Hỏi vê áp suất nhiên liệu xăng trong vòi phun

M
Bình luận: 5Lượt xem: 1,563

motcaiten38

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi áp suất nhiên liệu trong vòi phun xăng thường nằm trong khoảng nào vậy ạ,e đang cần để làm đồ án. Tiện đây cho e hỏi bác nào có tài liệu về tính toán hệ thống phun xăng điện tử không cho e với, như tính thời gian phun, tính toán bơm nhiên liệu... em tìm mà toàn tính toán của diesel, cũng có của hệ thống nhiên liệu xăng nhưng lại sửa dụng bộ chế hòa khí :((

nguyenvanbao

Tài xế O-H
Em khong biết chắc chắn áp suất nó như thế nào nhưng theo em nghĩ nó bằng với áp suất của bơm xăng. vì khi bơm không hoạt động thì trong hệ thồng luôn duy trì 1 áp suất ổn định mà khi thử áp suất ấy ta cho vào đồng hồ theo dõi ấy. nó khoảng từ 2,5 tới 3,5 kg/cm2 tùy thuộc vào loại xe

KingLove

♫ O-H ~ Quality Service.
Đối với hệ thống EFI thì áp suất nhiên liệu vào vòi phun ở khoảng 324 kPa (3.3 kgf/cm2).
Cái này còn tùy thuộc vào từng loại động cơ nữa cụ ạ!
Em khong biết chắc chắn áp suất nó như thế nào nhưng theo em nghĩ nó bằng với áp suất của bơm xăng. vì khi bơm không hoạt động thì trong hệ thồng luôn duy trì 1 áp suất ổn định mà khi thử áp suất ấy ta cho vào đồng hồ theo dõi ấy. nó khoảng từ 2,5 tới 3,5 kg/cm2 tùy thuộc vào loại xe
Theo e nghĩ thỳ nó bằng áp suất đầu ra của bộ điều áp ạ!

Phongtrinhxuan

Tài xế O-H
áp suất đầu ra của vòi phun xăng phụ thuộc vào các yếu tố sau:
1.Tiết diện của lỗ phun khi kim phun được nâng
2. Áp lực của xăng đặt lên vòi phun
+Áp suất của bơm xăng (tốc độ của bơm và độ mòn của cánh bơm, van an toàn)
+Sức cản của bầu lọc nhiên liêu
+Độ kín khít của đường ống
+Van điều áp
Ngày nay các xe hiện đại hệ thống nhiên liệu không có đường hồi
Áp suất tiêu chuẩn của xăng trên ống phân phối vào khoảng 2,5 đến 3,5 kg/cm2

Hy vọng những thông tin này có ích cho bạn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên