May sola 200-3 sau khi thay côn di chuyển số 2 bị giật.

B
Bình luận: 11Lượt xem: 2,394

powerful82

Tài xế O-H
Em đang làm con sola200-3,máy mất di chuyển số 2,em kiểm tra van c4,role 5 chân vẫn tốt.em tháo số thay 2 bộ côn.thay xong số 1 di chuyển binh thường số 2 di chuyển được nhưng bị giật.các bác giúp em với.
Cụ cho thông tin nhỏ giọt quá. áp côn số 2 khi bị giật đó là bao nhiêu kg/cm2? khi chạy ko bị giật đó là bao nhiêu kg/cm2
Cụ có thể đổi 2 đường áp đóng côn số 1 và số 2 cho nhau xem hiện tượng như thế nào? Rồi tôi sẽ chém gió tiếp với cụ :)):)):))

nguyencuong123

Tài xế O-H
[BEm hóng hớt chút
1: bác kiểm tra lại van điện điền khiển số 1,2 xem van còn sống hay đã chết có điện nguồn xuống đó ko? chú ý tháo hẳn van ra ngoài thử nhá?
2: bác đo áp điều khiển số 1,2 tại hộp số xem bao kg(30kg) là được.
3:hạ số kiểm tra xem có lắp ngược lọ so đĩa hay lắp lộn gì ko?
4 :'chúc bác thành công:27::27::103::103:
[/B]

Lý thị Miên

Máy công trình OH
Em đang làm con sola200-3,máy mất di chuyển số 2,em kiểm tra van c4,role 5 chân vẫn tốt.em tháo số thay 2 bộ côn.thay xong số 1 di chuyển binh thường số 2 di chuyển được nhưng bị giật.các bác giúp em với.

Mất D/C số 2 là bị BÓ hay LỬNG vậy bác ?

Solar 200-3 dùng côn thường đóng, nếu khi thay lá xong d/c bị giật thì bác lưu ý:

Áp tách côn phải đủ, chạy số nọ thì phải tách dứt điểm đĩa ép số kia. Tốt nhất bác kiểm soát AS và sự linh hoạt đóng mở áp côn bằng 2 đồng hồ đo tại hộp số.
Vấn đề nêu trên ổn thì em nghĩ có thể hành trình của lá côn quá ít ( Khe hở đóng mở ) gây hiện tượng không mở hết, bó nhẹ nên gây hiện tượng BỊ GIẬT khi d/c.

binhminh1415

Tài xế O-H
Thanks các cụ nhé,hôm nay khuất phục được nó rồi.lỗi thứ nhất em lắp cái phơt nâng căng quá bị,bị sứt lợi.nên ko tách hết bộ côn số 1.thứ 2 là áp côn yếu,em chỉnh lên 35kg/cm2.vậy là ngon luôn.lần đầu làm nên bỡ ngỡ các cụ ạ.

duyquynh_URENCO8

Tài xế O-H
Trỗ em có con soola 170-v cũng bị bệnh như của bác .em thử lắp đồng hồ đo vào đường kiểm tra áp côn s1 và côn s2 thì thấy kim đồng hồ chỉ nhanh đến vạch 30kg nhưng khi chuyển số thì
-đồng hồ ở ty ô s1 kim không tụt nhanh về 0 mà áp suống từ từ.
-đồng hồ ở ty ô s2 kim tụt rất nhanh về 0.
rât mong được các bác chỉ bảo . em cảm ơn các bác a>

thaoha

Moderator
Trỗ em có con soola 170-v cũng bị bệnh như của bác .em thử lắp đồng hồ đo vào đường kiểm tra áp côn s1 và côn s2 thì thấy kim đồng hồ chỉ nhanh đến vạch 30kg nhưng khi chuyển số thì
-đồng hồ ở ty ô s1 kim không tụt nhanh về 0 mà áp suống từ từ.
-đồng hồ ở ty ô s2 kim tụt rất nhanh về 0.
rât mong được các bác chỉ bảo . em cảm ơn các bác a>

con lại vái cụ cả nón cụ đo kiểu gì mà A/S số 1 & 2 đc 30kg vậy

duyquynh_URENCO8

Tài xế O-H
Em đo ở 2 ty ô có đầu chờ ở dưới xát xy ben lái đó bác. nếu không đúng mong bác giả thích cho em cung anh em diễn đàm hiểu ro hơn a ,chứ cụ cứ vái em vậy chăc tổn thọ mất.

thaoha

Moderator
Em đo ở 2 ty ô có đầu chờ ở dưới xát xy ben lái đó bác. nếu không đúng mong bác giả thích cho em cung anh em diễn đàm hiểu ro hơn a ,chứ cụ cứ vái em vậy chăc tổn thọ mất.
cụ đo chỗ nào sơ đồ đây

duyquynh_URENCO8

Tài xế O-H
Vậy bác binhminh1415 cho em hỏi thêm chut a : khi vào số 2 thì em thấy áp mở côn số 1 đạt 30kg/cm2 nhưng từ số 2 về số 1thif cung thấy áp mổ côn số 2 đạt 30kg/ cm2 nhưng áp mở côn số 1 phải một lúc sau mới bằng 0 . vậy hiện tượng này có ảnh hưởng đến việc xe di chuyển bị dựt không , và nguyên nhân áp việc áp mở côn số 1 không tụt về không ngay khi chuyển số?

binhminh1415

Tài xế O-H
Vậy bác binhminh1415 cho em hỏi thêm chut a : khi vào số 2 thì em thấy áp mở côn số 1 đạt 30kg/cm2 nhưng từ số 2 về số 1thif cung thấy áp mổ côn số 2 đạt 30kg/ cm2 nhưng áp mở côn số 1 phải một lúc sau mới bằng 0 . vậy hiện tượng này có ảnh hưởng đến việc xe di chuyển bị dựt không , và nguyên nhân áp việc áp mở côn số 1 không tụt về không ngay khi chuyển số?

cụ thử kiểm tra van c4 xem có hoạt động trơn tru ko.kiểm tra tháp trung tâm xem có bị thông áp ko

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên