Mạch báo mức nhiên liệu!

X
Bình luận: 9Lượt xem: 6,066

dungoto10

Tài xế O-H
đó là cái tụ trở cụ ạ .khi xăng trong bình đầy thì nò làm mát cái tụ đó làm cho điện trở cao .khi xăng thấp hơn cái tụ đó nó sẽ không dược làm mát điện trở trong tụ giảm làm sáng đèn hết xăng thôi ạ.

xehuthisua

Tài xế O-H
đó là cái tụ trở cụ ạ .khi xăng trong bình đầy thì nò làm mát cái tụ đó làm cho điện trở cao .khi xăng thấp hơn cái tụ đó nó sẽ không dược làm mát điện trở trong tụ giảm làm sáng đèn hết xăng thôi ạ.

Vậy dây nhỏ màu xanh đó là dây mass cấp cho đèn báo hết nhiên liệu trên taplo phai không pác!

phanminhnhat

Học việc
Bác dungoto10 nói chính xác, đó là một nhiệt điện trở báo mức nhiên liệu thấp, sơ đồ của nó dạng như thế này:

KingLove

♫ O-H ~ Quality Service.

Biến trở trượt kiểu phao bao gồm một phao dịch chuyển lên xuống cùng với mức nhiên liệu, thân bộ cảm nhận mức nhiên liệu có gắn với điện trở trượt và đòn phao nối với điện trở trượt.
Khi phao dịch chuyển, vị trí của tiếp điểm trượt trên biến trở thay đổi..làm thay đổi điện trở.

xehuthisua

Tài xế O-H

Biến trở trượt kiểu phao bao gồm một phao dịch chuyển lên xuống cùng với mức nhiên liệu, thân bộ cảm nhận mức nhiên liệu có gắn với điện trở trượt và đòn phao nối với điện trở trượt.
Khi phao dịch chuyển, vị trí của tiếp điểm trượt trên biến trở thay đổi..làm thay đổi điện trở.

em cám ơn các pác rất nhiều! em mới vào nghề nhưng cảm thấy đam mê quá! có j xin các pác chỉ giúp, 1 diễn đàn thật hay chúc O-H ngày càng lớn mạnh! chúc các pác sức khỏe để còn sửa xe !!!!!!!!!!!!!!!

thecongicek51

Tài xế O-H

Hi cụ,
chỗ em cũng gặp 1 vấn đề liên quan tới Nhiệt điện trở này.
Em xin hỏi cụ 1 chút:
1. xe em là xe ủi, đang dùng điện 24 cho hệ thống và các đèn báo nhưng chỉ có đèn báo của mức nhiên liệu (chỉ có nhiệt điện trở thôi ko có biến trở) lại dùng 12v cụ biết tại sao ko à?
2. Nhiệt điện trở đo vẫn có điện trở. khi để ngoài không khí nhiệt độ thông thường nó có khoảng 0.8 K.ôm cho vào dầu hơi sâu 1 chút thì là 0.855 K.ôm
mạch vẫn bình thường nhưng sao đèn báo nhiên liệu không sáng. Cụ có datasheet của Loại này k cho em xin với.
Thanks.

Xuantamtp

Tài xế O-H
Các bác chỉ giáo e với. E gặp con thaco ollin 500b mà mạch phao dầu nó có 3 dây. Đồng hồ điện từ
3 dây có dây dương k ạ
Bác nào có sơ đồ e xin với dc k ạ
Cam on các bác nhiều

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên