Bệnh của xe huyndai starex 2010 máy xăng

vuphong2424
Bình luận: 19Lượt xem: 4,064

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
Chỗ e đang làm 1 em huyndai starex 2010 máy xăng bệnh của e nó như thế này a e cho xin ý kiến
hiện tại xe khởi động bình thường đề 1 phát ăn ngay , khi chạy trên đường ga đều đều thì bị giật và dẫn đến chết máy , khởi động lại chạy bình thường , hiện tượng này ko sảy ra thường xuyên có ngày thì bị 3 đến 4 lần nhưng cũng có lúc chạy 3 , 4 ngày ko việc gì . nhưng nếu ga tại chổ và giữ ga tại 1 chế độ bất kì từ 1500v/1p trở lên khoảng 2p thì sảy ra hiện tượng rung giật và ko ga lên được và nếu mình buông chân ga ra thì ga lên lại bình thường , thậm chí nhiều lúc để ga ăng ti cũng bị rung giật và ko ga lên được (trường hợp này để khoảng 1p thì tự hết rung và ga lên lại bình thường hoặc tắt máy khởi động lại thì lại bình thường ) lúc bị rung giật thì e dùng máy G-scan test thì ko có lỗi gì ,chỉ báo 1 lỗi duy nhất là cảm biến ô xy . e đã thay bơm xăng , lọc xăng , cảm biến vị trí bướm ga (loại này ga dây ) buri , các chuyên gia tư vấn cho e với

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Máy xăng 2010 chắc nó dùng máy Theta G 2.0 phải không bác?Xe bị hiện tượng như vậy báo lỗi cảm biến oxy là dễ hiểu thôi.Bobin tích hợp của nó bác đã tháo ra thử đánh lửa bên ngoài chưa ạ?
Nếu máy nóng ,đi trên 40 (hoặc ga tầm 1.500k ) mà có hiện tượng như vậy bác thử tháo van OCV ra vệ sinh xem sao nhé.Vì nó đang chập chờn và có hiện tượng chết máy nên em nghĩ không nên loại trừ nguyên nhân này.Hơn nữa khi tắt máy đi đề lại máy chạy bình thường nên em thiên về vấn đề này hơn.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
, đúng rồi đấy ạ , VAN OCV là van gì vậy bác nó nằm ở đâu vậy bác Đức

Van điều khiển cam thông minh đó bác.

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Theo mình bạn nên kiểm tra hệ thống điện đánh lửa nó bao gồm dây cao áp + bu gi + mobin + cảm biến cam + cảm biến cơ +rắc điện

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Chưa chắc đâu bác ơi.trên toyota Vios có nhiều xe phải thu hồi vì đang chạy đột ngột chết máy do cảm biến ô xi làm việc sai đó ah,.em có tài liệu của hãng hướng dẫn kiểm tra vụ đó mà.có lỗi gì nên xử lý lỗi đó trước đã bác ah

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
Chưa chắc đâu bác ơi.trên toyota Vios có nhiều xe phải thu hồi vì đang chạy đột ngột chết máy do cảm biến ô xi làm việc sai đó ah,.em có tài liệu của hãng hướng dẫn kiểm tra vụ đó mà.có lỗi gì nên xử lý lỗi đó trước đã bác ah
e cũng nghĩ thế, mỗi tội cảm biến con này đặt hàng mất hơn 1 tuần , mà xe nằm đây cũng lâu rồi . xe này trên thị trường cũng ít nên ko có xe để mượn sang cho chắc , chủ xe cũng sốt ruột vì cũng đã thay nhiều thứ rồi , ko biết còn nguyên nhân nào nữa ko nhỉ

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
e cũng nghĩ thế, mỗi tội cảm biến con này đặt hàng mất hơn 1 tuần , mà xe nằm đây cũng lâu rồi . xe này trên thị trường cũng ít nên ko có xe để mượn sang cho chắc , chủ xe cũng sốt ruột vì cũng đã thay nhiều thứ rồi , ko biết còn nguyên nhân nào nữa ko nhỉ

trươc khi thay thé bác có thê tháo em nó ra,rồi vệ sinh sạnh sẽ nó đi xem sao ah.nếu do các hệ thống làm việc sai dẫn đến cảm biến ô xi báo lỗi thì chỉ cần xử lý hết lỗi máy là ô xi cũng hết luôn. nhưng còn trường hợp nếu như cảm biến ô xi hoạt động sai dẫn đến hộp điều chỉnh phun xăng đánh lửa sai thì không xử lý nó sẽ chẳng hết được ah

XUANHA.AUTO

Tài xế O-H
Các anh em ơi tôi đang làm em SSS các cảm biến vẫn Ok nhưng không có tín hiệu bơm xăng. bệnh em này nó thường nằm ở đâu vậy các bác

checkcar

Tài xế O-H
nếu bị cảm biến oxi cụ thử post hỏi cụ ailibabon và phamminhnhat xem cách giả tính hiệu oxi xem thử sao. em nghe món này rồi mà chưa đc thực hiện

Check

Tài xế O-H
Các anh em ơi tôi đang làm em SSS các cảm biến vẫn Ok nhưng không có tín hiệu bơm xăng. bệnh em này nó thường nằm ở đâu vậy các bác

Nissan Bluebird SSS hả cụ??? Xe cụ đời bao nhiêu ạ, nếu không có tín hiệu bơm xăng thì cụ kiểm tra giúp em con rơ le bơm xăng, xem nó có đóng khi bật khóa điện không cụ nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên