Mạch đèn sương mù xe kia forte 2010

H
Bình luận: 6Lượt xem: 5,306

hondacuper

Tài xế O-H
Của bác đây:

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Các bác ai có mạch điện đèn sương mù xe kia forte cho e với ạ e đang cần để xử lý con kia forte đời 2010 mail của e là thienduongxanh8812@gmail.com

Chắc chả cần mạch đâu.Kiểm tra cầu chì ,câu thử relay đèn gầm mà thấy nó sáng là tăm phần tăm bị công tắc rồi (trừ khi xe đã tai nạn ,đứt dây đâu đó :lx:lx:lx).Công tắc bị đứt dây màu vàng bên trong do quá ngắn (lỗi NSX) =>Phương án 1 là thay công tắc ,phương án 2 là tháo ra hàn dây (khá là mất thời gian ạ)

hoangdlna

Tài xế O-H
Vâng con này dúng thế đấy bác ạ e câu tắt wua role den sáng bình thường ạ e cũng đã tháo công tắc rôi nhưng do ko có dây nào thông với chân khiển của role cả nguồn dương của role vấn có bác e bao thay công tắc nhưng ja cao quá vây là e đấu theo dèn cos luôn cám ơn bác nhièu :lx

mr.tung.oto

Tài xế O-H
Thay làm gì hả cụ forte hay bị lỗi này lắm tháo ra hàn . ở đầu công tắc phas cos và đèn gần đó có cái chốt cụ chế cái vít anh cạnh nhỏ ( bằng lò so cho cứng ) xoay cái chốt ra rồi tút cái đầu ra hàn cái dây mầu vàng là ok thôi .dễ thôi mà làm chậm 20 phút nhanh 10 phút xong cụ ạ!

Shinshinogi

Tài xế O-H
Thay làm gì hả cụ forte hay bị lỗi này lắm tháo ra hàn . ở đầu công tắc phas cos và đèn gần đó có cái chốt cụ chế cái vít anh cạnh nhỏ ( bằng lò so cho cứng ) xoay cái chốt ra rồi tút cái đầu ra hàn cái dây mầu vàng là ok thôi .dễ thôi mà làm chậm 20 phút nhanh 10 phút xong cụ ạ!
Có thể dòng Fote bị lỗi công tắc đèn gầm thì phải em đã thay nhiều xe rồi, theo em cụ nên thay mới đi ah, hàn lại như cụ không được lâu đâu ah, em cũng đa hàn, chế lại nhưng chỉ được một thời gian ngắn là hỏng thề là từ đó thay mới, với lại giá mới cũng không đắt ah.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên