Fo chansit 1 ca khó hiểu.....nhờ các thánh tư vấn ạ

tunglam.9x
Bình luận: 7Lượt xem: 957

tunglam.9x

Tài xế O-H
Có 1 con chát sít =)) đời 2004 nhé....cứ đi tầm 60km/h chở lên thì kim báo nhiệt độ nc' cứ zật zật (vẫn giữ tầm cao kim và zật nhé không phải zật là kim xuống hết đâu ở tầm cao ý)cắm máy không tìm ra lỗi...còn nếu đi tốc độ bt thì khong sao cả...có 1 chi tiết đáng chú ý là khi đi nhiện độ cao đèn báo sấy cũng nháy nháy(kiểu chập chờn nhé không phải nháy đều đâu) em gà nên em bó tay rồi...lên đây nhờ các thánh giúp em với........em cảm ơn ạ

tunglam.9x

Tài xế O-H
Các thánh ơi.giúp em với...em đang nghi bị nấm báo..liệu có phải không ạ....1 điều nữa là cả đèn báo sậy cũng nháy...đau đầu quá

skmico

Tài xế O-H
Em nghi no bi hong cam bien nhiet do nuoc lam mat roi,bac kiem tra va thay no di.hien tuong den bao say nhay nhay la hien tuong het nuoc lam mat do.bac kiem tra ki di nhe

lehuyvu79

Tài xế O-H
Thay báo nhiệt đi cụ ah nhớ lấy đúng hàng của xe nhé cụ,báo nhiệt có lấy 1 dây mass qua tín hiệu buri sấy cụ ah.

alihoang

Tài xế O-H
Khi kim nhiệt lên thì nhiệt có lên không? theo em nghĩ là nhiệt độ động cơ sẽ không lên vì đây là lôi phần điện. bác kiểm tra cảm biến nhiệt của bác đi, nếu ok thì kt mát hệ thống và các rắc.

hatranvanha69

Tài xế O-H
Có 1 con chát sít =)) đời 2004 nhé....cứ đi tầm 60km/h chở lên thì kim báo nhiệt độ nc' cứ zật zật (vẫn giữ tầm cao kim và zật nhé không phải zật là kim xuống hết đâu ở tầm cao ý)cắm máy không tìm ra lỗi...còn nếu đi tốc độ bt thì khong sao cả...có 1 chi tiết đáng chú ý là khi đi nhiện độ cao đèn báo sấy cũng nháy nháy(kiểu chập chờn nhé không phải nháy đều đâu) em gà nên em bó tay rồi...lên đây nhờ các thánh giúp em với........em cảm ơn ạ

chỉ chạy trên 60km/h thì mới bị hả bác , lúc xe chưa nóng máy nhiệt độ còn thấp mà chạy trên 60km/h thì có bị không , nếu bác muốn kiểm xem cảm biến nước có bị không thì lúc bị như vậy bác đo xem điện trở của cảm biến là bao nhiêu rồi dùng con điện trở cùng giá trị đó thay cho cảm biến , chạy thử xem nó có bị không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên