Spark bỏ máy. nhờ anh em cho ý kiến

BQHauto
Bình luận: 25Lượt xem: 8,925

BQHauto

Giữ xe
Thưa các cụ. Hiện nay em đang kiểm tra và sử lý bệnh của nó bị bỏ máy số 3. Máy nổ rung rật, kiểm tra buzy tốt, dây cao áp tốt, rút dâycao áp máy 3 ra thì không có điên ( không đánh lửa ra ) nhưng tháo hẳn mobin ra một lúc và lắp lại thì lại có điện. Nhưng một lúc lại mất lửa may 3. Cứ như vậy liên tục và em đã thay mobin khác hiện tượng cũng y như vậy không có gì thay đổi. Mong các cụ có ý kiến và giúp đỡ.

tranat

Tài xế O-H
Bác thử tháo mô bin ra rùi cam giắc điện vào nổ thư xem bệnh em nó có khác không ? bác xem cho em cái gjaws điện và đường đây nhé bác .

BQHauto

Giữ xe
Cái jắc điện thì em đã kiểm tra rồi. đường dây thì cũng đã xem rất kỹ. cơ bản là lúc thì có điện cao áp máy 3 lúc thì không có. em đang nghi là chết mobin. ( spark đời 2010 các cụ ạ. ).

phalaidat

Tài xế O-H
Chỉ mất mỗi máy số 3 thôi sao em này mỗi bô bin dùng cho 1 máy mà cụ, nếu máy 3 không có lửa cụ đã thay bô bin rồi thì xem lại dây từ ECM xuống đi có thể bị chợp trờn .

HuongPhuXuyen

Tài xế O-H
Nếu cụ đã thay bôbin mới rồi thử lại mà vẫn như vậy thì chỉ có kiểm tra lại đương dây từ bô bin vào trong hộp thôi.rất có thể bị chập chờn.mà bệnh chập chờn rất khó phát hiện cụ phải thật tỉnh.

truongnguyen268

Tài xế O-H
Thưa các cụ. Hiện nay em đang kiểm tra và sử lý bệnh của nó bị bỏ máy số 3. Máy nổ rung rật, kiểm tra buzy tốt, dây cao áp tốt, rút dâycao áp máy 3 ra thì không có điên ( không đánh lửa ra ) nhưng tháo hẳn mobin ra một lúc và lắp lại thì lại có điện. Nhưng một lúc lại mất lửa may 3. Cứ như vậy liên tục và em đã thay mobin khác hiện tượng cũng y như vậy không có gì thay đổi. Mong các cụ có ý kiến và giúp đỡ.
thay dây phin máy 3 đi chứ chờ gì nữa bác, bệnh rõ quá rồi =))

hung dong anh

Tài xế O-H
Theo mình bạn nên kiêm tra kỹ lại đi chứ matit spack đời 2010 còn rất mới thì khó có thể bị moobin hoặc hộp được dây cao áp thì lại ngắn nên rất ít khi bị đứt ngầm như các đời dùng chia điện . bệnh bỏ máy của spack thường do mất hơi động cơ là chủ yếu chứ mình chưa gặp xe nào bị do mobin và dây cao áp

mazda3

Tài xế O-H
Thi bác hãy kiểm tra lại tín ra từ hộp .
làm lai các giắc điện .đo kiểm tra lai dây pin .
nếu bobin mà chết thì lửa lúc có lúc không như thế !
chúc bác thành công

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Bac chủ thớt nói thay bô bin rồi vẫn thế rồi lại nói là nghi chết bô bin? Spark em thay vài cái bo bin rồi.không phải là không hỏng đâu.hiện tượng mất cao áp 1 máy như thế đa phần là thay bô bin là ok.và chắc chắn máy sẽ báo lỗi. thêm nữa em làm con Spark 1 mất tín hiệu phun xăng máy 3,rút giắc ra kiểm tra có điện chân giắc,thay kim vẫn thế.máy cũng báo lỗi kim phun máy 3.cuối cùng nó bị đứt dây mát của cảm biến cam.cái này em cũng có bài trên diễn đàn rồi đó,chuyện lạ nhưng là bệnh thật.cái giắc cảm biến cam gần với cổ hút khi máy rung hay bị hỏng,em hàn mấy chú rồi.bác kiểm tra thêm nhé

BQHauto

Giữ xe
Cảm ơn các cụ đã cho ý kiến rất bố ích. Sau khi đăng bài thì xe của khách đi về. Từ hôm đó đến h chưa quay lại. E gọi dt cho khach thì bệnh vẫn vậy lúc sống lúc chết. Thưa cụ BOYHAIPHONG em chộm nghĩ đất dây cảm biến cam mà lại báo lỗi máy 3 thì đúng là chuyện lạ vậy. Khi nào xe quyay lại em kiemr tra kỹ ạ. Và lại những dòng xe ít tiền như matit thì chỉ được kiểm soát phần điều khiển thôi còn phần chấp hành không được báo đâu cụ ạ. Còn e vẫn nghi là chết mobin vì không có j vô lý khi nó bị lỗi ngay khi còn mới nguyên mới mua về. Người sống khoảng 70-80. Sao em bé mới sinh ra đã vội qua đời.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Cảm ơn các cụ đã cho ý kiến rất bố ích. Sau khi đăng bài thì xe của khách đi về. Từ hôm đó đến h chưa quay lại. E gọi dt cho khach thì bệnh vẫn vậy lúc sống lúc chết. Thưa cụ BOYHAIPHONG em chộm nghĩ đất dây cảm biến cam mà lại báo lỗi máy 3 thì đúng là chuyện lạ vậy. Khi nào xe quyay lại em kiemr tra kỹ ạ. Và lại những dòng xe ít tiền như matit thì chỉ được kiểm soát phần điều khiển thôi còn phần chấp hành không được báo đâu cụ ạ. Còn e vẫn nghi là chết mobin vì không có j vô lý khi nó bị lỗi ngay khi còn mới nguyên mới mua về. Người sống khoảng 70-80. Sao em bé mới sinh ra đã vội qua đời.

hyhy.thế nên em mới nói là có rất nhiều cái hay mà mình nghĩ là nó không thể mà. khi nào có kết quả bác thông tin cho anh em biết nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên