Ford escape AT 3.0 2 cầu gầm kêu,hú rộp rộp

H
Bình luận: 9Lượt xem: 4,959

hondaaacu

Tài xế O-H
E mấy hnay có làm chiếc xe ford escape 2 cầu số at,bệnh của nó là kêu.phần cơ nhưng e xác định mãi vẫn chưa biết nguyên nhân.e chạy thử thấy kêu rộp rộp phía trước như kiểu kêu của bạc đạn bị mẻ,bể.lên cầu vào số chạy thử ngồi trong xe vẫn kêu.e đã kiểm tra láp ngang.thay bạc đạn treo,bạc đạn bánh bên phụ.tình hình tiếng kêu giảm nhiều.và khi e tháo láp dọc chạy thử thì k còn nghe kêu nữa.àh mà tiếng kêu giảm đáng kể chỉ khi e rút giắc điện dưới cầu sau nha các bác.còn ghim lại thì hiện tượng vẫn thế.nhưng e dùng tai nghe để xác định thì nghe âm thanh phát ra ở cầu trước.các bác giúp e với ạh.các bác cho e hỏi.nếu xe này dính cầu thì có ảnh hưởng k ah.và cách sử lý khi xe này dính cầu.xe gài cầu tự động.e cảm ơn các bác.

lehuyvu79

Tài xế O-H
Ðề: Ford escape AT 3.0 2 cầu gầm kêu,hú rộp rộp

E mấy hnay có làm chiếc xe ford escape 2 cầu số at,bệnh của nó là kêu.phần cơ nhưng e xác định mãi vẫn chưa biết nguyên nhân.e chạy thử thấy kêu rộp rộp phía trước như kiểu kêu của bạc đạn bị mẻ,bể.lên cầu vào số chạy thử ngồi trong xe vẫn kêu.e đã kiểm tra láp ngang.thay bạc đạn treo,bạc đạn bánh bên phụ.tình hình tiếng kêu giảm nhiều.và khi e tháo láp dọc chạy thử thì k còn nghe kêu nữa.àh mà tiếng kêu giảm đáng kể chỉ khi e rút giắc điện dưới cầu sau nha các bác.còn ghim lại thì hiện tượng vẫn thế.nhưng e dùng tai nghe để xác định thì nghe âm thanh phát ra ở cầu trước.các bác giúp e với ạh.các bác cho e hỏi.nếu xe này dính cầu thì có ảnh hưởng k ah.và cách sử lý khi xe này dính cầu.xe gài cầu tự động.e cảm ơn các bác.
Xin chào cụ !
Nếu đã xác định nguyên nhân từ cầu trước thì theo em cụ kt lại bộ vi sai có lỏng kg ,và bạc đạn cùi thơm có bị hỏng hay lỏng cần cân chỉnh lại , nếu do hỏng bộ vi sai thì phụ tùng dòng này rất hiếm và đắt, mình nghĩ chủ xe kg dám mạnh tay đâu, nếu bị dính cầu thì cũng dễ biết xe chạy kg vọt (ngọt) tốc độ chậm vì xe hoạt động 2 cầu thì đang chạy số mạnh, chúc cụ sớm có phương án giải quyết.

hondaaacu

Tài xế O-H

Bác nào có tài liệu hướng dẫn tháo ráp cầu trước xe này cho e xin với ah.e cảm ơn và mong nhận hồi đáp của các bác OH

echbayern021088

Tài xế O-H

Theo như bác nói thì khi rút giắc điện ở cầu sau đi thì tiếng kêu giảm đáng kể vậy bác nên tháo cầu sau ra,đầu cầu sau(chỗ bắt vào các đăng) có 1 môtơ điện,bác thử kiểm tra vòng bi đầu mô tơ này xem! À bác kiểm tra luôn cả bi quang treo của các đăng luôn nhé!Ngu ý của em,có gì các bác thông cảm! :)

ongdogia

Tài xế O-H

Chào các bác.
ESC 2.3 4x4 của e bị hiện tượng: chạy ở tốc độ 35 - 40 thì xe rung, nhất là khi nhả hết ga. Ngoài tốc độ này thì hết. Thợ đang nghi do bi quang treo lap dọc.
Có bác nào biết, cho em thông tin để xử lý, em cám ơn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên