Hitachi zx 670 -3 cần trợ giúp

minhtupxcd
Bình luận: 20Lượt xem: 3,430

minhtupxcd

Tài xế O-H
CHÀO CÁC BÁC tớ có con zx670-3 đang bị mất điều khiển . máy nổ ngon nhưng mất hết điều khiển khi kiểm tra thì co lỗi
11994-4
11412-4
11410-4
11400-4
loại hi này tớ chưa làm bao giờ nên còn nhiều bỡ ngỡ . sau 4h tìm kiếm thì phát hiện thêm 1 cầu chì bị nổ . cứ thay chì mới vào lại nổ .cầu chì có ghi (SOLENOID).cũng chưa tìm thấy van điện từ khóa thủy lực nằm ở đâu cả mong các cụ giúp đõe . hiện máy đang nằm chờ tìm tài liệu

minhtupxcd

Tài xế O-H
Bổ xung cái này nhé

thotien

ăn may là chính
CHÀO CÁC BÁC tớ có con zx670-3 đang bị mất điều khiển . máy nổ ngon nhưng mất hết điều khiển khi kiểm tra thì co lỗi
11994-4
11412-4
11410-4
11400-4
loại hi này tớ chưa làm bao giờ nên còn nhiều bỡ ngỡ . sau 4h tìm kiếm thì phát hiện thêm 1 cầu chì bị nổ . cứ thay chì mới vào lại nổ .cầu chì có ghi (SOLENOID).cũng chưa tìm thấy van điện từ khóa thủy lực nằm ở đâu cả mong các cụ giúp đõe . hiện máy đang nằm chờ tìm tài liệu

mã code đây cụ

minhtupxcd

Tài xế O-H
Cảm ơn bác thaoha nhé .nó nổ chì (solenoid) em đã kiểm tra và tách dần tung phần nhưng cái con mà nhà em hiểu là khóa thủy lực thì chưa tìm thấy nó nằm ở đâu cả nó có phải là con (GATELOCKVALVE )không hả bác . em đang định tách nốt con van này . (chỉ còn MCF và con này thôi )

thaoha

Moderator
Cảm ơn bác thaoha nhé .nó nổ chì (solenoid) em đã kiểm tra và tách dần tung phần nhưng cái con mà nhà em hiểu là khóa thủy lực thì chưa tìm thấy nó nằm ở đâu cả nó có phải là con (GATELOCKVALVE )không hả bác . em đang định tách nốt con van này . (chỉ còn MCF và con này thôi )

trước tiên cụ rút giắc cắm vào con solenoid ra.cụ dùng đồng hồ đo xem có có bị ngắn mạch ko.nó qua 1 con diot chống dòng ngược xem em nó có bị chết ko. tiếp đến cụ đo phụ tải là con solenoid sống hay chết

minhtupxcd

Tài xế O-H
Nhà em đã rút hết giăc tải của (MCF) CHÌ vẫn nổ nên có thể bỏ qua các solenoid của MCF còn val GATELOCKVALVE chưa tìm thấy nó ở đâu thì đo gì hả bác . mà con GATELOCKVALVE đấu // với nguồn của MCF như sơ đồ bác gửi . nhà em chưa rút giăc nguồn của MCF vì cụm này khá nhiều dây ( em đang muồn tìm con GATELOCKVALVE xem nó như thế nào)

thaoha

Moderator
Nhà em đã rút hết giăc tải của (MCF) CHÌ vẫn nổ nên có thể bỏ qua các solenoid của MCF còn val GATELOCKVALVE chưa tìm thấy nó ở đâu thì đo gì hả bác . mà con GATELOCKVALVE đấu // với nguồn của MCF như sơ đồ bác gửi . nhà em chưa rút giăc nguồn của MCF vì cụm này khá nhiều dây ( em đang muồn tìm con GATELOCKVALVE xem nó như thế nào)
trên sơ đồ thủy lực nó đây mà cụ

thaoha

Moderator

cái cầu chì này nó cấp nguồn cho 3 nơi
1/ là vào hộp động cơ
2/hộp dk pump
3/cấp nguồn cho con solenoid GATELOCKVALVE

lovemachine

Tài xế O-H

Chắc là cụ đang muốn tìm anh chàng số 21 thì phải
[/IMG]

minhtupxcd

Tài xế O-H
[/IMG]Đúng con 21 đấy . nó ở ngay gầm ca bin mà làm nhà em vất vả quá
Chắc là cụ đang muốn tìm anh chàng số 21 thì phải
[/IMG]
tìm mãi mới thấy nhưng nó vẫn ngon với chết chứ . sau đó nhà em bỏ hết các giắc của MCF dùng nguồn cấp riêng cho chân A1,A12 mà chì vẫn nổ

thế là ra bệnh rồi các bác nhỉ .CÒN NGUYÊN NHÂN NHÀ EM ĐANG TÌM.có gì báo cáo sau nhé .
các bác có cách gì xác định được nguyên nhân gây bệnh không ?

thaoha

Moderator
[/IMG]Đúng con 21 đấy . nó ở ngay gầm ca bin mà làm nhà em vất vả quá
tìm mãi mới thấy nhưng nó vẫn ngon với chết chứ . sau đó nhà em bỏ hết các giắc của MCF dùng nguồn cấp riêng cho chân A1,A12 mà chì vẫn nổ

thế là ra bệnh rồi các bác nhỉ .CÒN NGUYÊN NHÂN NHÀ EM ĐANG TÌM.có gì báo cáo sau nhé .
các bác có cách gì xác định được nguyên nhân gây bệnh không ?

cụ vẫn chưa tìm nốt 1 số phụ tải mà cầu chì này cấp đi.nó còn cấp cho chân B2 của monitor và từ đó cấp nguồi ra chân B12
của monitor nữa đi tới diot D5 và 1 số phụ tải nữa.có 1 nguồn cấp đến D12 vào hộp MCF controller

minhtupxcd

Tài xế O-H
cụ vẫn chưa tìm nốt 1 số phụ tải mà cầu chì này cấp đi.nó còn cấp cho chân B2 của monitor và từ đó cấp nguồi ra chân B12
của monitor nữa đi tới diot D5 và 1 số phụ tải nữa.có 1 nguồn cấp đến D12 vào hộp MCF controller

nó bị hộp rồi bác ạ . em tách giắc A1.A12 ra thì hết nổ chì luôn. sau đó mang hộp đi cắm nhờ vào con khác thì cũng nổ chì . chết hộp là chắc rồi ,nhưng em muốn nhờ các bác tìm hộ nguyên nhân tại sao nó chết (máy mới được 10000h )

thaoha

Moderator
nó bị hộp rồi bác ạ . em tách giắc A1.A12 ra thì hết nổ chì luôn. sau đó mang hộp đi cắm nhờ vào con khác thì cũng nổ chì . chết hộp là chắc rồi ,nhưng em muốn nhờ các bác tìm hộ nguyên nhân tại sao nó chết (máy mới được 10000h )

tôi đoán mò phát nếu sai cụ có ném đá cũng nhẹ tay tý.lần sau cụ có rủ vào chơi còn dám vào chơi cùng
1/ do điện áp máy phát cao đột biến
2/ câu nhầm bình điện
3/ do linh kiện bán dẫn bị dò .hoặc tụ lọc thủng dẫn đến chập
4/ do con diot nguồn bị thông

daotuan

Tài xế O-H
tôi đoán mò phát nếu sai cụ có ném đá cũng nhẹ tay tý.lần sau cụ có rủ vào chơi còn dám vào chơi cùng
1/ do điện áp máy phát cao đột biến
2/ câu nhầm bình điện
3/ do linh kiện bán dẫn bị dò .hoặc tụ lọc thủng dẫn đến chập
4/ do con diot nguồn bị thông
Ngoài máy phát ra phải chú ý đến Cọc Bình acquy, Relay Battery. Động cơ khi đang làm việc thì có thể đạt tới 1800v/p lúc này nếu cọc bình acquy hay Relay Battery tiếp xúc không tốt thì Máy phát cứ xông thẳng tới hộp điều khiển, vài lần như thế là tèo

thaoha

Moderator
Ngoài máy phát ra phải chú ý đến Cọc Bình acquy, Relay Battery. Động cơ khi đang làm việc thì có thể đạt tới 1800v/p lúc này nếu cọc bình acquy hay Relay Battery tiếp xúc không tốt thì Máy phát cứ xông thẳng tới hộp điều khiển, vài lần như thế là tèo

lại đc cụ daotuan ném đá tôi nữa .ném nhẹ thôi ko tôi ko chơi cùng nữa đâu:35::35::35:

minhtupxcd

Tài xế O-H
mấy hôm mỏi quá không hầu chuyện các bác đươc . nó chết do điên áp cao các bác ạ .chính xác là bị mô ve (tiếp xúc kh
không tốt của cầu chì 8fw mời các cụ xem ảnh

và nó chết do cách đấu vô lý của người nhật . khi khi cầu chì này tiếp xúc thì điện áp do mf phát ra không nạp cho ăcquy dẫn đến đienj áp rất cao gây chết hộp

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên