Bệnh điều hòa xe Honda Civic

B
Bình luận: 20Lượt xem: 6,030

vantrung178

Tài xế O-H
Theo em thì con này áp suất đường nóng hơi bị cao càng ga thì áp suất càng nên cao con này bị tắc ở đâu đấy rồi cụ tháo hệ thống ra xúc rửa kt xem tắc ở vị trí nào
cụ kt xem nước làm mát động cơ có đủ hay không

bvh_290589

Tài xế O-H
benh dieu hoa honda civic

Em nghĩ la tác lọc n em chưa kiểm tra vi em nó hết giờ mấy vào
nhưng khi nghĩ lại nếu tác lọc thường đườg cao ap va phin lọc thi pải lạnh chứ

anan_papo

Tài xế O-H
Em xin có vài ý kiến.theo em xe của cụ làm có thể trong đó có không khí.khi hút chân không chưa kĩ vẫn còn không khí bên trong đã nạp ga nên bị vậy.còn nếu mà bị tắc thì sẽ không mát được và bên đường cao áp sẽ lên cao nếu cứ chạy thì sẽ hỏng lốc.

tranat

Tài xế O-H
Cụ ơi nếu con của cụ tắc hẳn thì phin em nó mới lạnh cụ ạh , en nghĩ con của cụ ht bị bẩn . cụ vệ sinh ht và thay phin lọc , em nghĩ xẽ ok . chúc cụ sớm chị được em nó .

bvh_290589

Tài xế O-H
Em thay pin lọc zùi em nạp đường hạ áp 20psi đường cao áp 150psi khi ga lên dường cao áp 250psi kim ko nhảy nữa va em nó kũng mát hơn zùi
nhưng em nó ko sâu lắm và em thấy lốc ngăt sớm hơn các con khác

Shinshinogi

Tài xế O-H
Xin chỉ giáo về Điều hoà civic2012.
xe ko mát sâu thi e kiểm tra đường hạ ap 30psi,đường cao áp la270psi
đồng hồ dương cao ap nhảy len nhảy xuống liên tục va cang ga lên no cằng nhẩy zùi lên 370psi
quạt làm mát vấn chạy bình thường
mong các bác chj giáo dum
Nguyên nhân chính của cụ là dàn nóng không tỏa nhiệt được tốt cụ cho nổ máy, bật điều hòa quạt gió ở vị trí cao nhất, sau đó sịt nước áp suất cao vào dàn nóng cho sạch bụi bẩn. khi đó kim cao áp đứng yên không còn dao động nữa ah!

bvh_290589

Tài xế O-H
Em đã thay lọc va tất nhiên em kúng vs cánh tản nhiệt của giàn nóng và két nươc. em nó có mát sâu hơn,kim cao ap kg ko dao dong nua lai xe chap nhan zui.có điều nó ko mát sâu va lốc ngat sớm hơn các kon khác cac cụ ạ.
em cảm ơn các cụ nhieù

yellowkid

Tài xế O-H
Ðề: Bệnh điều hòa xe Honda Civic

Nếu xe lạnh không sâu và lock ngắt sớm thì theo em có thể bị những vấn đề sau
1. tecmit ngắt lạnh sớm
2. trong hệ thống quá bẩn.Đặc biệt là dàn lạnh
3. Thiếu dầu trong hệ thống
4.dàn nóng giải nhiệt không kịp
Có gì sai sót xin đừng chém...:)

Tuanmy

Tài xế O-H
Bạn thử cho thợ thay con ic trong lốc lạnh là ok vì theo như bạn nói lốc ngắt sớm quá nên chưa thể mát sáu đc.
Lý di là con ic đó ngắt sớm quá

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên