Thước lái điện xe hyundai i30

panda_gmb
Bình luận: 36Lượt xem: 11,085

panda_gmb

Tài xế O-H
Chào các cụ!
Em vô vấn đề luôn ạ.hôm nay xưởng chỗ em có khách mang qua con hyundai i30 bệnh của xe là khi quay vô lăng thì có tiếng kêu " cộc cộc..cộc" nhỏ.em nhìn trên tap lô thì ko thấy báo lỗi gì cả.nên em tiến hành tháo vô lăng và cụm điều khiển thước lái ra.em kiểm tra các bạc đạn ở cụm điều khiển thước thì vẫn tốt nên chỉ thêm ít mõ bò vô thôi.em gắn lại vẫn còn bệnh.
Em tháo luôn duôi chuột kiểm tra 2 đầu bạc đạn chữ thập thì bạc dạn vẫn tốt ạ.
Giờ em nghi ngờ cụm điều khiển thước thôi.mà em chưa có kinh nghiệm xửa thước điện xe này.em xin các cụ có kinh nghiệm nhiều về thước điện chỉ giáo cho em với ạ.

nguyenvuong

Tài xế O-H
Trường hợp của cụ em nghĩ nhiều đến motor trợ lực tiếp xúc với vành răng vô lăng. nó có độ dơ cơ khí nên khi đánh lái nghe thấy tiếng lục cục phát ra. cụ mượn thử xe khác xem thế nào?

hondaaacu

Tài xế O-H
Cái tiếng kêu côc cộc khi quay vo lăng k nhất thiết là kêu ở hệ thống lái,có thể bulong gầm,bulong chữ A lỏng,bác phải xem chính xác đã.bác chạy có kêu k bác.xe lái điện e nghĩ đa phần kêu là do cái bạc nhựa!ý e z đó bác

lynhan

Tài xế O-H
Chào các cụ!
Em vô vấn đề luôn ạ.hôm nay xưởng chỗ em có khách mang qua con hyundai i30 bệnh của xe là khi quay vô lăng thì có tiếng kêu " cộc cộc..cộc" nhỏ.em nhìn trên tap lô thì ko thấy báo lỗi gì cả.nên em tiến hành tháo vô lăng và cụm điều khiển thước lái ra.em kiểm tra các bạc đạn ở cụm điều khiển thước thì vẫn tốt nên chỉ thêm ít mõ bò vô thôi.em gắn lại vẫn còn bệnh.
Em tháo luôn duôi chuột kiểm tra 2 đầu bạc đạn chữ thập thì bạc dạn vẫn tốt ạ.
Giờ em nghi ngờ cụm điều khiển thước thôi.mà em chưa có kinh nghiệm xửa thước điện xe này.em xin các cụ có kinh nghiệm nhiều về thước điện chỉ giáo cho em với ạ.
Cụ ơ con này nhà cháu làm nhiều rồi nó bị kêu ở thước lái đấy cụ tháo thước ra tiện lại 2 đầu bạc nhựa ở 2 đầu thước là ok ngay tuy nhiên làm như thế k dc lâu đâu cụ ah tốt nhất là báo thay mới đi cụ ạ nhà e có làm nhiều thước i30 rồi nhưng time không được bao lâu cả. Chúc cụ thành công

thanhtri87

Tài xế O-H
Bệnh này bên em làm hoài, làm một phát hết luôn, bao sài luôn, nếu bác ở Hồ Chí Minh thì ghé Hyundai Tiên Phong nhé! xe bác bị bể cao su giảm chấn moto trợ lực lái.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Bác thanhtri87 có thể chia sẻ thêm cho anh em về vụ này được không ah.tuong tự thước lái KIA MỎNING em thay bạc nhựa 2 đầu thước lái cũng nhiều rồi .nhưng hôm trước gặp phải con xe kêu trong trục vô lăng chỗ mô tơ tiếp xúc với vành răng đó ah.biết chắc chắn là nó mà em không dám tháo ra làm vì chưa có nhiều kinh nghiệm.nghe bác nói hình như bác thành thạo việc này.em mong được bác chia sẻ ah

lynhan

Tài xế O-H
Nếu kêu ở trục vô lăng chỗ mô tơ tiếp xúc với vành răng thì bệnh lại giống như e lexus rx350 hoặc venza rồi cụ tham khảo bài của e ạ trên diễn đàn e cũng đã đưa lên rồi đấy ạ

anhbinhpro

O-H Daklak
Bệnh này bên em làm hoài, làm một phát hết luôn, bao sài luôn, nếu bác ở Hồ Chí Minh thì ghé Hyundai Tiên Phong nhé! xe bác bị bể cao su giảm chấn moto trợ lực lái.

Quảng cáo hyundai tiên phong dư ta, bệnh này phải kiểm tra mới phán được .nhưng phần lớn nó nằm ngay hệ thống lái trợ lực điện

panda_gmb

Tài xế O-H

Đúng như cụ nói em tháo ra moto ra thì cao su giảm chấn vỡ nát hết rồi.cho em hỏi bên bác có bán loại cao su này ko ạ.

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
Bác thanhtri87 có thể chia sẻ thêm cho anh em về vụ này được không ah.tuong tự thước lái KIA MỎNING em thay bạc nhựa 2 đầu thước lái cũng nhiều rồi .nhưng hôm trước gặp phải con xe kêu trong trục vô lăng chỗ mô tơ tiếp xúc với vành răng đó ah.biết chắc chắn là nó mà em không dám tháo ra làm vì chưa có nhiều kinh nghiệm.nghe bác nói hình như bác thành thạo việc này.em mong được bác chia sẻ ah

Bổ sung hình vẽ cụm mô tơ điện trợ lực, cách tháo mô tơ điện và kết cấu khớp nối đàn hồi có cao su giảm va đập để boyhaiphong và các bạn khác tham khảo.

otohy

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra thước lái, khớp chữ thập, bạc beo mà ok rồi thì chỉ còn mô tơ điện trợ lái thôi. Qua 1 thời gian chạy thì độ rơ giữa trục mô tơ dẫn động với trục vô lăng lớn dần => khi đánh lái kêu lục cục

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Bổ sung hình vẽ cụm mô tơ điện trợ lực, cách tháo mô tơ điện và kết cấu khớp nối đàn hồi có cao su giảm va đập để boyhaiphong và các bạn khác tham khảo.

em nhìn hình của thầy mới nhớ.cái cao su nó nằm ngay sau bánh răng của mo tơ dẫn động.cái này em cũng đã tháo của Morning và cũng không phải cài đặt gì khi chỉ tháo cụm mô tơ ra ngoài.vạy là bệnh này sẽ có triệu chứng là khi bắt đầu đánh lái sẽ kêu trong cụm mô tơ. em cảm ơn thầy nhé

xebo

Tài xế O-H
Ðề: Thước lái điện xe hyundai i30

Nguyên tắc của người thợ là phải biết nguen nhân rồi mới tháo ra,bác k nên tháo ra ngay bác nhé

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Ðề: Thước lái điện xe hyundai i30

Cao su giảm chấn của motor ạ? Xe trợ lực điện này em cũng chỉ tiện bạc nhựa thay vô thôi ,chưa thay cao su giảm chấn lần nào.Mai vô HD Tiên Phong hỏi anh Thảo xem sao :)):)):)):)).

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên