KIA Morning P2188 cầu cứu

vungocton999
Bình luận: 7Lượt xem: 5,078

vungocton999

Tài xế O-H
Em gặp con này khoai quá cầu cứu các cụ
Xe Kia Morning số sàn 2013, xe vào xưởng với tình trạng khói đen, báo lỗi động cơ, mức tiêu thụ nhiên liệu trên màn hình táo lô báo 40l/100 km. Nghe khách hàng nói xe mới xúc bình xăng ở xưởng khác do xăng lẫn nước. Bên em cắm GDS kiểm tra thì báo lỗi P2188 (system too rich at idle), kèm theo hiện tượng mói khói mù.
Kiểm tra current data: lượng phun của 4 kim phun đều là 10ms, trong khi xe bình thường là 3ms
Bên em đã thực hiện
1. Thay lọc xăng KQ: không hết bệnh ( lọc rất bẩn)
2. Thay mô tơ bơm KQ: không hết bệnh
3. Vệ sinh kim phun KQ: không hết bệnh
4. Thay cả cụm bơm KQ: hết bệnh ( từ 13h 16/6)

Nhưng khách vừa gọi điện cho em (18h 26/6) báo xe lại bị bệnh như cũ, các bác tư vẫn giải quyết con này giúp em với

bungati2012

Tài xế O-H
P2188 system too rich at idle bank 1 (hệ thống quá giàu nhiên liệu tại chế độ cầm trừng)
cụ kiểm tra lại thông số của
cảm biến oxy
cảm biến MAF
kiểm tra sự rò rỉ không khí nếu có
ngoài ra lỗi này còn suất hiện do sự điều chỉnh áp suất nhiên liệu (nguyên nhân có thể từ hộp) nhưng mà ẻm này đời 2013 thì em ngĩ họp ôke

auto22

Tài xế O-H
com này nó mà bị khói đen vậy nếu kèm theo mùi xăng sống thì đúng là bị cảm biến oxy rồi đó bác. Ngày mai xe lên bác thử rút thư cảm biên oxy rakhoảng 30s xem có khác không. Em có làm con SORENTO cung bị như vay nhưng nó còn bị dật nữa. Rút cảm biến oxy ra mấy nổ bình thường.
chúc bác thành công .

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Em gặp con này khoai quá cầu cứu các cụ
Xe Kia Morning số sàn 2013, xe vào xưởng với tình trạng khói đen, báo lỗi động cơ, mức tiêu thụ nhiên liệu trên màn hình táo lô báo 40l/100 km. Nghe khách hàng nói xe mới xúc bình xăng ở xưởng khác do xăng lẫn nước. Bên em cắm GDS kiểm tra thì báo lỗi P2188 (system too rich at idle), kèm theo hiện tượng mói khói mù.
Kiểm tra current data: lượng phun của 4 kim phun đều là 10ms, trong khi xe bình thường là 3ms
Bên em đã thực hiện
1. Thay lọc xăng KQ: không hết bệnh ( lọc rất bẩn)
2. Thay mô tơ bơm KQ: không hết bệnh
3. Vệ sinh kim phun KQ: không hết bệnh
4. Thay cả cụm bơm KQ: hết bệnh ( từ 13h 16/6)

Nhưng khách vừa gọi điện cho em (18h 26/6) báo xe lại bị bệnh như cũ, các bác tư vẫn giải quyết con này giúp em với
Giờ này vẫn đang cày ,cụ chăm chỉ quá.Khỏi mượn ECU thử làm gì ,chả có lý do gì ạ.Phiên bản này có 1 con Oxy thì phải ,cụ thử tháo ra xem sao.Vệ sinh nếu không được thì thay thử đi nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên