Bơm HPV tòe chân đồng vì sao

congphong86
Bình luận: 44Lượt xem: 6,913

congphong86

Tài xế O-H
Bẩm các cụ nhà cháu làm con bơm HPV55 thay toàn bộ đồ mới toanh các cụ ự( thay vỏ bỏ ruột:)):)):)) ) sau khi làm việc được 80h thì em nó sanh ra như thế này mà nhà cháu không hiểu nguyên nhân tại sao xảy ra hiện tượng đó.Mong các cụ khai thông cho nhà cháu cái ạ.Chứ làm thế này chắc nhà cháu đến lúc nước lạnh cũng không có mà uống luôn:D:D:D
Đây là hình ảnh của em nó sau 80h

Lý thị Miên

Máy công trình OH
Nhà em đoán cái nhé :

Lưu lượng chỉnh lớn trong khi AS lại thấp ( có khả năng cụ dùng kiểu tăng lưu lượng để bù lại lượng bị tổn thất ) Điều này khiến chân đế pitong không đc BƠI trên 1 màng AS dầu. Rõ nhất là để ga bé không đủ AS để cắt xích phải ạ ?

congphong86

Tài xế O-H
Nhà em đoán cái nhé :

Lưu lượng chỉnh lớn trong khi AS lại thấp ( có khả năng cụ dùng kiểu tăng lưu lượng để bù lại lượng bị tổn thất ) Điều này khiến chân đế pitong không đc BƠI trên 1 màng AS dầu. Rõ nhất là để ga bé không đủ AS để cắt xích phải ạ ?

Bẩm mợ là Áp suất bơm chỉ đạt được 240: 260 ki lô ạ mà vít chỉnh lưu lượng thì nhà cháu đang giảm mức gần như Min mà động cơ đã xịt khói đen ra rồi.Nhưng vì máy làm việc chế độ tải trọng không nặng lắm, nên nhà cháu cho làm thử xem nên mới gây ra thế này ạ
Bẩm mợ là nhà cháu đang nghi ngờ dầu em nó có lẫn tạp chất,thành ra gây tắc lỗ tiết lưu bên trong quả pitton nên quả pitton không làm việc ở chế độ bơi trên đĩa chao được:(:)(:)((. Hoặc là nhà cháu căn quả pitton chặt quá chăng??

bomva

Tài xế O-H
sao các cụ và các mợ cứ đổ do as hoặc ABC gì đó mà không xem bản thân cái pittong và xi lanh có phải là đồ thịn không.nếu là hàng "tà tung" thì chạy 80 ngày đã là ngon rồi !!!

Lý thị Miên

Máy công trình OH
Áp suất bơm chỉ đạt được 240: 260 ki lô ạ mà vít chỉnh lưu lượng thì nhà cháu đang giảm mức gần như Min mà động cơ đã xịt khói đen ra rồi.Nhưng vì máy làm việc chế độ tải trọng không nặng lắm, nên nhà cháu cho làm thử xem nên mới gây ra thế này ạ

Cái này cụ tự khai bệnh ra rồi đấy thôi :)) Xịt khói đen đồng nghĩa với lưu lượng quá lớn mà với AS như cụ nói ở trên thì không TÈO chân pitong thì mới là lạ chứ !

thaoha

Moderator
Bẩm mợ là Áp suất bơm chỉ đạt được 240: 260 ki lô ạ mà vít chỉnh lưu lượng thì nhà cháu đang giảm mức gần như Min mà động cơ đã xịt khói đen ra rồi.Nhưng vì máy làm việc chế độ tải trọng không nặng lắm, nên nhà cháu cho làm thử xem nên mới gây ra thế này ạ
Bẩm mợ là nhà cháu đang nghi ngờ dầu em nó có lẫn tạp chất,thành ra gây tắc lỗ tiết lưu bên trong quả pitton nên quả pitton không làm việc ở chế độ bơi trên đĩa chao được:(:)(:)((. Hoặc là nhà cháu căn quả pitton chặt quá chăng??
cu gió bài học từ cái pump bê tông cất đâu rồi.mà lên khóc vậy

chxm

Tài xế O-H
Múa rìu. cho thợ bực mình cái. khởi gió ơi ! như cu cụ tả, thiết nghĩ rằng em nó mắc vấn đề góc nghiêng nằm yên chỗ giữa giời ơi, dù có áp thấp hay góc nhỏ, máy cũng không ít khói cụ nhé. ( nếu vấn đề này có ở k3v thì chao bị cháy bết ) còn phát nữa mong cụ xem giùm piton đầu van tổng có kẹt không, và cái lỗ tý tỳ ti còn không hay tịt mất. vấn đề nữa cụ bơm nổ rồi vá, thì đã khai hành không thịn, hay TVC cụ nghỉ tại chỗ không làm việc

docsach

Tài xế O-H
Cho em xin đám với.bịnh của sư huynh đúng là do góc nghiêng bơm quá lớn.nên kiểm tra lại balô con cóc.kiểm tra lại xem áp đẩy servo valve.em cũng vừa làm hai cái bơm hpv 55 xong em mới vào nghề nên cứ y shop mà làm.múa dìu qua mắt thợ mong sư huynh thông cảm.

congphong86

Tài xế O-H
Múa rìu. cho thợ bực mình cái. khởi gió ơi ! như cu cụ tả, thiết nghĩ rằng em nó mắc vấn đề góc nghiêng nằm yên chỗ giữa giời ơi, dù có áp thấp hay góc nhỏ, máy cũng không ít khói cụ nhé. ( nếu vấn đề này có ở k3v thì chao bị cháy bết ) còn phát nữa mong cụ xem giùm piton đầu van tổng có kẹt không, và cái lỗ tý tỳ ti còn không hay tịt mất. vấn đề nữa cụ bơm nổ rồi vá, thì đã khai hành không thịn, hay TVC cụ nghỉ tại chỗ không làm việc
Bẩm cụ chxm là thế này:45:
Van tổng thì nhà cháu thường vệ sinh bảo dưỡng cùng với quá trình làm bơm nói chung là em nó còn đẹp lắm:D:D:D
Van TVC em đang cho nó ở 20 ki lô ém tải chỉ còn 16 ki lô
Còn chỗ nhà cháu bôi đỏ thì cháu chưa hiểu lắm mong cụ chỉ giáo thêm cho ạ=d>=d>=d>

congphong86

Tài xế O-H
Cho em xin đám với.bịnh của sư huynh đúng là do góc nghiêng bơm quá lớn.nên kiểm tra lại balô con cóc.kiểm tra lại xem áp đẩy servo valve.em cũng vừa làm hai cái bơm hpv 55 xong em mới vào nghề nên cứ y shop mà làm.múa dìu qua mắt thợ mong sư huynh thông cảm.
Cảm ơn cụ docsach
Cụ cho nhà cháu hỏi là góc nghiêng như thế nào là hợp lý ạ
Góc nghiêng ban đầu là bao nhiêu milimet và góc nghiêng Max là bao nhiêu???
Và khe hở giữa chân pitton và đĩa gương là bấy nhiêu Micromet???
Mong cụ đã thông cho nhà cháu với nhá,vì nhà cháu đang vướng vào mấy cái này mà chưa tìm ra được=d>=d>=d>

thaianh

Tài xế O-H
CHO nhà cháu leo veo tí nhá.
nhìn sác chết của cụ chủ thớt thì tôi cũng nghĩ như cụ LÝ THỊ MIÊN là lưu lượng cụ chỉnh quá lớn + thêm cụ căn quá chặt :)):))

truongbaoanh

Tài xế O-H
Bẩm các cụ nhà cháu làm con bơm HPV55 thay toàn bộ đồ mới toanh các cụ ự( thay vỏ bỏ ruột:)):)):)) ) sau khi làm việc được 80h thì em nó sanh ra như thế này mà nhà cháu không hiểu nguyên nhân tại sao xảy ra hiện tượng đó.Mong các cụ khai thông cho nhà cháu cái ạ.Chứ làm thế này chắc nhà cháu đến lúc nước lạnh cũng không có mà uống luôn:D:D:D
Đây là hình ảnh của em nó sau 80h

Cụ gió kiểm tra lại xem góc nghiêng min và max xem nhé. Nhìn trên ảnh của cụ chụp thì khả năng bị góc nghiêng max lớn đấy cụ ạ. Đây là thiển ý của tôi , mong cụ tham khảo thêm cùng những ý kiến rất hay từ các cụ khác và chúc cụ mạu tìm ra hướng giải quyết cho căn bệnh này!

congphong86

Tài xế O-H
sao các cụ và các mợ cứ đổ do as hoặc ABC gì đó mà không xem bản thân cái pittong và xi lanh có phải là đồ thịn không.nếu là hàng "tà tung" thì chạy 80 ngày đã là ngon rồi !!!
Cũng có khả năng xảy ra lắm đấy cụ vá ạ=d>=d>=d>
Thực ra thì nhà cháu cũng hay làm loại bơm này và đa số thì ngon lành cành đào:D:D:D.Nhưng nay xảy ra sự việc này nhà cháu không giải thích cho thông suốt được nên nhà các cụ đã thông đấy ạ
Cụ vá có cao kiến gì không:105::105::105: ném cho nhà cháu với=d>

Lý thị Miên

Máy công trình OH
Chém gió phát các cụ nhỉ .góc nghiêng ban đầu lớn và làm một số chi tiết cơ khí kém

Nghiêng bơm lớn thì rõ rồi => xịt khói đen, còn một số chi tiết cơ khí kém => nhiệt độ thủy lực cao => AS chỉ đạt ~ 250. Vậy cụ thể KÉM là chỗ nào cụ nhẩy ? ( Chi tiết lưu ý số 1 nhé ) :)) Với P thấp mà đẩy Q lên cao => thì cứ chắc cục gạch là lắp lên sẽ lại CU VĂN TÈO pitong ! ( Phải đủ AS cho pitong chơi LƯỚT SÓNG trên góc chao tương ứng của Cam thì mới ổn )

Hoặc hãy gọi 0903227525.:cp

truongbaoanh

Tài xế O-H
Nghiêng bơm lớn thì rõ rồi => xịt khói đen, còn một số chi tiết cơ khí kém => nhiệt độ thủy lực cao => AS chỉ đạt ~ 250. Vậy cụ thể KÉM là chỗ nào cụ nhẩy ? ( Chi tiết lưu ý số 1 nhé ) :)) Với P thấp mà đẩy Q lên cao => thì cứ chắc cục gạch là lắp lên sẽ lại CU VĂN TÈO pitong ! ( Phải đủ AS cho pitong chơi LƯỚT SÓNG trên góc chao tương ứng của Cam thì mới ổn )

Hoặc hãy gọi 0903227525.:cp

Ý kiến của mợ Miên chuẩn không cần chỉnh, xin có thêm chút ý kiến nho nhỏ nữa : cụ chủ thớt kiểm tra và hạ bớt góc nghiêng cho thích hợp và xem lại em balo xem nó có lỗi lầm gì không cụ ạ. Khi đủ áp suất thì pistong sẽ lướt rất nhẹ nhàng trên mặt chao thì mới ổn ( trích lời của mợ Miên tý ty ạ ). Còn phụ tùng theo tôi cũng rất đáng lưu ý nhưng cũng không đến mức hỏng nhanh quá như vậy được ( khoảng 80h như thông tin cụ chủ thớt đã nêu).

docsach

Tài xế O-H
Các sư huynh giải thích hộ em là nếu áp suất không đạt cao trên 250 kg/cm2 t hì chạy không tải cao chân piston đã quang tèo rồi.theo em vấn đề ở đây là do góc nghiêng bơm cao.như sư huynh nói thì vít chỉnh servo valve vặn vào gần hết mà bắt tải lại xịt khói đen là phải xem lại van servo.phỉ hay không phải mong bác bỏ quá cho em

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên