Các cụ giúp e về bệnh kêu vô lắng lexus rx 350 lái điện vơi

L
Bình luận: 38Lượt xem: 7,569

dungtt

Tài xế O-H
Cụ mô phỏng rõ hơn nhé, hệ thống lái bị kêu khi đánh hết lái về 1 bên và lắc vô lăng kêu là trường hợp cũng không phải là hiếm, có rất nhiều nguyên nhân dẫn đến ví dụ như: rô tuyn lái bị rơ, thước lái bị rơ, bộ răng ăn khớp với trục thước lái với bộ chia, bộ khớp chữ thập ở chim lái kêu và còn bát bèo........... ngày trước em va 1 chú mà tỉnh người, lắc lái qua lại với góc 25-35" là có tiếng kêu, mới đầu kiểm tra thước lái rơ đã xử lý bằng cách tiện cho 2 cái bạc nhựa ở 2 đầu nhưng vẫn không được, nói chung là kiểm tra hầu hết những gì mà hệ thống lái đang có. cuối cùng mới đưa chiêu bài cuối cùng ra là thay thước, hết tịt luôn từ hôm đó tới giờ

MyPower

Tài xế O-H
Không biết bác làm những gì rồi?
- Nếu đánh lái mà kêu chít chít thì do bạc nhựa bị mòn.
- Nếu đánh lái kêu cục cục thì bác kiểm tra khớp các đăng. Với ống trượt.

lynhan

Tài xế O-H
Chả là e kiểm tra hết những bộ phận ở gầm rồi
còn mỗi cái thằng mô tơ ở trên là chưa dám sờ vào thôi( 1 là khi đi vào chỗ sóc hơi có tiếng kêu nhỏ mà dội cả lên vô lăng cảm nhận thấy luôn 2 là khi đứng tại chỗ đánh lái qua lại một góc 15-25 độ thì tiếng kêu cục cục càng to) e đọc trên diễn đàn thấy bảo e này có cảm biến góc lái nằm ở chỗ cáp bóng khí khi tháo ra là bị chết nên e cũng hoang mang quá chưa biết là có nên động đến e mô tơ để kiểm tra không nũa

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
Chả là e kiểm tra hết những bộ phận ở gầm rồi
còn mỗi cái thằng mô tơ ở trên là chưa dám sờ vào thôi( 1 là khi đi vào chỗ sóc hơi có tiếng kêu nhỏ mà dội cả lên vô lăng cảm nhận thấy luôn 2 là khi đứng tại chỗ đánh lái qua lại một góc 15-25 độ thì tiếng kêu cục cục càng to) e đọc trên diễn đàn thấy bảo e này có cảm biến góc lái nằm ở chỗ cáp bóng khí khi tháo ra là bị chết nên e cũng hoang mang quá chưa biết là có nên động đến e mô tơ để kiểm tra không nũa

chết sao được hả bác , tháo bình thường nó ăn theo cáp xoắn vô lăng nên đặt chuẩn cáp xoắn thì con này ko vấn đề gì , heein tại các thước lái của dòng xe lexus 350 , 450h ,400h , ... , nhất là toyota venza cũng bị lỗi này lỗi này là do lỗi của nhà sản xuất , con này chỉ cần chế 1 cái bạc nhựa đóng vào cho nó chặt là xong , vị trí của nó thì e ko biết tả như thế nào cho đúng nhưng ai co nhu cầu thì alo cho e e hướng dẫn cụ thể là sẽ hiểu . sđt :0942656569

lynhan

Tài xế O-H
E cũng chưa làm dòng này bao giờ nhưng thấy bảo dễ chết setring lắm nên cũng k dám làm cụ có thể hướng dẫn e kĩ hơn dược k ạ nó là bị lỗi ở đâu ạ

lynhan

Tài xế O-H
Rất cảm ơn bác đã nhiệt tình với e ca này hôm nay tháo ra rồi lắp lại k có lỗi j cả chỉ có điều là e nó vẫn k hết bệnh thôi e mệt với nó quá rồi cụ ah

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Rất cảm ơn bác đã nhiệt tình với e ca này hôm nay tháo ra rồi lắp lại k có lỗi j cả chỉ có điều là e nó vẫn k hết bệnh thôi e mệt với nó quá rồi cụ ah
Bác Vuphong2424 nói chuẩn bạn thay bạc nhựa là hết bệnh nhưng đối với thợ có kinh nghiệm khi sử lý bạc nhựa tay lái thì hiệu quả sẽ nhanh hơn . Bạn cần tư duy nghiên cứu thì sẽ ổn thôi .

lynhan

Tài xế O-H
E đã kiểm tra thước lái k vấn đề j cả đến mô tơ thì e cũng kiểm tra rồi đã tháo ra vệ xinh bánh răng trục vít vô tận rồi thay mỡ mới ở bánh răng rồi vẫn k hết bác cho e hỏi bác tiện bạc ở đâu ạ

bungati2012

Tài xế O-H
Dòng này thì em chưa sờ ,nhưng dòng camry cũ thì có lầ bị kêu là do cái bạc ở đoạn cuối trục quả dứa của thước lái bị zơ lên khi quay nó lắc và vả vào hai bên nên kêu .về sau phải đi tiên 1 cái bạc nhưa nhét vào là hết tiếng kêu ấy
(nhung đó là lái trợ lực dầu )

lynhan

Tài xế O-H
Con này trợ lực điện rồi cụ ơi mà camry của cụ thì chủ yếu là bị kêu ở cái khớp chữ thập ở thước lái thôi dòng camry thì e làm nhiều rồi

lehuyvu79

Tài xế O-H
Hôm nay xưởng e nhận 1 con lexus rx 350 bị bệnh kêu vô lăng e thấy bảo dòng này bị lỗi như thế
mà e chưa biết cách khắc phục như nào các cụ giúp e vụ này với
Xe này thì bạc 2 đầu thước lái ít khi bị vì thước lái sử dụng hoàn toàn bằng bạc đạn vòng bi, rất chắc chắn, theo em nguyên nhân có thể phát ra từ bốn đầu rutuyn lái trong và ngoài, và thêm nữa là 2 cục cao su cố định thước lái bị vỡ, xe cụ cần cho lên dàn nâng kt chi tiết cao su gầm rutuyn , rutyun kìm lực cân bằng, để xác định tiếng kêu, tháo rutuyn lái cụ đừng dùng búa đập nhé cụ,kẻo. thước lái điện bị lỗi mệt lắm cụ, chúc cụ thành công

long_ren88

Tài xế O-H
Bác ép bánh ở cột lái ra khỏi trục sau đấy dùng đột đột nhẹ lên trục chỗ bánh răng vừa được ép ra ( để khi ép bánh răng lại chặt hơn ) sau đấy ép bánh răng lại cách vị trí cũ 2mm tính từ điểm cuối cùng vị trí cũ. đảm bảo hết kêu. còn 1 cách nữa đơn giản hơn rất nhiều không phải tháo cả cột ra nhưng cách này em mới thử trên venza chưa thử trên rx350 nên không dám hướng dẫn bác. Thân

lynhan

Tài xế O-H
Bác ép bánh ở cột lái ra khỏi trục sau đấy dùng đột đột nhẹ lên trục chỗ bánh răng vừa được ép ra ( để khi ép bánh răng lại chặt hơn ) sau đấy ép bánh răng lại cách vị trí cũ 2mm tính từ điểm cuối cùng vị trí cũ. đảm bảo hết kêu. còn 1 cách nữa đơn giản hơn rất nhiều không phải tháo cả cột ra nhưng cách này em mới thử trên venza chưa thử trên rx350 nên không dám hướng dẫn bác. Thân
Em không hiểu ý cụ lắm cụ có thể giải thích dùm e lại k ạ thaks cụ rât nhiều

lynhan

Tài xế O-H
Xe này thì bạc 2 đầu thước lái ít khi bị vì thước lái sử dụng hoàn toàn bằng bạc đạn vòng bi, rất chắc chắn, theo em nguyên nhân có thể phát ra từ bốn đầu rutuyn lái trong và ngoài, và thêm nữa là 2 cục cao su cố định thước lái bị vỡ, xe cụ cần cho lên dàn nâng kt chi tiết cao su gầm rutuyn , rutyun kìm lực cân bằng, để xác định tiếng kêu, tháo rutuyn lái cụ đừng dùng búa đập nhé cụ,kẻo. thước lái điện bị lỗi mệt lắm cụ, chúc cụ thành công
Bác ơi e đã cho thay mới hết rutuyn rồi ạ thước lái đã được e hạ xuống cao su k sao cả chỉ còn mỗi cái mô tơ ở trên thôi là e chưa làm j được nó cả

long_ren88

Tài xế O-H
Do bánh răng trong phần cột lái được ép chặt trên cột nên sau 1 thời gian thì nó bị trượt xuống 1 khoảng so với vị trí ban đầu dẫn đến trục vít và bánh răng ăn khớp không chính xác nên đi vào đường xóc hoặc lắc tay lai 1 chỗ nó kêu cục cục trên khu vực cột lái
Em không hiểu ý cụ lắm cụ có thể giải thích dùm e lại k ạ thaks cụ rât nhiều

lynhan

Tài xế O-H
Do bánh răng trong phần cột lái được ép chặt trên cột nên sau 1 thời gian thì nó bị trượt xuống 1 khoảng so với vị trí ban đầu dẫn đến trục vít và bánh răng ăn khớp không chính xác nên đi vào đường xóc hoặc lắc tay lai 1 chỗ nó kêu cục cục trên khu vực cột lái

E đã hiểu ý cụ để mai e tháo thử ra xem sao hôm nay tháo ra nhưng e cũng k để ý đến cái đấy lắm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên