Camry nhập mỹ 2009 cần các bạn giúp đỡ!!

Y
Bình luận: 11Lượt xem: 4,632

Yeu_xe123

Tài xế O-H
Thân chào các bạn! Chuyện là mình có mới mua 01 chiếc camry nhập mỹ đời 2009. có đôi chút băn khoăn với các biểu tượng trên taplo xe, cụ thể là túi khí AIR BAG. do mình cũng chưa có nhiều hiểu biết về xe nên mong các bạn có thể giúp đỡ ạ
1. Khi mở khóa (chưa đề xe)... xe tiến hành check và hiện các icon báo như hình, nguyên cái dấu chấm than màu cam, tồn tại từ lúc mở khóa đến khi tắt máy. (có người bảo đó là bị van lốp xe..)(không thắt đai và thắt đai đều như vậy)
h1:
2. Tiếp đến, Khi xe nổ máy, 1 người ngồi trên ghế chính, đèn báo trên tap SECURITY chỉ hiện mỗi đồng hồ, không hiện cảnh báo khác: (không thắt đai và thắt đai đều như vậy)
h2:
3: Khi 1 người ngồi lái chính, dùng tay đè lên ghế bên phụ thì hiện ra thông báo như sau trên bảng: (AIRBAG OFF)(không thắt đai và thắt đai đều như vậy)
h3:
4: Khi 1 người khác nữa ngồi lên ghế phụ: hiện lên thông báo: AIRBAG ON.(không thắt đai và thắt đai đều như vậy)
h4:

Mình cũng đang băn khoăn về vụ túi khí này, có gì mong các bạn giúp đỡ, mình chân thành cảm ơn, không biết xe có vấn đề j ko ạ.

vanthaocdl1

Tài xế O-H
Hình có dấu chấm than là báo áp suất lốp bác kiểm tra xem có bánh nào thiếu hơi không. bác bơm hơi theo chỉ số ghi ngay ở cửa chính.
còn hình air bag là hệ thống túi khí bên phụ. khi không có người ngồi thì hệ thống không làm việc và ngược lại. nó báo như vậy là ok bác ạ.
Bác quan tâm tới cái đèn báo áp suất lốp nhé

tuanhaitin

Tài xế O-H
- Airbag bên ghế phụ phía trước có công dụng:

+ Nếu trẻ em ngồi vào vị trí ghế này ( như Bác đè tay lên đèn báo Airbag hiện trạng thái OFF) là dùng cho trẻ em dưới 26 kg thì cảm biến ghế ngồi không cho Airbag bật ON.

+ Nếu người ngồi có trọng lượng trên 26 kg thì Airbag bật ON.

Tốt nhất là khi di chuyển trên đường không nên cho trẻ em ngồi hàng ghế trước.

P/S: trong cẩm nang sửa chữa có đề cập đến cài đặt giá trị cảm biến nhận biết người ngồi theo trọng lượng.:D

Yeu_xe123

Tài xế O-H
Hình có dấu chấm than là báo áp suất lốp bác kiểm tra xem có bánh nào thiếu hơi không. bác bơm hơi theo chỉ số ghi ngay ở cửa chính.
còn hình air bag là hệ thống túi khí bên phụ. khi không có người ngồi thì hệ thống không làm việc và ngược lại. nó báo như vậy là ok bác ạ.
Bác quan tâm tới cái đèn báo áp suất lốp nhé
Vâng, mình hỏi chút ko phải, thế để túi khí hoạt động, bắt buộc phải có 1 người ngồi bên phụ nữa hả bạn? mình chưa đâm phát nào nên chưa biết, :)) cảm ơn bạn.

nguyenlongvnd

Tài xế O-H
Bạn không cần người ngồi bên phụ đâu,hệ thống vẫn hoạt động khi có một mình bạn!!nhưng không phải lúc nào bạn va chạm túi khí cũng nổ đâu nhé

vanthaocdl1

Tài xế O-H
Ko phải như vậy bác ạ. nó chỉ không hoạt động ghế bên phụ. còn hệ thống bên lái hoạt động bình thường.
đó là chế độ an toàn cho trẻ em, khi trẻ em ngồi đó bị tai nạn thì bị chết vì túi khí chứ không phải vì va đập

hatranvanha69

Tài xế O-H
Ngoài ra cảm biến đo được trọng lượng người ngồi , phân biệt người lớn và trẻ em để khi va chạm tùy theo người lớn hay trẻ em để nó điều khiển lực siết dây đai sao cho thich hợp

sks

Tài xế O-H
Đèn báo túi khí phía hành khách

Hệ thống xe Camry như bạn miêu tả có trang bị hệ thống túi khí phía hành khách. Và sử dụng cảm biến " passenger classification sensor ECU" để phát hiện trọng lượng đặt lên ghế hành khách.
Được phân loại
  • Trống, không có hành khách
  • Trẻ em ( nhỏ hơn 36 kg)
  • Người trưởng thành AF05 ( 36 -> 54 kg)
  • Người trưởng thành AM50 ( >54kg )

Dữ liệu phân loại này sẽ hiện trong datalist của SRS khi sử dụng máy chuẩn đoán
Từ đó ECU mới quyết định bật "airbag On" hoặc " airbag Off". Cụ có thể tham khảo bảng sau

- Người trưởng thành:

- Trẻ em

- Không có hành khách

- Nếu có lỗi trong hệ thống

tham khảo http://www.m-sedan.com/

lehuyvu79

Tài xế O-H
Thân chào các bạn! Chuyện là mình có mới mua 01 chiếc camry nhập mỹ đời 2009. có đôi chút băn khoăn với các biểu tượng trên taplo xe, cụ thể là túi khí AIR BAG. do mình cũng chưa có nhiều hiểu biết về xe nên mong các bạn có thể giúp đỡ ạ
1. Khi mở khóa (chưa đề xe)... xe tiến hành check và hiện các icon báo như hình, nguyên cái dấu chấm than màu cam, tồn tại từ lúc mở khóa đến khi tắt máy. (có người bảo đó là bị van lốp xe..)(không thắt đai và thắt đai đều như vậy)
h1:
2. Tiếp đến, Khi xe nổ máy, 1 người ngồi trên ghế chính, đèn báo trên tap SECURITY chỉ hiện mỗi đồng hồ, không hiện cảnh báo khác: (không thắt đai và thắt đai đều như vậy)
h2:
3: Khi 1 người ngồi lái chính, dùng tay đè lên ghế bên phụ thì hiện ra thông báo như sau trên bảng: (AIRBAG OFF)(không thắt đai và thắt đai đều như vậy)
h3:
4: Khi 1 người khác nữa ngồi lên ghế phụ: hiện lên thông báo: AIRBAG ON.(không thắt đai và thắt đai đều như vậy)
h4:

Mình cũng đang băn khoăn về vụ túi khí này, có gì mong các bạn giúp đỡ, mình chân thành cảm ơn, không biết xe có vấn đề j ko ạ.

Cụ cũng oách nhỉ sở hữu con camy LE 2.5 giá hơn 1 tỉ, em cũng mới hỏi con này cho người trong nhà 1tỉ 2 đắt quá

thkc

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra lai lốp đi nhé.khi cụ bật chìa khoá lên on nếu đèn cảnh báo áp xuất lốp nháy 1 lần thì là lốp của bạn áp xuất không đủ.còn nếu đèn cảnh báo áp xuất lốp nháy liên tục thi là hệ thống cảm biến áp xuất lốp của bạn đang bị lỗi khi đó bạn cần mang vào toyota hoàn kiếm để kiểm tra nhe hj.còn hệ thống túi khí của bạn ok không có vấn đề gì

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Ðề: Camry nhập mỹ 2009 cần các bạn giúp đỡ!!

Cụ kiểm tra lai lốp đi nhé.khi cụ bật chìa khoá lên on nếu đèn cảnh báo áp xuất lốp nháy 1 lần thì là lốp của bạn áp xuất không đủ.còn nếu đèn cảnh báo áp xuất lốp nháy liên tục thi là hệ thống cảm biến áp xuất lốp của bạn đang bị lỗi khi đó bạn cần mang vào toyota hoàn kiếm để kiểm tra nhe hj.còn hệ thống túi khí của bạn ok không có vấn đề gì

Quảng cáo khéo kinh người

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên