Không vào được ABS trên kia fote 2011 hàng thaco sản xuất

B
Bình luận: 19Lượt xem: 1,294

bungati2012

Tài xế O-H
Thưa các cụ là hôm nay em gặp 1 em kia fote 2011 AT
do việt nam ,cụ thể là thaco sản xuất,láp dáp
xe hiện đèn ABS và đèn chống trượt ,me dùng G-scan để vào nhưng vào thì ko thấy phần hệ thống ABS đâu
ESP cũng ko có,
các phần khác như đọng cơ ,túi khí ..... vẫn vào được
em thực sự ko hiểu cái này,
mong có cụ nào đã gặp và vào được ,thì chỉ giáo cho em với ạ

hung dong anh

Tài xế O-H
Bạn vào quét phần động cơ thì có vào được ko vậy . Nếu vào động cơ mà vào bình thường thì phần ABS thường sẽ vào được bình thường nếu vẫn ko vào được thì khả năng do hộp ABS có vấn đề hoặc tín hiệu đường truyền từ hộp ABS có vấn đề

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Thưa các cụ là hôm nay em gặp 1 em kia fote 2011 AT
do việt nam ,cụ thể là thaco sản xuất,láp dáp
xe hiện đèn ABS và đèn chống trượt ,me dùng G-scan để vào nhưng vào thì ko thấy phần hệ thống ABS đâu
ESP cũng ko có,
các phần khác như đọng cơ ,túi khí ..... vẫn vào được
em thực sự ko hiểu cái này,
mong có cụ nào đã gặp và vào được ,thì chỉ giáo cho em với ạ

Không thấy ABS ESP trên Gscan chứ không phải không vào được hả cụ?Hàng Thaco lắp nếu bản EX thì ko có ABS ,nhưng xe cụ là xe AT nên chắc chắn có ABS roài.Cụ thử tìm lại các đời trước 2011 trên Gscan xem sao ạ?

checkcar

Tài xế O-H
Cụ chọn phần OBD2 báo lổi chung xem nhé. em dùng gcan cái nào tìm không ra em vào đó nó có lỗi vì obd nó báo tất cả các lỗi ...........

auto22

Tài xế O-H
Xe này nếu bác đã vào fault code searching như em đã hướng dẫn bác mà vẫn không đọc đươc lỗi thì có thể có 2 khả năng.
1. Là hộp ABS bị thiếu nguồn. Nhưng bác bảo nguồn không sao . ABS này có 3 nguồn từ hộp cầu chì khoang động cơ 2 nguồn trực tiếp 30A, 40A và 1 lửa ON 10A. Đặc biệt nó có 1 nguồn từ công tắc bàn đạp thắng qua rờ le 5 chân về hộp ABS , Rờ le này nằm dưới đồng hồ táp lô. Khi không đạp thắng nó sẽ đưa nguồn về hộp ABS ,TCM, SMK , lúc đạp thắng nó xẽ cấp nguồn cho cho đèn thắng. Bác kiểm tra lại chỗ này giúp em.
2. Hộp ABS bị mất kết nối CAN. Cái này bác kiểm tra CAN Low Dây màu trắng chân 14 của hộp về chân 17 màu trắng của jac chuẩn đoán Và CAN High Dây màu đen chân 26 của jac hộp về chân số 9 màu đen của jac chuẩn đoán.

checkcar

Tài xế O-H
Xe này nếu bác đã vào fault code searching như em đã hướng dẫn bác mà vẫn không đọc đươc lỗi thì có thể có 2 khả năng.
1. Là hộp ABS bị thiếu nguồn. Nhưng bác bảo nguồn không sao . ABS này có 3 nguồn từ hộp cầu chì khoang động cơ 2 nguồn trực tiếp 30A, 40A và 1 lửa ON 10A. Đặc biệt nó có 1 nguồn từ công tắc bàn đạp thắng qua rờ le 5 chân về hộp ABS , Rờ le này nằm dưới đồng hồ táp lô. Khi không đạp thắng nó sẽ đưa nguồn về hộp ABS ,TCM, SMK , lúc đạp thắng nó xẽ cấp nguồn cho cho đèn thắng. Bác kiểm tra lại chỗ này giúp em.
2. Hộp ABS bị mất kết nối CAN. Cái này bác kiểm tra CAN Low Dây màu trắng chân 14 của hộp về chân 17 màu trắng của jac chuẩn đoán Và CAN High Dây màu đen chân 26 của jac hộp về chân số 9 màu đen của jac chuẩn đoán.
cụ ý nói không tìm thấy phần ABS chứ phải không đọc được đâu cụ nhể

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Theo mình thi có lẽ ban nen chọn xe khác tương đương rồi vào abs thử chư nếu abs mất nguồn thì vào bảng đòng hồ có nỗi mất kết nói với hộp abs chứ vidu như muốn vào morning thì phải vào picanto ấy thử hết các xe trong máy đi dã rồi mới kiểm tra các nguyên nhân khác

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
[MENTION=119805]bungati2012[/MENTION]
Bác vào đính chính lại vấn đề cho anh em cái.Máy chẩn đoán không có ABS - ESP hay có nhưng không kết nối được ?

bungati2012

Tài xế O-H
Báo cáo các cụ là
em không tìm thấy
hệ thống ABS ạ
có :
engine........
AT.............
eps...........
túi khi..........
body...........
key...........
nhưng nhìn mãi ko có chỗ nào ghi ABS hay ESP để vào cả ạ

bungati2012

Tài xế O-H
Bugati2012 làm xưởng nào o quang ninh vậy anh em giao luu m làm o hon gai sdt minh 0973752563 minh ten trong nhe nếu ở gần nhau giao luu gặp nhau có gi khó khăn giúp nhau ok

vâng trước em cũng làm dưới hòn gai giờ về uông bí lalmf trên gara tùng anh ạ,em xuống đó chơi xuốt ,mong gạp cụ sớm làm ly bia hạ long ạ :)

checkcar

Tài xế O-H
không biết kia có chức năng này không khi sử dụng gscan em đọc dòng châu âu mình chọn chức năng tự động tìm kiếm nó sẽ kết nối với chức năng của xe như : ENGINE- PCM - ABS - ESP- BODY- BCM.............. nếu không được em vào phần OBD II nó sẽ cho tất cả các lỗi ....

bungati2012

Tài xế O-H
không biết kia có chức năng này không khi sử dụng gscan em đọc dòng châu âu mình chọn chức năng tự động tìm kiếm nó sẽ kết nối với chức năng của xe như : ENGINE- PCM - ABS - ESP- BODY- BCM.............. nếu không được em vào phần OBD II nó sẽ cho tất cả các lỗi ....

chuẩn cụ ạ.dòng châu âu em đọc dc hết ,và sửa mấy em kia foter bị bệnh về abs rồi ạ
nhưng gặp ông foter việt nam thì em thực sự bó tay.
chức năng ấy 1 số dòng xe có ,1 số thì lại ko
khi mihnf vào nó hiện các hệ thống luôn cho mihnf ,mình ko phải auto nữa

waveRS1202

Tài xế O-H
Mấy cái dòng xe việt nam lắp ráp thì chuối cả nải cụ ah. tốt nhất cụ mượn thử cái máy khác Gscan cắm vào đọc thử coi thế nào. vd x431, vedis ....

bungati2012

Tài xế O-H
Ðề: Không vào được ABS trên kia fote 2011 hàng thaco sản xuất

Chào các cụ bài này lâu rùi hum nay em xin báo kết quả ạ
phần mềm sau khi dc câp nhập thì đã có ESP rùi
xe đó đã sửa xong ,nó bị hỏng cảm biến thui ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên