Xin chỉ giáo về lốc lạnh

tranduyhieu
Bình luận: 7Lượt xem: 1,630

tranduyhieu

Tài xế O-H
Chào các cụ.lâu ko lên diễn dàn .gần đây em phát hiện ra có nhiều ca bị hở phớt lốc cho dù xe đừơng dài cũng vậy.các cụ...chém giúp em .hom trứơc em thay phớt em..nubita thay xong làm lạnh tốt nhưng lốc bị kêu tháo ra kiểm tra ko phát hiện ra bệnh(lốc 508 gần mới) giúp
em với

cuongminh

Tài xế O-H
Chào các cụ.lâu ko lên diễn dàn .gần đây em phát hiện ra có nhiều ca bị hở phớt lốc cho dù xe đừơng dài cũng vậy.các cụ...chém giúp em .hom trứơc em thay phớt em..nubita thay xong làm lạnh tốt nhưng lốc bị kêu tháo ra kiểm tra ko phát hiện ra bệnh(lốc 508 gần mới) giúp
em với
cụ kiểm tra và lắp đúng độ nghiêng của của đĩa lệch tâm và tay biên của nó nhé.kêu là do cụ lắp không chuẩn nên lúc chạy tay biên nó va vào thành lóc nó kêu ạ.

tunglam.9x

Tài xế O-H
em với

nubita sao lại chạy lốc 508 nhỉ...bác chế à...bác xem lớp B có vấn đề gì không.lốc này ít khi bị kêu lắm

tranduyhieu

Tài xế O-H
Dòng 508 em chuyên làm rồi.khu vực em sống chuyên xe tải mà.đây là lần đầu tiên e gặp bệnh này.như bác CuongHue nói thì thành lốc phải có vết xước do cọ sát.đây lại ko có gì.vẫy em ko tìm ra bệnh(trên xe làm lạnh tốt)

cuongminh

Tài xế O-H
Dòng 508 em chuyên làm rồi.khu vực em sống chuyên xe tải mà.đây là lần đầu tiên e gặp bệnh này.như bác CuongHue nói thì thành lốc phải có vết xước do cọ sát.đây lại ko có gì.vẫy em ko tìm ra bệnh(trên xe làm lạnh tốt)
đúng cụ ạ nó vẫn làm lạnh tốt nhưng nó kêu tạch tạch theo tóc độ ga phải không ạ.nhẹ thì nó không có vệt đâu cụ ạ,cụ kiểm tra lại đi chỉnh đúng chiều của nó đi ạ.:D

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Áp suất có cao ko cụ? Lốc có nóng quá ko? 508 áp cao, lốc nóng quá là bị kêu. 508 kêu nhưng vẫn lạnh là bình thường vì thằng này trâu bò. Và cũng ko phải tự nhiên phớt hở đâu, cụ nên xem kỹ lại lốc và áp suất.
Tốt nhất là thay lốc mới :))

mr bieu

Tài xế O-H
Em nghĩ là con lốc của b đang bị dơ trục rồi,khi xe chảy và đóng đh thì trục sẽ bị ngoãy sẽ bào mòn phớt nên thay mới đi được một tg lại bị hở

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên