Mời các cụ khám bệnh

hung dong anh
Bình luận: 7Lượt xem: 3,981

hung dong anh

Tài xế O-H
Hôm nay em gặp một xe Huynhdai potter 2 kim phun điện năm sản xuất 2008 . Xe vào xưởng nổ khởi động dễ nổ ( Bình thường) , nổ không tải êm tròn máy không có hiện tượng rung rật , ga tại chỗ máy gầm lên Bình thường không nghẹt . Nhưng đi có tải thì máy không bốc ( ép ga lên máy không gầm lên được ) . Lọc nhiên liệu mới thay , kim phun mới súc rửa được 2 tháng. Xe không nổi đèn Check .Cắm máy chuẩn đoán báo lỗi P0820 Neutral swich malfunction . Cụ nào hay làm dòng này cho em xin ý kiến với ạ

anhnv_2411

Don't give up
đây là lỗi của công tắc báo vị trí số Mo của hộp số, nhưng lỗi này chưa hẳn đã gây ra hiện tượng như vậy. Cụ xem xem lúc tải nặng có khói không, cụ có máy thì theo dõi áp suất của bơm nhiên liệu xem sao, với dòng này em không hiểu cụ cụ súc rửa kim phun kiểu gì và hiệu quả của nó như thế nào ???

phu.hbv

Tài xế O-H
Cụ này ở đông anh ah, cụ dùng máy gì tes vậy, bệnh này thì nó k báo lỗi đâu mà chỉ bị bí đường nạp hoặc xả thui...
cần thiết alo e xem cho

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Hôm nay em gặp một xe Huynhdai potter 2 kim phun điện năm sản xuất 2008 . Xe vào xưởng nổ khởi động dễ nổ ( Bình thường) , nổ không tải êm tròn máy không có hiện tượng rung rật , ga tại chỗ máy gầm lên Bình thường không nghẹt . Nhưng đi có tải thì máy không bốc ( ép ga lên máy không gầm lên được ) . Lọc nhiên liệu mới thay , kim phun mới súc rửa được 2 tháng. Xe không nổi đèn Check .Cắm máy chuẩn đoán báo lỗi P0820 Neutral swich malfunction . Cụ nào hay làm dòng này cho em xin ý kiến với ạ
Em cũng làm 1 em Caren máy dầu D2.0 CRDi bị hiện tượng này rồi ,cũng báo lỗi này ,nhưng cuối cùng thì nó bị ở Turbo cụ ạ.

hung dong anh

Tài xế O-H
Cám ơn các bạn mình dùng máy gscan quét lỗi ko thấy báo gì ngoài lỗi trên . Chiều nay mình sử song ngon lành rồi . Mình thay thử cảm biến đo gió vào chạy thử thấy ngon lành luôn bốc khỏe không ì xe nữa . Nhưng lỗi trên thì vẫn còn . Mình chỉ thắc mắc là tại sao xe tải số sàn lại báo cái lỗi đó

phu.hbv

Tài xế O-H
cám ơn các bạn mình dùng máy gscan quét lỗi ko thấy báo gì ngoài lỗi trên . Chiều nay mình sử song ngon lành rồi . Mình thay thử cảm biến đo gió vào chạy thử thấy ngon lành luôn bốc khỏe không ì xe nữa . Nhưng lỗi trên thì vẫn còn . Mình chỉ thắc mắc là tại sao xe tải số sàn lại báo cái lỗi đó
cứ xe hyundai số sàn mà k cắm rắc công tắc báo số mo thì nó báo lỗi này thui...

dlk9lc2

Tài xế O-H
đóng góp ý kiến

máy chẩn đoán báo P0820 mã looic này là lỗi do động cơ bác ạ. mã chẩn đoán mà có chữ P ở đầu là lỗi do động cơ. bác thử kiểm tra phần cấp gió cho động cơ xem, hay lọc gió bẩn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên