Xe hyundai poter2 2005 bị mất côn

B
Bình luận: 8Lượt xem: 1,233

baotohalong62

Tài xế O-H
Các bác ah hôm nay em gặp một trường hợp của xe hyundai poter2 để các bác cùng chém ah. xe đang đi binh thường khi gặp trướng ngại vật già phanh về số .thế là mất côn luỗn xe vào xương kiểm tra sơ bộ .thấy dầu chảy ướt một bên lốp em kiểm tra dầu phanh trên vạch mim .sau đó em tháo làm phanh .làm phanh xong em thử thấy có côn luôn xe nổ máy. số vào bình thường.mong các bác tư vấn giúp em.?..để các bác lái xe đi đến xưởng an toàn. em nói thêm xe này trước khi vào xưởng phải vào số tước đề máy chạy luôn.may mà đường vắng và gần xưởng nên vào xưởng an toàn..

lehuyvu79

Tài xế O-H
Các bác ah hôm nay em gặp một trường hợp của xe hyundai poter2 để các bác cùng chém ah. xe đang đi binh thường khi gặp trướng ngại vật già phanh về số .thế là mất côn luỗn xe vào xương kiểm tra sơ bộ .thấy dầu chảy ướt một bên lốp em kiểm tra dầu phanh trên vạch mim .sau đó em tháo làm phanh .làm phanh xong em thử thấy có côn luôn xe nổ máy. số vào bình thường.mong các bác tư vấn giúp em.?..để các bác lái xe đi đến xưởng an toàn. em nói thêm xe này trước khi vào xưởng phải vào số tước đề máy chạy luôn.may mà đường vắng và gần xưởng nên vào xưởng an toàn..
Đọc bài của cụ em kg hiểu giữa chân côn và chân phanh . Mất chân côn lại đi làm phanh ,mà làm phanh xong lại có chân côn thì nguyên nhân có thể ở bình dầu sử dụng chung của phanh và côn (bộ ly hợp) bị thiếu dầu phanh hoặc ghẹt đường dầu xuống côn (ly hợp tổng) trong trường hợp làm phanh xong cụ xả e (xả gió) phanh phải đổ thêm dầu phanh nên dầu xuống dc côn tổng có chân côn trở lại cụ ah,

baotohalong62

Tài xế O-H
Cụ ah em sửa xong rồi bệnh của no là bị chảy dầu phanh .nắp dầu phanh bị kín do đó có chân không .vì chung cốc nên dầu không xuống dược tổng côn cụ ah em kiểm tra lại bằng cách .đỏ dầu đậy nắp xả e phanh thử lại mất côn .sau đó em chỉ cần mở nắp bình dầu lại có côn.cu ah vậy cái nắp bình dầu phanh nó kín quá ah .nên em sửa phanh mà dược luôn cả cooncu ah.

mrdp

Tài xế O-H
Em nghĩ bình dầu côn phanh chung nhau chảy dầu phanh làm thiếu dầu côn, e côn dẫn đến mât chân côn sử lý song phanh đổ đủ dầu nhấn chân côn hết e là côn lại như thường thôi.

baotohalong62

Tài xế O-H
Em cảm ơn các bác em sửa xong rồi ah.nó bị nắp bình dầu kím quá tắc lỗ thông khí dẫn đến bị chân không do đó dầu không xuống tổng côn được.chỉ cần mở lắp ra và lắt lại ,ok .cảm ơn các bác..

T

thengan_dt

Khách
cái văn của bác này em đọc không hiểu gì cả:9:

docbuo2005

Tài xế O-H
Bác chủ nói rõ hết rồi mà,ví dụ đổ đầy nước vào 1 ống tyo.rồi bịt 1 đầu lại.thì nước không chảy ra đầu kia được.hoặc chỉ nhỏ giọt thui.do đó dầu không xuống tổng côn được.kiến thức hạn hẹp.nên e chỉ hỉu được nv thui

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên