Hyundai Porter2 không có cảm biến trục cam có nổ được không các cụ ???

anhnv_2411
Bình luận: 27Lượt xem: 5,709

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Các cụ cho nhà cháu hỏi xe tải hyundai porter 2 đời kim phun điện tử không có tín hiệu của cảm biến trục cam thì có tín hiệu mở kim không ạ ????
Chắc hôm nay cụ Ánh CV làm 1 con Porter rút giắc cảm biến cam vẫn nổ được máy ạ.Con Bongo hỏng cảm biến cơ thì nổ được nhưng ga lên là chết máy.Em dự là cảm biến cam cũng vậy.Thực hư thế nào chắc cụ CV nắm được rồi:105::105::105:

vanthaocdl1

Tài xế O-H
Em gặp một em BMW 318 nổ không tải ok nhưng khi ga lên thì chết máy, dùng máy chuyên BMW tét không có lỗi.em nghĩ đến cảm biên trục cơ nhưng ko phải, mà là cảm biến trục cam. như vậy theo dự tính của em. không có cảm biến trục cam thì xe vẫn nổ được máy

born-@

Trai Nghèo Xứ Quảng
Các cụ cho nhà cháu hỏi xe tải hyundai porter 2 đời kim phun điện tử không có tín hiệu của cảm biến trục cam thì có tín hiệu mở kim không ạ ????

Chắc hôm nay cụ Ánh CV làm 1 con Porter rút giắc cảm biến cam vẫn nổ được máy ạ.Con Bongo hỏng cảm biến cơ thì nổ được nhưng ga lên là chết máy.Em dự là cảm biến cam cũng vậy.Thực hư thế nào chắc cụ CV nắm được rồi:105::105::105:
KHi em tìm hiểu về cảm biến trục khuỷu NE và cảm biến trục cam G với Hệ Thống Đánh Lửa ESA, thì phát hiện ra một điều. Hình như là nó đúng cho trường hợp mà 2 anh vừa nói ạ. Dù ở đây là máy dầu, nhưng cũng là do ECU điều khiển.
Đối một số xe, một số hãng có thiết kế ECU với chức năng dự phòng, một khi cảm biến trục cam bị hỏng hoặc mất tín hiệu, thì ECU sẽ điều khiển hệ thống đánh lửa làm việc ở một góc đánh lửa sớm được cài đặt mặt định trước. Vì vậy khi rút cảm biến vị trí trục cam thì động cơ vẫn nổ.
Tuy nhiên góc đánh lửa sớm đó là không tối ưu ở các chế độ làm việc của động cơ. Và dẫn tới việc động cơ chết máy ở ga cao

anhnv_2411

Don't give up
Cái em quan tâm nhất là trên thự tế ở con xe porter 2 nếu không có tín hiệu của cảm biến cam thì có điện mở kim không, còn các con xe khác thì mình không quan tâm vì có con rút cảm biến cam ra vẫn nổ và đi được cái này do quan điểm của từng hãng sản xuất và do phần mềm xây dựng trong hộp

hocnghe

Tài xế O-H
Đơn giản là không thể nổ được vì đã gặp rồi.:))
Cái em quan tâm nhất là trên thự tế ở con xe porter 2 nếu không có tín hiệu của cảm biến cam thì có điện mở kim không, còn các con xe khác thì mình không quan tâm vì có con rút cảm biến cam ra vẫn nổ và đi được cái này do quan điểm của từng hãng sản xuất và do phần mềm xây dựng trong hộp

hocnghe

Tài xế O-H
Có đi làm cho một gara họ cũng đã làm đủ thứ kiểm tra hết hệ thống dây thay hộp khác, cuối cùng là lỏng chân cầu chì ecu1 cấp nguồn cho cảm biến cam và egr tiếp điểm phanh chân. du chủ quan ko đọc sơ đồ mà chỉ đo nguồn cấp thấy có 5v cứ nghĩ là ok sau khi đọc sơ đồ nó phải là 12v. kiểm tra lại chân cầu chì ecu1 bị đẩu tụt ko tiếp xúc cài lại nổ luôn.
Cám ơn đại ca vậy là đã rõ em hì hục cả buổi chiều không được. Em cũng va con này khá nhiều lần nhưng không để ý đến cái này mấy lần trước làm chỉ rút thử cảm biến cơ

anhnv_2411

Don't give up
Có đi làm cho một gara họ cũng đã làm đủ thứ kiểm tra hết hệ thống dây thay hộp khác, cuối cùng là lỏng chân cầu chì ecu1 cấp nguồn cho cảm biến cam và egr tiếp điểm phanh chân. du chủ quan ko đọc sơ đồ mà chỉ đo nguồn cấp thấy có 5v cứ nghĩ là ok sau khi đọc sơ đồ nó phải là 12v. kiểm tra lại chân cầu chì ecu1 bị đẩu tụt ko tiếp xúc cài lại nổ luôn.

Đúng rồi cảm biến cam con này có 1 chân nguồn 12volt, em đấu cái hộp ở dưới đất không làm được tín hiệu của cảm biến cam nên nó không mở kim cứ tưởng con này chỉ cần cơ thôi cũng mở được

psy999689

Tài xế O-H
Ðề: Hyundai Porter2 không có cảm biến trục cam có nổ được không các cụ ???

Cac bac ko tim hieu ki roi rieng dong co commonrail thi may da tung hoat dong thi tat ca cac du lieu da duoc dinh san va mac dinh hoa . vi vay khi mot so cam bien bi hu hong hay ko co tin hieu thi dong co van no nhung o che do ngu do 1 rrole dieu khien .ok

anhnv_2411

Don't give up

Cac bac ko tim hieu ki roi rieng dong co commonrail thi may da tung hoat dong thi tat ca cac du lieu da duoc dinh san va mac dinh hoa . vi vay khi mot so cam bien bi hu hong hay ko co tin hieu thi dong co van no nhung o che do ngu do 1 rrole dieu khien .ok

Túm lại là nó có nổ được không, cụ đi làm chưa hay là sinh viên vậy, mà đề nghị cụ viết bài có dấu đầy đủ nhé

hieupro5255

Tài xế O-H

Nếu bác nào kêu không có cảm biến trục cam ma nổ máy được thì cứ thử tháo cảm biến ra coi có nổ không .đối với dòng huyndai poter thì không có cảm biến trục cam thì máy không nổ được tại vì dòng này sử dụng máy dầu, còn nếu như nổ máy đươc mà chỉ chạy được 1/3 ga thì kiểm tra cầu chì km và cảm biến km

vungocton999

Tài xế O-H

Em cũng chưa thử nhưng bác tham khảo cái này xe

anhkhoi

Tài xế O-H

Con bongo ko có tín hiệu trục cam không nổ được ,mất phun nhiên liệu còn con potte 2 vẩn nô binh thương ơ chế độ không tải,:-?

minhdan

Tài xế O-H
chác chắn là có. Camshaft chỉ là tín hiệu backup cho dễ nổ thôi, ko có thì khi đề phải hai ba lần mới nổ. Có tín hiệu trục khuỷu là hộp mở kim rồi

ninhtinh

Tài xế O-H
vẫn nổ được cụ ạ. nhưng đèn check nổi, hạn chế nhiên liệu, máy hơi gõ hơn, hơi khó nổ.
em thấy đời cao hơn thì tất cả bình thường chỉ nổi check.

namcokhi77

Tài xế O-H
Nó vẫn nổ được theo giá trị đã cài đặt sẵn của ECU. Động cơ xăng hay Diesel cũng vậy. Đặc trưng là tiếng nổ ở chế độ không tải không đều.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên