Điều hòa SONATA

N
Bình luận: 29Lượt xem: 2,222

nnt.hyundai

Tài xế O-H
Chỗ gara em gặp mấy trường hợp về điều hòa sonata như thế này các bác ah.Khách đến nói là điều hòa của họ lúc thì rất mát nhưng có lúc chạy thì điều hòa lại không có tác dụng," rất nóng "....em nghi là hỏng cái van đít lốc và đã thay thế 1 vài con nhưng chỉ được 1 thời gian ngắn lại bị...nên giúp kinh nghiệm mấy lần là khi gặp bệnh đó thì em báo thay lốc luôn......mong các cao thủ đóng góp ý kiến để khắ phục bệnh này...hihi thay lốc luôn thì tiếc quá

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Nếu thay van đuôi thì vệ sinh thật sạch lại toàn bộ hệ thống,xúc rửa,thay phin thì van được bền hơn. còn không chỉ có phương pháp là thay lốc thôi bác ạ

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Chỗ gara em gặp mấy trường hợp về điều hòa sonata như thế này các bác ah.Khách đến nói là điều hòa của họ lúc thì rất mát nhưng có lúc chạy thì điều hòa lại không có tác dụng," rất nóng "....em nghi là hỏng cái van đít lốc và đã thay thế 1 vài con nhưng chỉ được 1 thời gian ngắn lại bị...nên giúp kinh nghiệm mấy lần là khi gặp bệnh đó thì em báo thay lốc luôn......mong các cao thủ đóng góp ý kiến để khắ phục bệnh này...hihi thay lốc luôn thì tiếc quá

Bệnh này không hỏng lốc đâu .Kiểm tra kỹ thĩ ra bệnh , nó có rất nhiều nguên nhân dẫn đến lúc lạnh lúc không

tranat

Tài xế O-H
Bệnh này bác hỏi kỹ lái xe sem khi bị mất lạnh thì xe chạy được thời gian bao lâu, hay đi bao nhiêu km thì bị bác chủ thớt ạ

alihoang

Tài xế O-H
đúng vậy cái loại lóc này chỉ cần hơi bẩn 1 chút là hỏng bét ngay. thay gì thì thay nhưng vệ sinh phải thật sạch và bắt buộc phải thay lọc ga. không riêng sonata mà ngay cả nhũng dòng xe của toyota cũng đều như vậy cả

tranat

Tài xế O-H
Cụ anhbinh cho em hỏi xíu , bỏvan đuôi thì thao tác như thế nào vvậy cụ . cụ chia xẻ cho em biết với cụ nhé .thak

tranat

Tài xế O-H
Các cụ ơi có thể nói rõ cho em hiểu chút ạ , vấn đè này em ngu quá , các cujchem cho em mở mang đầu óc ra với ạ

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Nếu van cơ thì cụ hàn bịt các khoang cacte của van đuôi lại, còn van điện thì em chưa tìm ra giải pháp ngoài vệ sinh sạch toàn bộ!

tranat

Tài xế O-H
Các cụ ạ ,em thấy van đuôi có nhiều lỗ thì không biết là hàn hết lại hay là như nào vậy các cụ , cho em hiếu thêm chút các cụ nhé ! thank

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên