Hyundai 290LC-3

M
Bình luận: 24Lượt xem: 3,345

manh_thang477

Tài xế O-H
Bệnh của em nó là thế này ạ,Đề máy đã mang tải thủy lực,máy không thể đề được.Tháo nới giảm áp chính trên ngăn kéo thì đề máy nổ được,chỉnh áp suất giảm áp vào là cái em máy nổ lại ngỏm ngay.Mà nó bị tạo áp của cả hai ngăn kéo,em đã tháo ba lô ra xem có bị kẹt ,treo không nhưng ba lô vẫn nhẹ nhàng không bị kẹt.Mà thấy secvor cả 2 bơm đều nằm ở vị trí góc nghiêng cao nhất
Bơm này là bơm k3v140,ngăn kéo em tháo kiểm tra xem có sai ti nào không ,nhưng cũng không phát hiện thấy gì mọi cái vẫn lắp đúng.
Các cụ xem trợ giúp em với ,em đang bế tắc quá.

thaoha

Moderator
Cụ cứ gọi cụ thaoha bảo cụ ấy cho mượn cái BÚA rồi về cứ nhè NGĂN KÉO mà chọc kiểu gị cũng ra vấn đề:)):)):))

sặc cu fun vô ko tư vấn cho cụ thang477. cụ mần chi mô mà vác gạch ném cụ hả cu:102::102::102::102:
có phải sơ đồ thủy lực thế này ko ạ cụ thang477

congphong86

Tài xế O-H
Bệnh của em nó là thế này ạ,Đề máy đã mang tải thủy lực,máy không thể đề được.Tháo nới giảm áp chính trên ngăn kéo thì đề máy nổ được,chỉnh áp suất giảm áp vào là cái em máy nổ lại ngỏm ngay.Mà nó bị tạo áp của cả hai ngăn kéo,em đã tháo ba lô ra xem có bị kẹt ,treo không nhưng ba lô vẫn nhẹ nhàng không bị kẹt.Mà thấy secvor cả 2 bơm đều nằm ở vị trí góc nghiêng cao nhất
Bơm này là bơm k3v140,ngăn kéo em tháo kiểm tra xem có sai ti nào không ,nhưng cũng không phát hiện thấy gì mọi cái vẫn lắp đúng.
Bẩm cụ manh_thang477 là cụ cắm 2 cái đồng hồ 500 ki lô vào 2 bơm chính và 1 đồng hồ 150 ki lô vào áp bơm khiển, còn 2 đồng hồ loại 100 ki lô vào hai đường Pi ,rồi xem kết quả như thế nào cụ cho lên đây rồi nhà cháu sẻ hầu cụ mà=d>=d>=d>

nguyencuong123

Tài xế O-H
Nhà em cũng vừa bị một em bệnh y như vậy nhưng là huynhdai lốp -3 .loay hoay mãi cuối cùng lỗi vẫn nằm ở ngăn kéo thôi bác ah bác kiểm tra lại tất cả các van xem thế nào nhá.

manh_thang477

Tài xế O-H
Đúng mạch thủy lực đó cụ ạ,Hôm nay em cho tháo cả bơm và ngăn kéo về kiểm tra lại rồi.Không biết có tìm thấy gì không tôi sẽ thông tin sau cho các cụ

chxm

Tài xế O-H
Thiển ý của mình đằng ấy xem chế độ hợp lưu có thể bị kẹt, hay vấn đề gì đó. máy cụ cho ((Mà nó bị tạo áp của cả hai ngăn kéo ))

manh_thang477

Tài xế O-H
Vâng em đã thử dùng áp suất khiển đấu vào từng ba lô một và áp suất Pi từ ngăn kéo về em cho vào van điện ,nhưng máy vẫn tạo áp như vậy và khi thao tacsaps suất của bơm vẫn không giảm

manh_thang477

Tài xế O-H
Em đã kiểm tra xong bơm rồi,tháo ra mọi cái vẫn đẹp không bị bó kẹt secvor,balo.Ngăn kéo kiểm tra không lắp sai ty nào cả mọi cái vẫn bình thường,van logic thì em cho sử lý bằng cách lắp lò so yếu hơn.Áp trước đây nổ máy lên là nó đạt 100kg không tải,không biết sử em logic này nó có xuống không.
Em đã bị mấy con máy nó tạo áp khi đề lên hàng 100kg nhưng máy vẫn tua đề được ,chỉ có điều nặng quá nó không nổ được thôi,Còn em 290 này thì đề lao phập cái rồi im luôn không tua được không biết có do cái đề nữa không?các cụ mách em chọc cái cho nó xong đi?

tungdt.gt

Tài xế O-H
Chào các bác.
Nhà e cũng gặp 2 con máy bị vậy rui. Vấn đề e gặp là nằm ở ngăn kéo, không biết con của bác sao, nhưng e cứ nêu ra đây cho ae chém và tham khảo.
một con nhà e thì do ty của ngăn kéo bị kẹt cứng, không thể di chuyển đc, nên khi nào cũng ở tư thế mở đường dầu vào xylanh. Khi đó tải nặng thì động vơ mô tải đước. Nhà bác mà cắm đồng hồ đo, rồi đề là xem áp có lên không là o xờ kê mà :D.
Con thứ 2 là cái lò xo ở ty bị lỏng khi bác không để ý thì khi xiết ốc vào vô tình cũng bị mở 1 phẩn cửa dầu làm cho tải cũng nặng và áp cũng lên, máy không nổ đc :D.
Chúc nhà bác nhanh chữa được bện cho cháu nó.
Mong các bác có cao kiến chỉ thêm :D

mam1702

Tài xế O-H
Bác cứ cắm đồng hồ vào nếu dâng áp mà không có động tác nào làm việc thì chắc chắn con trượt búa bị chạy rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên