Cần giúp đỡ Nisan Livina MT 2012 rút giắc chân ga sau khi cắm lại khởi động thì bị báo check

O

oto_123

Khách
Thưa các cụ hôm nay nhà cháu không làm nhưng được ông bạn nhờ hỏi các cụ xem tình trang của em nisan livina MT 2012 là như thế này bạn tôi nó rút giắc chân ga sau khi cắm lại khở động thì bị báo check vì điều kiên máy móc không có nên hơi khó khăn thực tế thì rút ra và đã cắm lại bây giờ còn cái khó là xóa như thế nào thưa các cụ! xin chỉ giáo, đội ơn các cụ

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Hom trước mình bị một em đấy phải dùng camen vg reset ah mà phải làm thêm vài thao tác nữa mơí resetdc chừ ko reset như thông thường đâu nhé có máy mà ko biets cach reset cũng ko dc em này muốn reset căm máy vào chon thiet lập lại vi trí bướm ga ,diều kiên nổ máy .đạp côn vào số lùi đồng thời đạp phanh sau đó nhả chân côn từ từ vòng tua máy xuống khoảng 750 đến 800 giữ trạng thá như vậy 5 s nhả hẳn chân côn vẫn đạp phanh cho động cơ chết máy sau đó tắt chìa khóa ra số N bật chìa khóa lại và nổ máy là ok phát một ăn ngay chúc bác thành công

bomphunong_91

Tài xế O-H
Hom trước mình bị một em đấy phải dùng camen vg reset ah mà phải làm thêm vài thao tác nữa mơí resetdc chừ ko reset như thông thường đâu nhé có máy mà ko biets cach reset cũng ko dc em này muốn reset căm máy vào chon thiet lập lại vi trí bướm ga ,diều kiên nổ máy .đạp côn vào số lùi đồng thời đạp phanh sau đó nhả chân côn từ từ vòng tua máy xuống khoảng 750 đến 800 giữ trạng thá như vậy 5 s nhả hẳn chân côn vẫn đạp phanh cho động cơ chết máy sau đó tắt chìa khóa ra số N bật chìa khóa lại và nổ máy là ok phát một ăn ngay chúc bác thành công
thường thì những sẽ bình thường tháo âm xóa lỗi xong thì nó lại đưa về chế độ tiêu chuẩn sau đó hiệu chỉnh lại dần => hơi tốn nhiên liệu lúc đầu cụ ạ

O

oto_123

Khách
Cảm ơn các cụ, vẫn không xóa được lỗi cac cụ ak

mrdp

Tài xế O-H
Em thấy cũng có xe tháo ác quy không tăt được đèn check nỗi cũ nhưng qua nhiều lần khỏi động lại hết bác ạ hình như thằng laceti cdx càn 40 lần sấy nóng động cơ sao đấy.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên