BMW 530 không nổ được

W
Bình luận: 14Lượt xem: 1,584

buiquangnghia_1990

Tài xế O-H
Tình hình là có một chú em BMW 530 bị hết sạch ắc quy, nạp điện lại đầy đủ rùi không tài nào nổ được .Đọc thì ko thấy lỗi nào. AE cùng trao đổi nào :dl:dl
cụ cho nhà cháu ít thông tin nhé đời bao nhiêu E39 hay E 60/61 động cơ gì máy xăng hay máy dầu nhé.ắc quy của nó là ắc quy nguyên bản hay đã thay thế rồi khoanh vùng bệnh sẽ dễ hơn đó ạ

lynhan

Tài xế O-H
Tình hình là có một chú em BMW 530 bị hết sạch ắc quy, nạp điện lại đầy đủ rùi không tài nào nổ được .Đọc thì ko thấy lỗi nào. AE cùng trao đổi nào :dl:dl

Cụ cho ít thông tin quá. Lúc đề động cơ có quay k hay đề mà động cơ không quay theo cụ cho thêm thông tin đi thì ae mới biết dc mà chém chứ ạ

whatistruelove

Tài xế O-H
Xe nhà cháu nó E60, máy xăng. Trước khi mang vô phòng sơn thì nổ ngon lành cành đào. Sơn xong, ắc quy hết sạch, nạp cho đầy máu rùi mà cháu nó chỉ đề được thui, nhất khoát không chịu nổ. Kiểm tra thì không thấy xăng nên. Kt thêm thấy cầu chì ngon lành, dây dợ bơm xăng vẫn ok. Chắc chắn cảm biến trục cơ ngon lành. Em này hiện tại đã chạy đi mất rùi. Các cụ chém giúp em nhé. ...

checkcar

Tài xế O-H
vào phòng sơn thì nguy co khi sơn ko để ý làm cho em nó thiếu mát lữa của các hệ thống như khởi động phu xăng đánh lửa............. em nhắc nhở cụ luôn ạ . cụ đưa PAN để trao đổi cụ nên có thông tin và hình thức và cách thức kiểm tra để giúp cụ hoàn thiện chứ cụ đánh đố pan thì không ai dám comment vì PAN bệnh muôn vàn muôn vẻ
Thank

whatistruelove

Tài xế O-H
vào phòng sơn thì nguy co khi sơn ko để ý làm cho em nó thiếu mát lữa của các hệ thống như khởi động phu xăng đánh lửa............. em nhắc nhở cụ luôn ạ . cụ đưa PAN để trao đổi cụ nên có thông tin và hình thức và cách thức kiểm tra để giúp cụ hoàn thiện chứ cụ đánh đố pan thì không ai dám comment vì PAN bệnh muôn vàn muôn vẻ
Thank
Cảm ơn cụ đã nhắc nhở, em đã thêm thông tin ngay sau đó rồi cụ.

O

oto_123

Khách
Xăng ko lên mà không báo lỗi có khi nào bác dùng máy chẩn đoán có vấn đề gì à! hết sạch acsquy kiểu gì cũn phải xuất lỗi power supply đấy là tối thiểu đấy! còn xe của bác như vậy thì chắc là hết xăng đấy

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
Bây giờ hiện tại xe còn ở đó ko bác , hay kéo đi chổ khác rồi ạ . xăng ko lên mà điện bơm xăng có , đọc lỗi ko có lỗi thì bị bơm xăng chứ nhỉ

anhnv_2411

Don't give up
Bơm xăng con này có vấn đề báo lỗi ngay tại nó có riêng một hộp điều khiển bơm xăng thì phải hôm nọ em xem thông số còn thấy được vòng quay của bơm xăng và dòng điện qua nó nữa

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
Bơm xăng con này có vấn đề báo lỗi ngay tại nó có riêng một hộp điều khiển bơm xăng thì phải hôm nọ em xem thông số còn thấy được vòng quay của bơm xăng và dòng điện qua nó nữa

đó là máy chuyên thôi chứ bác ý lấy máy ngoài thì chắc gì đã xem sao được vòng tua , với lại xe còn ở đó ko để mà kt tiếp chứ ? đằng này xe đi rồi thì phải

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên