Xe huyndai 5tan đời 2005 trợ giúp

B
Bình luận: 9Lượt xem: 1,989

hoangthanhhp

Tài xế O-H
Cụ có thay đúng chủng loại goăng không? Nếu là gioăng thép thì phải làm rất cẩn thận không lại bị thổi gioăng ngay
Ở chỗ em em hay chế sang gioăng amiăng tổng hợp, đảm bảo yên tâm 100% luôn:lx

datauto

Tài xế O-H
Bác đã thông xúc két nước? kiểm tra bơm nước? em nghĩ k phải do zoăng qui lát mà do hệ thống làm mát kém gây ra cong vênh mặt máy -> chết zoăng

bac000

Tài xế O-H
Trước xe chạy bình thường bị thổi doang mặt thay song xe chạỵ bình thường nhiệt độ k lên chỉ mỗi yếu máy doang mặt thì đúng.thế e mấy khó hiểu /mà nhiều xe bị như thế rồi

hoangthanhhp

Tài xế O-H
Thế cụ thay gioăng quy lát có động gì đến củi lửa không? Bơm kim thì sao?
Nếu nhưng thứ trên đều ổn thì cụ xem lại giúp em xem khi chỉnh khe hở nhiệt đã đúng chưa? khe hở nhiệt mà hiệu chỉnh không đúng máy cũng yếu....:lx

auto22

Tài xế O-H
Các bác cho e ý kiến .tại sao dòng xe huyndai 5tan đời cao bị thổi doang mặt cứ thay doang mới là bị yếu máy là bao ,cho e ý kiến

Bác thay doăng bác có phay lại mặt quy lát không. bác kiểm tra lại mặt lốc máy và mặt quy lát có phẳng không . nó mà không phẳng thì không kín được đâu. Thổi là đúng rồi.

hocnghe

Tài xế O-H
Có nhiều xe đang chạy tự nhiên còn yếu nữa là thay doăng mặt máy.
máy yếu có nhiều nguyên nhân đặc biệt là động cơ xe 5tan d6db phải kiểm tra thông số của các cảm biến xem thế nào thì mới kết luận được.
cách đây một tuần có làm một xe điên biên đang lên đèo tự dưng yếu máy lên kiểm tra đứt dây cảm biến gió.
có rất nhiều nguyên nhân dẫn điến vấn đề này cần xem xét kỹ phần khí nạp và nhiên liệu cụ ợ

hoangthanhhp

Tài xế O-H
Cụ hocnghe nói cũng đúng đấy. cụ nên kiểm tra kỹ mọi thông số kỹ thuật trước khi cho xe xuất xưởng
Những phần nào nghi ngờ mà chưa tim ra nguyên nhân thì cứ đăng nên đây xin ý kiến của mọi người....
:lx :lx :lx

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên