Kia morning không nổ

congtuxuthanh
Bình luận: 7Lượt xem: 2,025

tempra

Tài xế O-H
kiểm tra cảm bien truc cơ

Cụ để nguyên cảm biến trong xe để kiểm tra nhe .Một dây nối mát,hai dây còn lại thông nhau cụ dùng đồng hồ vạn năng chọn nấc đo điện áp xoay chiều mức 10v đo điện áp 2 đầu dây thông nhau khi đề lôi máy,nếu kim đồng hồ có nhúc nhích trong khoảng từ 1v>2v thì ok,nếu kim đồng hồ k nhúc nhích thì phải kiểm tra làm rõ đứt hay chập nhé!

auto22

Tài xế O-H
Con cảm biến này 3 chân 1 là chân mát từ hộp ra, chân 2 là chân tín hiệu từ hộp, chân 3 là lửa trực tiếp từ hộp cầu chì .
Nếu cảm biến này chết thì test là biết mà bác.

congtuxuthanh

Tài xế O-H
Dùng máy scan là dc ko càn phải đo,nếu ko có máy chuẩn đoán thì làm theo bác tempra

đội ơn các cụ!loai hoay mãi thì em gõ cho con cảm biên trục cơ vài cái thế là xe lại nổ ngon lành nhưng đợc đến giờ nó lại chết máy và không nổ được các cụ ak, thay con cảm biến trục cơ khác cung vậy luôn không nổ vì mất xăng mất lửa, khiểm tra càu chì ngon lành hết ak

hathele

Tài xế O-H
Cụ cắm máy chẩn đoán vào sau đó vào datalist đọc thông số của cảm biến khi khởi động xem sao

thangcuongvn

Tài xế O-H
Bác tháo con cảm biến ấy và ca cái vành răng cảm ứng của nó ra, nhưng đừng có rút rắc của nó ra, rồi tháo rút 1 cao áp ra cắm bugi vào va bật chìa khóa điện sau đó bác quay cái vành răng cảm ứng đó rồi nhìn xem bugi co đánh lửa không? Nếu có thi cảm biến vẫn tốt.do không có scan và đồng hồ nên bên em toàn kiểm tra thế thôi.

Shinshinogi

Tài xế O-H
đội ơn các cụ!loai hoay mãi thì em gõ cho con cảm biên trục cơ vài cái thế là xe lại nổ ngon lành nhưng đợc đến giờ nó lại chết máy và không nổ được các cụ ak, thay con cảm biến trục cơ khác cung vậy luôn không nổ vì mất xăng mất lửa, khiểm tra càu chì ngon lành hết ak

Bạn cần phải dùng máy test xem báo lỗi gì vì đã thay cb khác rồi mà không nổ thì chắc chắn vẫn còn lỗi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên