Huyndai mega truck cần giúp cài đặt kim phun

T
Bình luận: 19Lượt xem: 4,640

tantuanmc

Tài xế O-H
Kính các cụ! chiều nay có chú mega truck (5 tấn đời 2007 kiểu động cơ d6cb) vào chỗ em trong tình trạng ga không quá 3000RPM và có nhiều khói đen,sử dụng g-scan dọc đc lỗi P0602"QR data is not written".em nghĩ là không có mã kim lưu trong ECU nên sử dụng chức năng Vehicle S/W managerment chọn injector data input(QR code),mặc dù đã làm theo hướng dẫn trên máy nhưng vẫn không thấy mã kim ở chỗ nào,em nghĩ do hộp nên thử trên 1 xe khác cùng đời cũng như vậy :(:)(:)((.hình trên máy như thế này ạ.

sau khi nhấn OK thì nó như thế này

nếu nhấn phím F1(tức là menu)hoặc F2(cencal) thì đều quay về bước 1.em cũng bó tay.loay hoay mãi mà vẫn không được đành hẹn khách mai quay lại.
Có cụ nào đã gặp lỗi này hoặc biết cách vào chỗ để đặt mã kim thì giúp em với ạ.Em xin cám ơn
P/S: đã thay mới lọc gió và lọc nhiên liệu.kim phun thì vẫn chưa có thợ nào sờ mó vào từ khi muaxe (khoảng 6 tháng)thưa các cụ

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

Sau khi chọn xong xe và hệ thống cụ vào phần nào để tìm mã kim.Em cũng chưa cài thử Mega Truck bằng Gscan lần nào.Gscan thì có cài trên Bongo thôi.Liệu Gscan có thiếu chức năng đọc và cài mã kim Mega Truck không nhỉ?

checkcar

Tài xế O-H
Kính các cụ! chiều nay có chú mega truck (5 tấn đời 2007 kiểu động cơ d6cb) vào chỗ em trong tình trạng ga không quá 3000RPM và có nhiều khói đen,sử dụng g-scan dọc đc lỗi P0602"QR data is not written".em nghĩ là không có mã kim lưu trong ECU nên sử dụng chức năng Vehicle S/W managerment chọn injector data input(QR code),mặc dù đã làm theo hướng dẫn trên máy nhưng vẫn không thấy mã kim ở chỗ nào,em nghĩ do hộp nên thử trên 1 xe khác cùng đời cũng như vậy :(:)(:)((.hình trên máy như thế này ạ.

sau khi nhấn OK thì nó như thế này

nếu nhấn phím F1(tức là menu)hoặc F2(cencal) thì đều quay về bước 1.em cũng bó tay.loay hoay mãi mà vẫn không được đành hẹn khách mai quay lại.
Có cụ nào đã gặp lỗi này hoặc biết cách vào chỗ để đặt mã kim thì giúp em với ạ.Em xin cám ơn
P/S: đã thay mới lọc gió và lọc nhiên liệu.kim phun thì vẫn chưa có thợ nào sờ mó vào từ khi muaxe (khoảng 6 tháng)thưa các cụ

ơ lạ nhỉ xe nó vào xưởng thì trước đó có ai làm gì chưa sao lại thiếu mã kim phun được ? nếu mà ở đây hiện tượng đạp ga không lên thì ta nên để ý tới vấn đề cơ bản như áp raill , lọc nhiên liệu , chất lượng dầu , bét có bị đái không , lọc gió như thế nào................ 1 đóng cơ bản sao chả thấy cụ nhắc đến nhỉ . xe đang đi bình thường thì cụ cứ kiểm tra từ cái nhỏ đến cái lớn đã chứ chẳng lẽ xe đang đi mà nó đòi nhập mã được à cụ hay là xe này có lịch sử thay kim hay..... gì rồi

huanhyundai

Tài xế O-H
Sao không bấm vào next file mà lại nhấn f1 và f2
theo hình ảnh đưa lên thì laoij này mã kim phun là 30 số
khi chọn đời xe này máy g-scan có yêu cầu giắc chuyển đổi không. nếu có phải dùng giắc chuyển đổi
chúc thành công

thetimeoflife

Tài xế O-H
Chào bác. Như những gì bác miêu tả thì rất có thể bác phải cài lại mã kim hoặc mã hộp. Thực tế là bác cắm máy chuẩn đoán đã hiện ra lỗi yêu cầu cài mã rồi đó. Máy chuẩn đoán của bác có thể hỗ trợ phần cài đặt mã. Bác nghiên cứu kĩ rồi thử lại xem sao. Chúc bác thành công.

tantuanmc

Tài xế O-H
Báo cáo các cụ là hôm nay em mới trị được 1 nửa bệnh của em nó ạ.tình hình là nó bị chết kim phun máy số 4.đã cân chỉnh lại ngon lành,vì bây giờ ga lên không thấy khói đen nữa,nhưng khổ cái là máy vẫn yếu và không quá 2000RPM(hôm trước em viết nhầm là 3000).kim thì mới làm mỗi kim số 4 các kim còn lại và bơm chưa cân chỉnh vì chủ xe chỉ cho làm mỗi kim số 4.mà cái quan trọng nhất là lỗi P0602 vẫn còn mà em chưa biết là đặt mã kim trên Gscan ở chỗ nào,mà như cụ lehuyvu79 nói là dòng này chỉ đặt được =GDS nên em thấy nản quá.nhưng quả thật mà gscan không có chức năng cài mã kim phun thì tại sao vẫn có hướng dẫn.các cụ giúp em với!!! vì bây giờ chẳng biết bắt đầu từ đâu nữa.nếu mai chủ xe đồng ý thì em sẽ cho cân lại toàn bộ kim và bơm.còn nếu vẫn vậy thì đành bó tay vì không đặt được mã kim :(( :((.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Chào bác. Như những gì bác miêu tả thì rất có thể bác phải cài lại mã kim hoặc mã hộp. Thực tế là bác cắm máy chuẩn đoán đã hiện ra lỗi yêu cầu cài mã rồi đó. Máy chuẩn đoán của bác có thể hỗ trợ phần cài đặt mã. Bác nghiên cứu kĩ rồi thử lại xem sao. Chúc bác thành công.
Gscan đa năng có hướng dẫn hay Gscan chuyên dụng có hướng dẫn ạ ?

hocnghe

Tài xế O-H
Mình đã lắp kim cho loại động cơ megatruck d6db vài lần, và nhận thấy rằng khi lắp kim khác ko nhập mã thì cũng ko thấy hiện tượng như bạn mô tả.
Và cũng đã gặp hiện tượng chết hộp hiển thị lỗi như bạn nói và thêm lỗi p0607 xe chay có khi bình thường cả ngày nhưng có khi đang chạy chết máy đột ngột nếu nổ được thì rung giật khói nhiều.
Mình đã lắp cho xe ở quảng ninh một hộp nghĩa địa ko cài mã kim họ đã chạy gần 1 năm rồi.
Bạn tham khảo nhé[DOUBLEPOST=1394108615,1394108445][/DOUBLEPOST]Gscan nhiều khi củ chuối lắm ví dụ như chế độ test nén trên động cơ D6CB D6CA không thực hiện được.
Chức năng trên toyota thì rất nhiều mà khi làm thì toàn notsuppor.......VVVV

tantuanmc

Tài xế O-H
Bác tantuanmc cho em xin số đt em có ít việc nhờ bác
dạ số của em 0973226300.cụ cần gì cứ alo cho em theo số này ạ
[MERGETIME="1394649299"][/MERGETIME]
em cũng báo cáo các cụ là GSCAN có hỗ trợ về đặt mã kim phun của MEGA TRUCK.lần đó vì nhà cung cấp đang chuyển giao giữa phiên bản update mới và cũ nên máy của em mới bị hiện tượng như vậy ạ.sau này em có test lại và ok rùi ạ.nhưng như cụ HOCNGHE có nói là khi test DC D6CA hoặc D6CB thì vẫn bị lỗi ạ.
[MERGETIME="1394649306"][/MERGETIME]
em cũng báo cáo các cụ là GSCAN có hỗ trợ về đặt mã kim phun của MEGA TRUCK.lần đó vì nhà cung cấp đang chuyển giao giữa phiên bản update mới và cũ nên máy của em mới bị hiện tượng như vậy ạ.sau này em có test lại và ok rùi ạ.nhưng như cụ HOCNGHE có nói là khi test DC D6CA hoặc D6CB thì vẫn bị lỗi ạ.
[MERGETIME="1394649316"][/MERGETIME]

target

Tài xế O-H
nỗi này là cụ lên kiểm tra cái hộp ECU đi nhé.
hiện tượng xe yếu .có thể rung và ga ide ko ổn định.
nếu cụ muốn kiểm tra hộp thì em rúp cụ.HOCLAI F1

bungati2012

Tài xế O-H
tôi vẫn cài suốt sao ko được. bác vào động cơ- chức năng đặc biệt- vào injector data, tôi chỉ nhớ đến đây thui, bác cứ thủ xem
bác chụp ảnh lại cho em xem với
chứ em vào trên Gscan cho xe san..gold 2004 thì vào không thấy dòng injector data đâu cả
vì 1 phần gscan cho dòng kia và huyndai lại ko có tiếng việt

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên