Toyota Inova máy đậu chừng 2 tiếng là có hiện tượng đề khó nổ!

L
Bình luận: 76Lượt xem: 9,411

lichno37

Tài xế O-H
Kính chào các bác: xưởng e hiện có con inova mắc bệnh nan y như thế này các bác ạ.
*e nó cứ tắt máy đậu chừng 2 tiếng là có hiện tượng đề khó nổ,khi chạy máy nóng tắt máy đề lại thì phát 1,khi để e nó qua đêm hay lâu hơn nữa cũng đề phát 1 là nổ.
e đã đo xăng kt lửa,cam,súc béc,vệ sinh bugi mà vẫn ko hết.bác nào có cao kiến thì chỉ dùm e với.
thank các bác

skmico

Tài xế O-H
Xe cua bac doi bao nhieu?xe chay nong len roi dung lai tam 2 tieng a bac?den luc do bac thu ho em,bac cu tat bat chia khoa len tam 3.4 lan,bat len doi tam 10 giay,roi lai tat khoa di roi lai bat len.cu the xong bac hay de nhe.chuc bac thanh cong

khoadongluc

Nothing Is Impossible
Nhân viên
Xe cua bac doi bao nhieu?xe chay nong len roi dung lai tam 2 tieng a bac?den luc do bac thu ho em,bac cu tat bat chia khoa len tam 3.4 lan,bat len doi tam 10 giay,roi lai tat khoa di roi lai bat len.cu the xong bac hay de nhe.chuc bac thanh cong

Chú ý bác nhé ! Lên diễn đàn chơi với anh em cố gắng viết bài có dấu ạ !

boyhaiphong_86

Tài xế O-H

điện điều khiển bơm INOVA phải đề máy mới có,hôm nào gặp bác thử rồi sẽ biết.bác là thành viên mới nên nhắc nhở bác phải thực hiện đúng quy định khi tham ra diễn đàn nhé

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Bác thử kiểm tra xem giắc cảm biến cam ở đầu máy có bị súc ra không nhé. kiểm tra lại bộ béc đi bác,ngày trước em cũng vật với em innova roài, kiểm tra xăng ngon hết cuối cùng béc nó bị đái lúc đỗ xe là xăng tợ chảy vào họng hút tới lúc đề lại vì quá dư xăng nên bị khó nổ,bác kiểm tra xem lúc khó nổ đó có mùi xăng sống ở phía sau xe không nhé.

alihoang

Tài xế O-H
Theo em thì vân có lí vì em đang nghi cái đề của bác nó bị om cuộn dây rùi. máy nguội thi bác đề vô tư nhưng nóng lên vân đề được nhưng không đủ tua nên bác phải đề dai là đúng rùi. em bi dính 1 con camry 2003 y như vậy. bác cư tham khảo xem

lichno37

Tài xế O-H
xe đời 2006 bác ak.đúng rùi dừng tầm 2 tiếng là khó nổ.e thử cách of bác tùi nhưng ko dc bác ak.

lichno37

Tài xế O-H
để 2 tiếng sau đề khó nổ thì phần nhiều là do xăng.nhưng để lâu hơn 2 tiếng và để qua đêm mà lại nổ bình thường thì em thấy vô lý quá
thì như thế e mới nói là bệnh nan y.khách nói e cũng ko tin nhưng khi mà khách để xe lại qua đêm cho e thử thì e mới tin..e đau đầu với e nóa quá các bác ak

hung dong anh

Tài xế O-H
Như vậy thì đúng là nan y thật rồi mình chưa gặp trường hợp như vậy bao giơ cả . Nếu bạn giải quyết ngon lành em nó được thì báo với mọi người một tiếng nhé . Chúc bạn giải quyết ngon lành em nó

MyPower

Tài xế O-H
Bác nói là kiểm tra xăng và lửa. Em thắc mắc là bác kiểm tra như thế nào?
- Xăng thì bác phải lắp đồng hồ đo áp xăng lên đường ống. Đề nổ máy ga thử các chế độ xem áp xăng như thế nào?
+ Tiếp đó là tắt máy và quan sát tiếp trong khoảng 20 phút xem áp xăng tụt còn bao nhiêu?
+ Với xe của bác thì cứ để sau 2 tiếng như bác nói xem sao?
- Với lửa thì bác cứ nổ ở tốc độ không tải xem máy có êm không? Với lửa nhiều trường hợp không chết hẳn. Nên khi nổ thỉnh thoảng máy mới giật.
+ Thằng này bác nhấc bô bin ra xem phần cao su có kém không?
+ Mà cái này bác có thể đổi con nào bình thường sang để kiểm tra. Quá đơn giản.
Bác giải quyết 2 vấn đề cơ bản này trước và thông báo kết quả. Anh em sẽ có hướng giải quyết tiếp.

thkc

Tài xế O-H
Theo e nghĩ thì có khả năng là do bơm xăng vi khi chạy nong lên bơm kém rồi đề sẽ khó nổ.bác thử cắm đồng hồ đo áp suất xem thế nào nhé

tham3412

Tài xế O-H
Kiểm tra lại bơm xăng đi cụ có thể nó hỏng van một chiều trong bơm (van giữ áp suất dư ) nên khi tắt máy xăng trong đường ống phân phối sẽ bị tụt hêt xuống thùng xăng, nên khi khởi động phải vài lần xăng đủ áp động cơ mới nổ.
'' Nguyên nhân xảy ra hiện tượng này có thể do sử dụng lâu ngày van hỏng hoặc do nhiên liệu bẩn làm cho van đóng không kín, theo em là vậy có gì ko phải mong các cụ chém nhẹ tay :)''

thohaui

Tài xế O-H
Em thì nghi con này bị phần nhiên liệu là nhiều: bác thử đỗ xe tầm 2h kẹp đồng hồ đo áp xăng rồi đề thử để xem áp của nó thế nào rồi loại trừ vấn đề nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên