Ford lỗi cảm biến. Mong anh em giúp đỡ.

binhoto92
Bình luận: 10Lượt xem: 3,019

binhoto92

Tài xế O-H
Chào các cụ !. Hôm nay em gặp con ford FIESTA 1.6 đời 2011 phiên bản S. Xe báo lỗi p0805 (lỗi cảm biến vị trí ly hợp) và p0809 (chập chờn tín hiệu cảm biến vị trí ly hợp). em không hay làm đến dòng ford nên không có tài liệu gì về em này cả, các cụ nào đã làm qua pan này mong tư vấn giúp em. và cụ nào có sơ đồ + vị trí cảm biến trên xe hỗ trợ giúp em với ạ.

vungocton999

Tài xế O-H
Con này dùng hộp số Powershift, dùng mô tơ dẫn động càng cua để chuyển số. Không biết xe trước đó có tháo ác quy, hay tháo giắc hộp không. Bác dùng phần mềm IDS của hãng để hiệu chỉnh lại chắc sẽ hết

bungati2012

Tài xế O-H
Xuất hiện 2 lỗi này nhưng xe có biểu hiện gì bất thường ko cụ.
em nghĩ xe vẫn đi bình thường đúng ko cụ
nếu đúng như em nghĩ thì cụ chỉ cần vệ sinh các giắc điện xuống hộp số,xóa lỗi là ô kê
vì hiện tượng xe đi trên đường bị move giắc điện và báo lỗi là rất nhiều.
còn nếu xe có lỗi và kèm thêm hiện tượng thì cụ nói rõ hiện tượng ra ạ.

binhoto92

Tài xế O-H
Con này dùng hộp số Powershift, dùng mô tơ dẫn động càng cua để chuyển số. Không biết xe trước đó có tháo ác quy, hay tháo giắc hộp không. Bác dùng phần mềm IDS của hãng để hiệu chỉnh lại chắc sẽ hết

thưa cụ em nghĩ là lỗi cảm biến đấy cụ, vì khi có lỗi dùng máy xóa lỗi là lại chạy ok. Nhưng chạy không lâu lại bị ngay khi có lỗi xe vào bất kỳ số nào ga thoải mái bánh xe cũng không nhúc nhích.
Cho nên lỗi cảm biến là cao hơn.

binhoto92

Tài xế O-H
Hiện nay em không biết phần mềm của ford như cụ nói. cụ có thể cho em biết phần mềm đó ở đâu và sử dụng ra sao ạ

duythanglc

Tài xế O-H
Em cũng đang ăn cụ Ford focus lỗi p287A cũng lỗi li hợp tháo vệ sinh cảm biến chạy mãi không sao đến lúc chủ xe lấy thì lại báo lỗi các cụ có cao kiến giúp em với

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên