Hỏi về cảm biến G

G
Bình luận: 8Lượt xem: 3,063

gamona

Tài xế O-H
Các bác cho em nhận chân chuyên gia hỏi nhé!
Em lại muốn hỏi các bác về con cảm biến G này

Cái này em đang thắc mắc cái chân và đường dây 15 ký hiệu bằng nét đứt có tác dụng gì?

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Em không hiểu sâu về nó nhưng nge các tiền bối đi trước chỉ dạy là để chống nhiễu cụ ạ. thực tế thì nó là 1 màng bao bọc ngoài 2 dây 25 và 35 dây này được nối mass và không đi vào cảm biến. dây này thường có ở các cảm biến từ

thaoha

Moderator

Cái này em đang thắc mắc cái chân và đường dây 15 ký hiệu bằng nét đứt có tác dụng gì?

nó vừa là dây chống nhiễu vừa là dây bảo vệ thưa cụ

còn mời các cụ khác cho ý kiến tiếp

phanminhnhat

Học việc

Do đây là tín hiệu dạng analog rất nhạy cảm với nhiễu điện từ trường nên dây đó theo nguyên lý lồng Faraday bọc mass đường tín hiệu lại tránh các xung nhiễu điện từ trường (xuất phát từ nhiều nguồn như HT đánh lửa, motor điện, điện lưới...) tác động vào làm sai lệch tín hiệu cảm biến.

conadohaui

Tài xế O-H
Bác phát biểu quá chuẩn , em không còn gì để nói, Nó phải được nối mass hiệu quả mới cao .

Do đây là tín hiệu dạng analog rất nhạy cảm với nhiễu điện từ trường nên dây đó theo nguyên lý lồng Faraday bọc mass đường tín hiệu lại tránh các xung nhiễu điện từ trường (xuất phát từ nhiều nguồn như HT đánh lửa, motor điện, điện lưới...) tác động vào làm sai lệch tín hiệu cảm biến.

tungdt.gt

Tài xế O-H
Chào bác Gamono
Theo mình biết kí hiệu như dây bằng nét đứt của bác là kí hiệu cảu dây chống nhiễu của cảm biến. Hầu hết các cảm biến G đều có dâu chống nhiễu như kiểu dây ăng ten :D.
Chúc bác thành công.

canhoto

Tài xế O-H

Cụ nói chuẩn men không cần đính chính gì thêm. Thằng này không những có ở tín hiệu G mà tín hiệu Ne cũng có.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên