Lọt dầu động cơ vào dầu diezen

Đinh Công Văn
Bình luận: 17Lượt xem: 8,058

phalaidat

Tài xế O-H
Cách bác cho e hỏi dầu động cơ có thể lọt vào dầu diezen trong những trường hộp nào"vói máy dầu và bơm cao áp bình thường"
trường hợp của bác nêu ra là do nhiên liệu phìa trên phân bơm cao áp lọt xuống khoang bôi trơn của trục bơm cao áp và theo đường dầu hồi bôi trơn về khoang động cơ ,hoặc phân bơm nào đó bị lỏng óc bắt trên thân của phân bơm cao áp

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
trường hợp của bác nêu ra là do nhiên liệu phìa trên phân bơm cao áp lọt xuống khoang bôi trơn của trục bơm cao áp và theo đường dầu hồi bôi trơn về khoang động cơ ,hoặc phân bơm nào đó bị lỏng óc bắt trên thân của phân bơm cao áp

thế còn bơm tay có thể gây da bênh nay không hả bác

DZCARVN

Tài xế O-H
Máy e làm cứ máy hôm là thùng đầu diezen lại đen xì cơ

Trường hợp này hay xảy ra với động cơ DIESEL xài bơm VE do phốt trục heo lỏng , nhớt máy (đen xì) theo đường hồi về thùng dầu chứ không có ai đổ nhớt thải vào thùng dầu đâu. thay phốt và lọc lại dầu (hoặc thay luôn) là thấy ngay- đơn giản thôi.

mrdp

Tài xế O-H
Có nhiều loại động cơ dầu máy sang dầu nhiên liệu như may dentroi 60 hay sang ở phớt bơm sơ cấp vói bơm pe sang ỏ bít tông bơm sơ cấp lắp ở bơm cao áp trường hợp này ít thôi nhưng vẫn có.

MyPower

Tài xế O-H
Không biết xe của bác là xe gì? Nhưng theo hiểu biết của em thì hiện tượng này rất khó xảy ra. Nếu ngược lại thì còn có.

T

thengan_dt

Khách
Không biết xe của bác là xe gì? Nhưng theo hiểu biết của em thì hiện tượng này rất khó xảy ra. Nếu ngược lại thì còn có.

dầu diezen sang nhớt là hỏng phớt vai pitton longzơ còn nhớt sang diezen hỏng phớt ty bơm máy nằm trên bơm tay thay bơm tay hết liền:27:

sirduyduc

Tài xế O-H
Ðề: Lọt dầu động cơ vào dầu diezen

Hiện tượng dầu bôi trơn "chạy" sang dầu động cơ, là do ty dẫn động bơm tay vị mòn, dầu bôi trơn lọt qua piston bơm tay trở về thùng dầu diesel. trường hợp này có thể khắc phục hay thay mới bơm tay còn tùy thuộc vào tình trạng piston bơm tay của bác còn tốt hay đã mòn xước nhiều rồi. nhưng chắc ăn là nên thay bơm tay sẽ hết bệnh

Z99auto

Tài xế O-H
Cái này tùy theo thiết kế của động cơ, có thể có nhưng mình chưa gặp, chỉ gặp chiều ngược lại.

Bram1113

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi. 4hk1 bị dầu động cơ sang dầu diezen. Dầu đen mà ko biết sang dầu đoạn nào

Máy 4hk1 bị đen dầu có thể do thùng dầu và đường ống dầu lâu ngày dơ nên đen,chứ máy 4hk1 này xài dầu nén ống sáo béc khiển phun chứ k xài dầu đổ nên k qua đc đâu bác.nếu chắv cú thì kiểm tra đường dầu hồi béc nằm trong nắm dàn cò nha bác có thể bị lòn theo ốc dầu hồi trong đó thôi bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên