Daewoo laceti cdx 2010 nổ galangty bị không ổn định

balong_autotn
Bình luận: 31Lượt xem: 3,492

balong_autotn

Tài xế O-H
Chào các bác ,tình hình là em đang làm con laceti nhâp đời 2010,nó bị hiện tượng như sau:khi đề nổ máy vòng tua lên 1500 sau đó xuống nhanh đến khoảng 650(lúc này máy bị rung rật)rồi mới lên ổn định ở 800.trong quá trình để nổ galangty thỉnh thoảng vòng tua lại tụt xuống khoảng 650 gây rung rật.scan thì không thấy báo lỗi.mong các cao thủ vào chém giúp,em xin cảm ơn.

tranat

Tài xế O-H
Bác đã kiểm tra được nhưng gì rồi ạ . nếu chưa thì em nghĩ bác xem cho em mấy con buzi trước sem thế nào bác nhé .

auto.is250c

Tài xế O-H
DWo em ko làm mấy nhưng cụ thử vệ sinh họng hut xem sao ah em sợ nó bị mất nhớ hoăc họng hút nó bẩn quá như xe tota la bị cụ a

balong_autotn

Tài xế O-H
Vâng cảm ơn bác.em chưa kt được nhiều nhưng bugi thì đã thay mới rồi ạ,thêm nữa họng hút bướm ga cũng đã tắm rửa sạch sẽ.
em xem trong data list thì chưa thấy thông số gì đặc biệt khi bị rung cả.

son04

Tài xế O-H
Vâng cảm ơn bác.em chưa kt được nhiều nhưng bugi thì đã thay mới rồi ạ,thêm nữa họng hút bướm ga cũng đã tắm rửa sạch sẽ.
em xem trong data list thì chưa thấy thông số gì đặc biệt khi bị rung cả.
Dòng Deawoo này máy bị dung giật không báo code gì đâu bác ak,bác kiểm tra áp lực xăng chưa ạ?

auto.is250c

Tài xế O-H
Con nay nó có sài van ISCV không ah van không tai đấy cụ ? nếu cụ xem datalistn ổn rồi chắc là cụ mượn đồ thây thử thôi chắc cụ mau tìm ra bệnh

balong_autotn

Tài xế O-H
Cảm ơn bác .as xăng thì em ko có thiết bị để đo nên ko biết nó được bao nhiêu kg,nhưng em nghĩ nó khi chạy trên đường hay ga tại chỗ xe vẫn bốc thì as xăng ko thể thiếu được.mà thêm nữa là trên data list em thấy con giơle bơm xăng cứ đóng mở liên tục với nhịp độ khoảng 2s .em cũng chưa hiểu con này điều áp xăng kiểu gì nhưng chưa thấy con xe nào rơle đóng mở như vậy.mong các bác phán thêm.

balong_autotn

Tài xế O-H
Con này dùng bôbin liền 4 máy nên khi nổ nếu bị phóng điện bên dưới tẩu cũng rất khó phát hiện(cái này mai em sẽ kt kỹ lại)bệnh này đã bị cách đây 5-6 tháng rồi,đem vào hãng sử lý nhưng ko có tiến triển lại mang về.em mất cả buổi chiều nhưng chư tìm ra hướng giải quyết.mong các bác giúp đỡ thêm.

tranat

Tài xế O-H
Bác có thể tháo mô bin ra thử ở ngoài được mà , bác tháo ra câu mát vào chân buzi thử là biết ngay mà .

vanthaocdl1

Tài xế O-H
Bệnh em này là ở cái bướm ga bác ạ. bác cứ reset lại bướm ga là ok. nếu máy tet của bác không có chức năng này thì bác phải nhờ anh em giúp đỡ thôi.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Bác có thể tháo mô bin ra thử ở ngoài được mà , bác tháo ra câu mát vào chân buzi thử là biết ngay mà .

cao nhân có cách kiểm tra bô bin liền của Lacetti xin chia sẻ cùng anh em được không ah? cái dòng khỉ này nó có 4 bô bin liền nhau nên khi muốn kiểm tra từng máy cũng khó.bác có kinh nghiệm hay cho anh em học hỏi vói ah

congtuxuthanh

Tài xế O-H
Cái bô bin này e cũng đã găp rồi lần đó em mượn của xe khác sang thay là ok ngay! và em phân tích như thế này: khi nóng lên thì cuộn sơ cấp của một trong 4 con nó sẽ bị ngắn mạch ko đánh lữa nữa thế là em nó ngắt luôn khiển pecphun.
Bác thử như thế này nhé, đề nổ và cứ tắt bật chìa khóa liên tục xem máy có tròn ko

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên