Ford ranger 2003 máy không bốc

C
Bình luận: 18Lượt xem: 3,359

cakiem

Tài xế O-H
Tôi đang sửa con xe ford ranger đời 2003. Xe bị chết turbo, tôi mang sửa thay ruột mới về lắp vào máy vẫn không bốc, chỉ đi được số 1vaf 2, Máy nổ rất khói, mong các cao thủ chỉ giúp bệnh tật gì. Bác nào có tài liệu về động cơ con xe này cho tôi xin. Cảm ơn!

cakiem

Tài xế O-H
Hôm tháo turbo ra thì cánh quạt kẹt cứng, muội than đóng đen kịt, mang đi làm lại turbo ngon lành về lắp vào vẫn như cũ. Đã tháo hẳn ống xả lắp vào tu bô nhưng nổ lên khói đen kịt mà máy vẫn không bốc. Kiểm tra lại hết bầu lọc, nhiên liệu, thay dầu vẫn thế. NẢN.

vantrung178

Tài xế O-H
Cụ đã chắc là tubo di sửa về đã ngon chưa ạ khi đề có dễ nổ không ạ khói đen là do nhiên liệu chưa cháy được hết sinh ra muội than nguyên nhân nhiên liệu không cháy hết
1 do thiếu không khí tubo hỏng tắc lọc gió,tắc bô
2 nhiên liệu phun vào quá nhiều không tơi kiểm tra cân chỉnh bơm cao áp kim phun
3 áp suất nén thấp
4 thời điểm phun nhiên liệu sai có thể sai cam

truong_oto

Tài xế O-H
Bác kiểm tra cái dù điều chỉnh cánh đón khí xả và tubo chưa, em nghĩ nếu cái cánh đón gió đó bị kẹt vì muội than thì lượng khí xả vào cánh turbin sẽ giảm...e góp chút ý kiến thôi nhé.. chúc bác sớm tìm được nguyên nhân

lehuyvu79

Tài xế O-H
Cụ cân bơm cao áp kim phun lại đi ,xe lại chạy khỏe bình thường ,và chú ý thêm lúc lên ga lớn van xả tubo có hoạt động kg,ống hơi có bị tắc ,khiến hơi chân kg không hút điều khiển van xả tubo cụ nhé

Garagehaitaibp

Tài xế O-H
Ðề: Ford ranger 2003 máy không bốc

Với những trường hợp bị hỏng tubo,theo kinh nghiệm của tôi thì khả năng sửa chữa là không cao.vì tốc độ quay của tubo là rất nhanh cộng thêm nhiệt độ rất cao nên khả năng sửa chữa là rât khó. ở vấn đề của bạn cần khắc phục hai điều. thứ nhất bạn phải xúc rửa lại toàn bộ hệ thống,xúc rửa két,và các đường ống. thứ hai bạn phải thay tubo khác (hàng mới hoặc nghĩa địa,hàng mới thường giá rất đắt) bạn thư xem sao nhé

thinhpto

Tài xế O-H

Các cụ nói hết bơm cao áp, kim phun, e xin góp ý, có khi nào tụt hơi không ạ? để xe chạy bốc thì chủ thớt xem cả bơm tay xem có bị tụt không?:105:

voanhvu88

Tài xế O-H

Xem nhớt có tràn ra turbo rồi chảy vào ống nạp ko bác,nhớt vào làm yếu máy với có khói đen đó.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên