Huyndai HD270 sử dụng động cơ D6CB

H
Bình luận: 11Lượt xem: 2,182

hailua010101

Tài xế O-H
Chào các cụ!
xưởng cháu đang có con xe huyndai hd 270 sư dung động cơ d6CB đè hoài không nổ.
ban đầu xe chạy bình thường nhưng khi hỏng ổ khoá thay ổ khoá khác vào đề không nổ mà găp động cơ loạ này e chảng biết gì về nó nên mong các cụ cho giúp e vơi...cụ nào có tài liệu về động cơ loại này cho e xin với!

anhnv_2411

Don't give up
Con của cụ đời bao nhiều thế ạ , em nghĩ có thể liên quan đến khóa từ rồi cụ nói cụ thể hơn nữa về tình trạng của xe để anh em giúp cụ

tantuanmc

Tài xế O-H
Chào các cụ!
xưởng cháu đang có con xe huyndai hd 270 sư dung động cơ d6bc đè hoài không nổ.
ban đầu xe chạy bình thường nhưng khi hỏng ổ khoá thay ổ khoá khác vào đề không nổ mà găp động cơ loạ này e chảng biết gì về nó nên mong các cụ cho giúp e vơi...cụ nào có tài liệu về động cơ loại này cho e xin với!
chào cụ.cái ổ khóa cũ nó bị hỏng gì thế cụ.có khi nào nó có hệ thống immo mà cụ thay ổ khóa mới không đăng kí với hộp nên nó không nổ được.cụ thử cắm chìa khóa cũ vào ổ khóa cũ rồi để ở gần ổ khóa mới xem nó có nổ không nhé.em cũng không chắc lắm vì thường thì dòng HD không được trang bị immo.có gì không đúng cụ đừng ném đá em nhé

hailua010101

Tài xế O-H
chào cụ.cái ổ khóa cũ nó bị hỏng gì thế cụ.có khi nào nó có hệ thống immo mà cụ thay ổ khóa mới không đăng kí với hộp nên nó không nổ được.cụ thử cắm chìa khóa cũ vào ổ khóa cũ rồi để ở gần ổ khóa mới xem nó có nổ không nhé.em cũng không chắc lắm vì thường thì dòng HD không được trang bị immo.có gì không đúng cụ đừng ném đá em nhé
nó bị kẹt bi không văn được chìa khoá cụ ạ,

hocnghe

Tài xế O-H
Bị kẹt chìa khóa thì đơn giản rồi
Bạn thào ốp nhựa để hở ra ổ khóa, sau đó tháo phần đuôi ổ khóa có phần dây điện đi vào.
Bạn cắm chì vào ổ khóa và dùng toovits xoay phần đuôi ổ khóa cho đèn báo táp lô và đồng hộ lên
(ổ khóa on) khi đó kiểm tra xe đèn check đã lên chưa nếu chưa lên bạn kiểm tra cầu chì và quả rowle có tên M96 etc power relo.
Quả rowle này phải hút khi khóa ở on
Bạn không cần quan tâm đến xe có khóa từ hay không vì nếu bạn cắm chìa vào ổ khóa rồi cho dù không xoay được.
Bạn cho hỏi chìa khóa của bạn loại mập có chữ m trên khóa màu đen hay màu xanh bạn nhé.
Còn đã kiểm tra đủ như trên mà vẫn không nổ thì bạn nên cắm máy check vô để tìm mã lỗi sau đó mơi sử lý được

:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx

-

phanvanlai

Tài xế O-H
e mới làm con HD270 bồn trộn bê tông xong,đề hoài không nổ,tex không được luôn,thay hộp mới đề phát nổ.e không thấy có bộ imobi nào hết.xe đời 2014.em nó động cơ D6CA thì phải

Se7venlov3

Tài xế O-H
Hôm nay mình cũng làm 1 con HD270 đời 2006 xe nhập bị kẹt ổ khóa thay ổ khác ko nổ được. nghe nói khóa củ nó trang bị hệ thống immo thì phải nên phải cài đặt khóa với hộp đen. máy chuẩn đoán thì em ko có cụ nào có cách nào thông cho em phát.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên