Các bác vô nghiên cứu dùm em!!

M
Bình luận: 8Lượt xem: 1,363

xe_cam

Tài xế O-H
Điiều quan trọng tiếng lóc cóc đó phát ra từ đâu.Dư hơi thì ép ga đột ngột sẽ có tiếng gõ,khua ở đầu quilat

nguyentienthuy

Tài xế O-H
Hiên em đang đi sirus trung quốc,nổi máy bình thường máy êm lắm nhưng khi chạy ở tốc độ 60 và cầm chưng tay ga thì có tiếng kêu cóc cóc, vậy nó bị gì vậy các bác?có chuyện em muốn hỏi nữa là xe bị dư hơi vậy mình làm cách nào để hết bị dư hơi ạ?
Mình chỉ nghe người bị đầy bụng thừa hơi thôi. Con xe thì mình chưa nghe bao giờ.
bạn có thể miêu tả kĩ hơn để mọi người giúp bạn ???

wavers110

Tài xế O-H
-Thứ nhất Bác có thể nói rõ là tiếng kêu lóc cóc phát ra từ đâu để dễ khoanh vùng?
-Thứ hai bác nói dư hơi ở đây theo e hiểu có phải là tỉ số nén cao hơn so với qui định phải không ạ? (e ở Miền Bắc lên những thuật ngữ ở Miền trong chưa hiểu hết)
Bác nói rõ hơn thì mọi người sẽ tư vấn cho bác được chính xác hơn!=d>

minhtuanpham

Tài xế O-H
Ừ đúng là lúc lên ga đột ngột nó bị kêu cọc cọc ở phần đầu ấy.số 1 không bị kêu nhưng số 2,3,4 mà lên ga to là bị kêu à.khi chạy đủ vòng tua (hay có chớn) là không kêu.

hung dong anh

Tài xế O-H
Xe của bạn chạy lâu ngày rồi lên buồng đốt đóng nhiều muội than sinh ra hẹp buồng đốt ( thừa hơi ) khi áp xuất buồng đốt cao quá nó sẽ ép ngược lai phía đỉnh quả pittong gây lên hiện tượng kêu cọc cọc khi kéo ép ga ở những số cao . Bạn chỉ cần tháo đầu bò của xe ra vệ sinh sạch sẽ lai buồng đốt rôi lắp lại La OK thui

wavers110

Tài xế O-H

caveboy2001

Tài xế O-H
Hiên em đang đi sirus trung quốc,nổi máy bình thường máy êm lắm nhưng khi chạy ở tốc độ 60 và cầm chưng tay ga thì có tiếng kêu cóc cóc, vậy nó bị gì vậy các bác?có chuyện em muốn hỏi nữa là xe bị dư hơi vậy mình làm cách nào để hết bị dư hơi ạ?

dư hơi hay còn gọi là rốc máy bạn tháo đầu bò ra vệ sinh đầu piston nếu không hết thì tháo piston mang ta tiệm tiện kêu người ta vớt đầu piston đi . chúc bạn thành công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên