Corrola altis2008 đánh lái hiện đèn chấm than vàng

M
Bình luận: 22Lượt xem: 3,115

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
mình không hiểu( Cụ thử clip lại diểm 0 xem sao) là sao bạn ạ
Hệ thống trợ lực lái điện của cụ đang có lỗi ,có thể là lỗ History thôi ,nhưng vẫn phải xóa thì mới hết đèn.Cụ kiếm cái máy nào kiểm tra lại hệ thống trợ lực lái điện của xe nhé ,chắc chắc sẽ có mã lỗi đó.Nếu xóa không hết lỗi ,ko tắt đèn thì đưa mã lỗi lên đây cho anh em tham luận.

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Có lần mình bị con Cam 2011 nổi đèn chấm than mình kiểm tra thấy thiếu nước rửa kính đổ thêm thấy báo tắt đèn .Bạn kiểm tra xem vì phần này chỉ cảnh báo kiểm tra

MyPower

Tài xế O-H
Đèn báo PS có sáng không bác?
Tiến hành hiệu chỉnh điểm không của cảm biến mômen khi có bất kỳ điều kiện nào sau đây xuất hiện:
Cụm trục lái (có gắn cảm biến mômen) đã bị thay thế.

Cụm ECU trợ lực lái đã bị thay thế.

Có sự chênh lệch về lực đánh lái sang bên trái và phải.

Cái đèn chấm than nó thể hiện cái khác như. mở nắp capo, cốp, cửa...

KingLove

♫ O-H ~ Quality Service.
Em làm con altis tay lái trợ lực điên kêu đóng bạc thước làm xong đánh lái nó nổi đèn chấm than vàng em không hiểu là nỗi gì mọi hệ thống không thấy có vấn đề gì tay lái vẫn nhẹ các bác khoanh vùng hộ để em chiến
Cụ cho em hỏi, có phải là đèn này nổi lên ko ạ?

Nếu không phải cụ Google saerch cho em xem cái đèn đó với ạ!!

nguyenvanbao

Tài xế O-H
Em thấy đèn chấm than thường nó biểu hiện cho hệ thống phanh, mà đầu tiên có thể kể tới là phanh tay đang kéo chưa nhả hết, thiếu dầu phanh. có j sai các cụ chém em nhẹ thôi nhé.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Đèn có dấu chấm than trên toyota nó như là đèn cảnh báo nguy hiểm.khi xe có bất cứ vấn đề gì không đúng đơn giản như cánh cửa vẫn mở đến những lỗi trong tất cả các hệ thống nó đều báo hiệu.đời cao hơn nó sẽ có hình ảnh cảnh báo và có chữ tiếng anh xuất hiện cùng.bác nên dùng máy để kiểm tra. em làm bạc thước lái điện cảu altis và Morning nhiều rồi nhưng chưa có hiện tượng như vậy

thanhco1983

Tài xế O-H
Làm theo bác Mypower đi bác. Hiệu chỉnh về điểm 0. Cái này phải có máy mới hiệu chỉnh được thì phải. Em hiệu chỉnh mấy lần toàn dùng máy. Chung quy lại là đa số tháo lắp, sửa chữa lái điện con CV này đều phải hiệu chỉnh lại điểm 0 (trừ trường hợp nổi đèn ! là do các yếu tố khác như cửa chưa đóng . . . .
- Nước rửa kính, nắp capo thì con Altis không báo ! thì phải

phungthedoanpt

Tài xế O-H
Theo e duoc biet thi den co dau cham than va vanh rang o ngoai la co loi ve hop so tu dong nhe cu thu kiem tra xem co dung dham gi toi day dien ko nhe e e ngi no bi dut mot day nao do nen moi bao den vay

bungati2012

Tài xế O-H
Với những đèn dấu chấm than vàng không có khoanh vùng (tức là không có vòng gì thêm bên ngoài)
túc là đang nói đến sai sót trong vận hành
vị dụ đi ko đóng cửa
không nhả phanh tay
chìa khóa thông minh để xa
.................v.vvv
nếu là lái điện bị nỗi em nghĩ sẽ nổi đèn PS

Khi cụ làm lại bạc thuớc lái thì cụ vô tình đã làm lệch trục momen rồi
cái này cụ phải cân lại lực đó,có thể là do tác động cơ khí
lái của bác chỉ tốt được 95% thôi bác
có hiện tuợng nhỏ bên năng bên nhẹ không bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên