Thông rửa hệ thống lạnh

hieudienlanh
Bình luận: 15Lượt xem: 1,830

hieudienlanh

Tài xế O-H
Vấn đề này đã được trao đổi khá nhiều.Tuy nhiên nó vẫn là mối quan tâm và nỗi vất vả nhất của thợ lạnh.Làm lạnh ai cũng phải thấu biết rõ : Nhất xì - nhì nghẹt.Nếu hệ thống bị Nghẹt thì bắt buộc phải Xì.Đầu mùa lạnh khơi lại chút cho anh em chém gió.
Đầu tiên: Khò nóng
Mục đích - Đốt cháy xơ,bụi bám ngoài - Làm loãng dầu bẩn bám trong zàn.Trông nó thế này:

Rồi dùng cái này thổi:

Nên đổ cho em nó mấy lon bia tầu cho nó nhanh phê:

ykmlhanam

Tài xế O-H
Anh ơi thế bia tàu mà gặp ga tàu thì có sao không ạ! với những hệ thống đã từng chạy ga tàu thì có thể áp dụng quy trình này không?:69:

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Vậy với hệ thống mà tắc nghẹt, dầu đen và đặc sệt như nước cống thì bao nhiêu lọ xúc rửa cho đủ anh ơi! Lại còn chưa nói mạt

ykmlhanam

Tài xế O-H
Cái này ngoại trừ việc đưa nước lã vào đun sôi trong giàn rồi xả ra thì chỉ có ngồi mà cúng thôi cụ ạ!:))

cuongminh

Tài xế O-H
Theo em tốt nhất ta dùng gas xịn thì sẽ không phải xúc giàn bị tắc nữa :)
ga xịn hay không ga xịn không phải là vấn đề cụ ạ,nhưng vấn đề ở đây là lúc lóc nó chết thì sinh ra mạc bẩn và dầu bẩn gây ra cụ ạ.còn ga đểu lúc bơm vào xả ra nó bóc khói như cháy nhà thì không nói cụ ạ.:D

starauto24

<font color="blue">Club CEA</br></font>
Vậy với hệ thống mà tắc nghẹt, dầu đen và đặc sệt như nước cống thì bao nhiêu lọ xúc rửa cho đủ anh ơi! Lại còn chưa nói mạt

cho mình hỏi cái sư fu ơi, hôm trước thấy ông kia súc cho NƯỚC vô thẳng luôn, sau đó, súc lại bằng dầu,ga, khò lửa lại. các bác đánh giá cách này được không?

thanhthe_2015

Em có là sư phụ gì đâu cụ, em culy đi học nghề thôi :D.
Cách cụ nói em đã làm rồi và cũng hiệu quả, có điều hơi khác chút là em ko chạy qua lượt gas mà khò dầu rồi lại xúc bằng nước xúc rửa. Cho gas qua hơi phí mà cũng ko đánh bật được gì nhiều!

huynhkhi

Tài xế O-H
làm cách nào để nhận biết được ga xịn và ga tàu bác nhi.cho e mấy cái hình bình ga xịn cho a e xem cho biết
http://www.oto-hui.com/diendan/f587/phan-phoi-san-pham-gas-lanh-va-dau-lanh-189096/index2.html
bác vào đó để biết thêm hoặc vào trang ở chữ ký của em bác nhé!

Em đi đến các gara nhiều thấy các bác ấy hay lấy thùng dầu caltex để xúc rửa, xong cho máy nén khí vào thổi sạch bên trong, làm đi làm lại mấy lần là được. Với những cái mà bị nặng quá thì các bác nên khuyên khách thay mới, đỡ phải đau đầu bảo hành. :) Dân ngoài các bác đừng ném đá em nhé!:D

thanhthe_2015

http://www.oto-hui.com/diendan/f587/phan-phoi-san-pham-gas-lanh-va-dau-lanh-189096/index2.html
bác vào đó để biết thêm hoặc vào trang ở chữ ký của em bác nhé!

Em đi đến các gara nhiều thấy các bác ấy hay lấy thùng dầu caltex để xúc rửa, xong cho máy nén khí vào thổi sạch bên trong, làm đi làm lại mấy lần là được. Với những cái mà bị nặng quá thì các bác nên khuyên khách thay mới, đỡ phải đau đầu bảo hành. :) Dân ngoài các bác đừng ném đá em nhé!:D

Cho dầu lạnh vào và thổi bằng khí nén thì ko hết được đâu cụ ơi! nếu ko nói là thổi đến hết mùa chuối. :D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên