Hyundai tải 1 tấn!! xả gió hoài nhưng chân thắng vẫn thấp

T
Bình luận: 28Lượt xem: 4,110

trankhanh62

Tài xế O-H
Dạ số là em với mấy anh trong xưởng làm con hyundai tải 1 tấn mà xả gió hoài mÀ chân thắng vẫn sâu không đầy lên được, đầy tý nó lại sâu xuống!! không biết lỗi gì trong khi đã kiểm tra không có chỗ nào bị xì dầu! có anh thợ chính mà ổng về quê cưới vợ, gọi điện lại không bắt máy! mấy bác biết chỉ em làm với!

docbuo2005

Tài xế O-H
Cụ có bịt đường dầu không hay cho nó chảy thoải mái thế.chán ùi thì cụ cú ngồi trên mà đổ dầu vào.ở dưới thì cho chảy thoải mái đi.kiếm gi hứng dầu lại nha.không thì tốn dầu lém.và ngồi hút thuốc uống nước thôi.
còn nhìu lắm nhưng e kũng chỉ làm tù mù thôi.nhưng chỉ khi làm tổng trên e ms bị:cp

truongnguyen268

Tài xế O-H
Dạ số là em với mấy anh trong xưởng làm con hyundai tải 1 tấn mà xả gió hoài mÀ chân thắng vẫn sâu không đầy lên được, đầy tý nó lại sâu xuống!! không biết lỗi gì trong khi đã kiểm tra không có chỗ nào bị xì dầu! có anh thợ chính mà ổng về quê cưới vợ, gọi điện lại không bắt máy! mấy bác biết chỉ em làm với!
khi bạn xả gió nên xả ở con heo cái trước. sau khi xả gió ở con heo cái xong mới xả xuống heo con. trong khi xả bạn nên châm đầy đủ dầu thắng, đừng để nó hụt. nếu xe có abs thì nên nổ máy rồi mới xả
đối với 1 số dòng xe mà ống dầu nhỏ. rất khó để xả hết gió. đối với trường hợp này bạn nên dùng 1 cái bơm, bơm từ dưới ngược lên trên, có vậy mới hết gió được. goodluck!

mrdp

Tài xế O-H
Nếu bác để khe hở má phanh và tăng bua rộng quá cũng thấp trân trừơng hợp này sả mãi vẫn vậy bác kiểm tra xem.

egine

Tài xế O-H
Xe 1 tấn có servo không cần nổ máy vẫn xả được mà ? Chân phanh nhẹ, không cương được thì hẳn là xì đâu đó rồi. Đề nghị cụ kiểm tra thật kỹ lại ... Nhồi nhiều vào tức khắc sẽ tìm ra chỗ xì.

Phongtrinhxuan

Tài xế O-H
Nếu mọi thứ tốt hết rồi mà xả air mãi không được thì không xả nữa, đi chơi chiều về xả là được vì lúc này bọt khí li ti bám trên thành đường ống nó chưa ngoi lên đâu, đợi khi ngoi hết lên thì xả.

born-@

Trai Nghèo Xứ Quảng
Cách xả air cùng với 1 người khác giúp xả air:

Cách này chuyên nghiệp và hiệu suất cao.:5:
a. Nới lỏng các ốc bắt bánh xe (nhưng ko tháo rời ra). Kích xe lên & kê với con đội (jack stand), kiểm tra xe xem có bị nghiêng/lệch ko trước khi tháo 4 bánh xe. Sau khi kiểm tra ok thì tháo rời 4 bánh xe ra. Bước này có thể là không cần cũng được.

b. Mở nắp capo & kiểm tra hộp dầu phanh xem có đủ dầu ko. Nếu thiếu thì đổ thêm dầu phanh. Người giúp bạn sẽ ngồi trong xe để chuẩn bị đạp phanh xả air. Kiểm tra mức dầu phanh trong bình chứa trong lúc xả air, nếu hụt thì phải đổ thêm trước khi tiếp tục xả các cụm phanh còn lại.

c. Xả air lần lượt theo thứ tự: phanh sau bên phải (vị trí tay phải của lái xe, mặt nhìn ra phía trước), phanh sau bên trái, phanh trước bên phải & cuối cùng là phanh trước bên trái.

d. Qui ước với người đạp phanh: khi bạn ở ngoài xe mở ốc xả ra 1/4 vòng hô lớn: XUỐNG thì bạn trong xe từ từ đạp phanh xuống hết cỡ và khi chân phanh chạm sàn xe thì bạn hô: XUỐNG và nhớ GIỮ NGUYÊN CHÂN PHANH, KÔ DC NHẢ LÊN. Sau khi nghe hiệu lệnh từ bác trong xe, bạn ngoài xe đóng van xả lại và hô: LÊN. Bạn trong xe nhả chân phanh ra để cho bàn đạp phanh trở về vị trí cũ. Khi bàn phanh lên hết & dừng lại thì hô: LÊN. Cứ tiếp tục như vậy cho các cụm phanh còn lại. Mục đích hô to như vậy là để 2 bạn phối hợp nhịp nhàng, và điều quan trọng là ko để air lọt/lộn vào trong hệ thống trong khi xả air.

e. Sau khi xả xong, kiểm tra 1 lần nữa mức dầu trong bình chứa. Lau sạch dầu phanh trên cụm phanh. Lắp 4 bánh vào, bắt ốc, vặn chặt mức có thể. Hạ xe xuống & siết lại các ốc theo chuẩn. Lái thử xe xem còn hiện tượng cũ ko.

forklifthc

Tài xế O-H
Theo mình thì trước khi xả gió, bạn nên điều chỉnh khe hở giữa má phanh và tăng bua cho phù hợp, sau đó kiếm cái Xi-lanh bơm tiêm ấy, bơm đầy dầu phanh vào 2 đường ống xuống 2 bánh, rùi xả ở tổng trên( heo cái) trước, sau đó mới xả ở heo con( xả ở bánh xe).nếu vẫn không được thì tốt nhất bạn nên kiếm 1 cái bơm xe đạp hoặc 1 cái xi-lanh tiêm(loại dành cho thú y), bơm ngược dầu phanh từ dưới bánh lên, làm cả 2 bên bánh xe. Nếu xe bạn dùng phanh trợ lực chân không thì nên nổ máy trong khí xả gió. Chúc bạn thành công !:cp

baotohalong62

Tài xế O-H
Tăng bó bánh lại vào gầm xe buộc cái cần tự động tải rồi mới xả.xả xong rồi nới bánh ra .nếu phanh thấp quá ?tăng chân đạp lên cao quá sẽ bó đấy.chúc thành công.

egine

Tài xế O-H
Dạ thưa cụ là cứ nới lỏng cái tăng đưa bố thắng đi, xả xong rồi ta hãy tiến hành cân bố. Ở dòng xe này luôn là heo cái 2 buồng, buồng thứ nhất cho 2 bánh sau, buồng thứ 2 cho 2 bánh trước. Đôi khi 1 cầu, 2 bánh chỉ có 1 ốc xả gió. Cụ kiểm tra kĩ lại chỗ cái bát bắt servo với heo cái xem có thủng hay xì không, xe cũ đôi khi cupen không chuẩn được ? Ống dầu có rỉ hay không. Chúc cụ mau ... xả được gió và thông báo cho anh em :))

buitandat

Tài xế O-H
Kiểm tra lại 2 bánh trước xem óc xã gió nằm trên hay nằm dưới nhé.4nằm trên mới xã hết gió được/heo bánh sau cũng vậy nha ống dầu vào luôn luôn nằm dưới. bác xem lại đi nhé

trungphuong10

Tài xế O-H
Do khe hở giữa má phanh và tăng bua quá lớn lên mới sẩy ra hiện tượng chân phanh sâu mà không đẩy lên được. mà khi đạp phanh ăn thì phải đạp nhiều lần phanh mới ăn. chính vì vậy bác chỉ cần điều chỉnh lại cơ cấu tăng phanh tự động bằng cách gẩy con cóc làm cho má phanh ăn sát tăng bua phanh là được.

bungati2012

Tài xế O-H
Xe thế nào rùi cụ
lúc tháo thay heo con cụ có kẹp đường dầu không hay chảy hết
nếu để chảy hết thì cụ phải xả từ tổng trước rồi mới xả e heo
kiểm tra tổng có bẩn không,tổng mà bẩn thì xin lỗi là không xả dc
dầu phanh nữa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên