Giúp đỡ về Relay đề (relay khởi động)

M
Bình luận: 30Lượt xem: 10,033

Mr Dĩa

<b>NHÔNG SÊN DĨA CLUB</b>
Tình hình là em có con Wave tàu ngon lành cảnh đào, đa phần em chăm lo cho em nó nên em đã thay tất cả các hệ thống điện + hệ thống đánh lữa cho em nó bao gồm (bộ dây điện + Cùm công tắc + Vô lăng + Cuộn lữa + Mô tơ đề + Bobin sườn + CDI + relay đề) toàn đồ zin anpha .
Thế nên chạy thời gian gần đây em nó khoảng 1 tuần thì lại phải chết Relay đề , em đã thay cho em nó đến 5 cục Relay đề rồi nhé zin có , tàu có . Mong các bác giúp cho em nó mau khỏi bệnh , em nó đã ăn xăng thì em chịu đằng này em nó lại ăn thêm Relay đề (Relay khởi động) nữa thì em có mà chết với em nó.
Em nó chỉ mỏi bệnh ăn relay thôi nhé còn lại ngon lành cả .

mrdp

Tài xế O-H
Bệnh đó có một khng hai re le khởi động làm việc trong khoảng thời gian mấy giây sao có thể cháy bác kiểm tra công tăc xem có bị díhh không.

quocviet85dl

Tài xế O-H
Như bạn miêu tả thì nguyên nhân bệnh trên là đo phần điện của hệ thống đề. Vậy có thể là nó bị chạm mát trong mạch dẫn đến hư đề!

quocviet85dl

Tài xế O-H
Cụ có ở HN không. Em cho cụ con Rơ le 6 chân của ô tô, thay vào rơ le đề của xe máy thì xe hỏng 4 đời rơ le vẫn không sao.

relay 6 chân có sơ đồ mạch như thế nào bạn?
mình chỉ biết loại relay 5 chân như hình thôi

auto22

Tài xế O-H
Rờ le đề xe máy thì cần gì đến rờ le 5 chân hả bác. chỉ cần rờ le 4 chân thôi. Bác kiểm tra cho em lửa và mát tới rờ le có đủ hay không, chứ rơ le không hư thay có tác dụng gì. Bác ấn nút đề mà rơ le không nhảy thì kiểm tra xem công tắc và đường dây từ công tắc xuống rơ le, neus tốt kiểm tra các chân còn lại .

Mr Dĩa

<b>NHÔNG SÊN DĨA CLUB</b>
Rờ le đề xe máy thì cần gì đến rờ le 5 chân hả bác. chỉ cần rờ le 4 chân thôi. Bác kiểm tra cho em lửa và mát tới rờ le có đủ hay không, chứ rơ le không hư thay có tác dụng gì. Bác ấn nút đề mà rơ le không nhảy thì kiểm tra xem công tắc và đường dây từ công tắc xuống rơ le, neus tốt kiểm tra các chân còn lại .

Dạ vâng chúng em cũng là thợ mà bác, gặp vấn đề thì nó giật cho cả ngày, Kiểm tra Relay đề thì thợ thì phải thử như thế nào đúng không bác, em chỉ hỏi tại sao Relay đề cứ bị hư suốt .

1. Không kẹt nút công tắc.
2. Không kẹt relay
3. Motor đề vẫn xài tốt, thay relay mới là đề đc.
4. Bộ dây dẫn mới thay.

nguyendoanhvtv

Tài xế O-H
Dạ vâng chúng em cũng là thợ mà bác, gặp vấn đề thì nó giật cho cả ngày, Kiểm tra Relay đề thì thợ thì phải thử như thế nào đúng không bác, em chỉ hỏi tại sao Relay đề cứ bị hư suốt .

2. Không kẹt relay
4. Bộ dây dẫn mới thay.

vấn đề này theo em, cụ kiểm tra bình ắc quy xem dòng và điện áp ntn thôi..........chắc do cao quá
các dòng xe honda dream, wave thường mức điện áp 12v, 5A, nếu cao quá mức, sẽ làm cho dòng qua rơ le cao, cháy tiếp điểm động thôi....chúc cụ sớm tìm ra bệnh cho e nó

canhoto

Tài xế O-H
Xe của cụ là wase tầu dùng bình 5A. Nếu cụ dùng bình 9A của atila mà vẫn dùng loại zơle cũ theo xe thì theo em là bị cháy cuộn dây rồi. Cụ thử thay zơle của atila vào xem nhé.

datbikerhy

Tài xế O-H
Bệnh này là ma ám rồi..:D..có lẽ nên để yêu cầu khách để xe tại nhà mình 1 time xem thế nào..chứ như 1 vài bác nói nguyên nhân là do bình thì ko phải đâu...bình thì có đơn vị là A.h (ampe nhân h) chỉ dung lượng bình..nhiều hay ít..chứ cái rơ le đề nó ko bị ảnh hưởng bởi con số A.h ghi trên bình..mà nó phải chịu dòng điện để cấp cho moto đề hoạt động..

test

Tài xế O-H

2. Không kẹt relay
4. Bộ dây dẫn mới thay.
Nguyên nhân thì một số thành viên đưa ra rất hay, vẫn chưa đúng, theo ngu kiến của mình là: Đề bị chạm mass or Đường dây từ rờ le đề đến đề bị chạm mass.
Bạn thử kiểm tra đường dây và thay đề khác, và rờ le khác thử xem sao nhé.
Chúc may mắn.

V

vitkon9x

Khách
Bac dùng role co dong cao hon xem.tại bác dùng binh 9a m

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
Bác ý dùng 6chân là muốn tận dụng 2cặp tiếp điểm của rơle ,vì vậy dòng làm việc được 2 cặp này gánh vác nên giảm,như vậy tránh bị rỗ hay dính tiếp điểm. E nghĩ vậy ko biết có đúng ko.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên