Các cụ tư vấn giúp em các mẹo đặt cam với

nguyentrongdai
Bình luận: 8Lượt xem: 7,653

KingLove

♫ O-H ~ Quality Service.
Em xin góp ý như sau :
- Mua đúng loại cam ( số mắt và độ rộng của bản ) : có thể xem thông số trên dây cam cũ.
- Khi thực hiện lắp dây cam, chú ý dấu cam, phải lắp theo đúng dấu, 2 dấu trên bánh cam phải ngang nhau và nằm ngang

Chúc cụ thành công.
Mục đích cắm cái dưỡng đó theo em là để xác đích tại thời điểm đó thỳ piston đang đi lên , hay đi xuống. đang ở vị trí DCT hay DCD !

checkcar

Tài xế O-H

của cụ đây. dòng này sài cam thông minh ở đuôi trục cam có rãnh để mổi lần làm máy cân cam chính xách. lưu ý con này không có chốt ắc gô định vị nên bạn cẩn thận nhé

hondacuper

Tài xế O-H
Tôi không biết thầy bạn làm ford gì nhưng tui làm mấy con thì con nào cũng có dấu đàng hoàng, hay thầy bạn làm đúng cái máy bị tháo ra lắp vào nhiều, dấu tự đánh nhiều quá loạn hết cả lên giờ phải làm như vậy.

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
Chả là đợt trước có xem thầy em đặt cam dòng xe ford thầy có bảo dòng ford hay dấu cam lắm,thấy thầy mài thanh sắt mỏng rồi căn vào 2 trục cam,sau đó xem hành trình của piston 1 và 4,ở dưới thầy có cắm 1 cái dưỡng gì ấy,các cụ am hiểu chỉ bảo giúp em với ạ

Trước hết cái tiêu đề của bạn phải đổi lại là: "Các cụ tư vấn giúp em các nguyên tắc đặt cam với" chứ không phải là "Các cụ tư vấn giúp em các mẹo đặt cam với". Vì đặt cam phải đúng nguyên tắc chứ không phải dùng mẹo.
Đặt cam là một công việc phải làm trong quá trình lắp ráp tất cả các loại động cơ 4 kỳ. Mục đích là để xác lập vị trí đúng giữa trục khuỷu với trục cam bảo đảm pha phối khí đấ được thiết kế. Tùy theo các loại truyền động từ trục khuỷu sang trục cam bằng bánh răng, xích hay đai mà nhà sản xuất đã có cách đánh dấu khác nhau ở mỗi loại động cơ khác nhau. Ở một số động cơ nhà sản xuất không đánh dấu mà dùng bộ dụng cụ định vị vị trí trục khuỷu và vị trí trục cam khi lắp ráp. Bản chất của các phương pháp này là như nhau.
Người thơ sửa chữa động cơ phải nắm chắc phần này để khi lắp ráp đặt cam cho đúng. Nếu nắm chắc thì thậm chí mất dấu hoặc không dấu vẫn có thể xác định lại dấu để lắp cho đúng. Và phải rèn luyện thói quen kiểm tra dấu đặt cam (kể cả dấu đặt bơm cao áp và dấu đặt lửa nếu có) trước khi tháo rã động cơ.

DZCARVN

Tài xế O-H
Chả là đợt trước có xem thầy em đặt cam dòng xe ford thầy có bảo dòng ford hay dấu cam lắm,thấy thầy mài thanh sắt mỏng rồi căn vào 2 trục cam,sau đó xem hành trình của piston 1 và 4,ở dưới thầy có cắm 1 cái dưỡng gì ấy,các cụ am hiểu chỉ bảo giúp em với ạ

ĐÓ LÀ FORD FOCUS TƯƠNG TỰ MAZDA CAM KHÔNG CÓ DẤU PHẢI ĐẶT THEO DƯỠNG (THANH SẮT DÀI DÀI) VÀ CHỐT HÃM CỐT MÁY (MỤC SỐ 8 TRONG HÌNH CỦA BÁC CHECKCAR)- TẠI SAO NHƯ VẬY? LÀ BỞI MỤC ĐÍCH CỦA NHÀ SẢN XUẤT ĐỂ TRÁNH TRƯỜNG HỢP CÔNG NHÂN LƠ ĐÃNG HOẶC MỆT MỎI CŨNG KHÔNG THỂ LẮP SAI CAM ĐƯỢC-CÁCH CÂN CAM NÀY RẤT HAY VÀ TIN TƯỞNG 100% -CHẮC EM CÒN TRẺ LẮM CHO NÊN THẦY EM CẢM THẤY CHƯA PHẢI LÚC ĐỂ CHỈ DẪN THÔI, CỐ GẮNG NHIỀU NHÉ.:lx

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên