Điều hoà spark bảo dưỡng xong không lạnh

tranhungkm
Bình luận: 25Lượt xem: 6,829

tranhungkm

Tài xế O-H
Các bác giúp em với tình hình là em làm điều hoà con spark với hiện trạng la để garanti thì không lạnh một chút nào khi xe chạy trên đường xa thì lại rất lạnh,Em tháo toàn bộ hệ thống xúc rửa thay dầu thay lọc thay van tiết lưu .thì lại không lạnh sâu được như cũ hiện trạng garanti vẫn không lạnh áp cao lên rarat cao đạp ga phát la nên 20kg ngay garanti thi áp cao 17kg kim rung.áp thấp 4kg.theo các bác hệ thống của em bị vấn đề gì mong các anh em giúp đở vì kinh nghiệm còn quá yếu

Hổ Vồ

Tài xế O-H
Cụ hút chân không không kỹ. Bệnh miêu tả như ban đầu có thể do thiêú gas. Đồng thời xem lại lượng dầu,gas và giải nhiệt giàn nóng

hoangkhoa

Tài xế O-H
Muốn mát được thì cụ phải tìm cách giải nhiệt giàn nóng tốt.

và cụ phải kiểm tra như cụ hổ vồ nói ở trên nữa nhé!
chúc bác thành công nha.

tranhungkm

Tài xế O-H
Em kết luận con này nốc kém nên không lạnh được các vấn đề khác em đã kiểm tra và không thấy còn nguyên nhân ji nữa.

canhoto

Tài xế O-H
Em kết luận con này nốc kém nên không lạnh được các vấn đề khác em đã kiểm tra và không thấy còn nguyên nhân ji nữa.
Áp cao lên tới 20 thì còn kém nỗi gì nữa cụ. Em nghĩ cụ đang nạp thừa ga, cụ xả bớt cho thấp áp khoảng 1,5-2,5 còn cao áp từ 14,5-15,5 xem sao cụ nhé.

vucuong

Tài xế O-H
Các bác giúp em với tình hình là em làm điều hoà con spark với hiện trạng la để garanti thì không lạnh một chút nào khi xe chạy trên đường xa thì lại rất lạnh,Em tháo toàn bộ hệ thống xúc rửa thay dầu thay lọc thay van tiết lưu .thì lại không lạnh sâu được như cũ hiện trạng garanti vẫn không lạnh áp cao lên rarat cao đạp ga phát la nên 20kg ngay garanti thi áp cao 17kg kim rung.áp thấp 4kg.theo các bác hệ thống của em bị vấn đề gì mong các anh em giúp đở vì kinh nghiệm còn quá yếu

Làm sạch các ống dẫn ga lạnh

Đôi khi ống dẫn bẩn cũng có thể gây ra tắc nghẽn cho hệ thống làm mát. Chúng ta cũng cần kiểm tra chất lượng ga lạnh (chất lỏng dễ bay hơi khi gặp nhiệt độ cao hoặc nước bình thường) đầu vào. Xả ga lạnh và cố gắng vệ sinh thật sạch đường ống dẫn nếu nhận thấy điều hòa không làm việc.

tranhungkm

Tài xế O-H
Nếu điều chỉnh lượng ga theo đúng như bác nói la dúng theo tiêu chuẩn rùi nhưng nếu như vậy xe lại không mát tý nào em đành ép thêm dư ga một chút cho có hoi mát nhiệt độ cửa gió 20 độ quá đau lòng.từ trước tới giò chưa bao giờ em lam con nào bị nhưthế .
Áp cao lên tới 20 thì còn kém nỗi gì nữa cụ. Em nghĩ cụ đang nạp thừa ga, cụ xả bớt cho thấp áp khoảng 1,5-2,5 còn cao áp từ 14,5-15,5 xem sao cụ nhé.

khoinguyen211214

Tài xế O-H
Nếu điều chỉnh lượng ga theo đúng như bác nói la dúng theo tiêu chuẩn rùi nhưng nếu như vậy xe lại không mát tý nào em đành ép thêm dư ga một chút cho có hoi mát nhiệt độ cửa gió 20 độ quá đau lòng.từ trước tới giò chưa bao giờ em lam con nào bị nhưthế .
chào bác em cũng mới vào nghề đh.cũng gặp 2 con matiz2 cung bi bệnh như của bác ma chưa tìm ra bệnh.nếu bác giải quyết được con này rồi thì tư vấn giúp em với

baolinh2012

Tài xế O-H
bác vệ sinh có thể chưa kỹ .làm gải nhiệt giàn nóng kém.mà theo hiện tượng như của bác thì dễ em nó bị tắc phin rùi ,mới tắc thôi chưa đến nỗi tắc hẳn nên áp mới cao kiểu như thế

phu_d

Tài xế O-H
Lốc con này hỏng rùi cụ ơi

Chi_Duong

Tài xế O-H
Lốc con này hỏng rùi cụ ơi
Vãi các thánh phán hỏng block, block yếu, thiếu gas =))
Phin lọc chủ thớt thay rồi, chỉ có khả năng là hơi thừa gas và hệ thống giải nhiệt giàn nóng kém (có thể bị tắc)... Để galangti quạt giải nhiệt ko đủ giải nhiệt giàn nóng nên ko lạnh => Đi đường xa....gió lùa vào giúp giải nhiệt giàn nóng nên lạnh thôi bác thớt ạ!
Thân ái và quyết thắng ;)

vanluomckd

Tài xế O-H
Bác xem lại van tiết lưu thử, có bị bót quá ko?

DaoKhoBau

Tài xế O-H
1. Áp cao do thừa gas, thừa dầu.
2. Dàn nóng giải nhiệt kém.
3. Hệ thống quá bẩn nhưng bác đã vệ sinh súc rửa zùi thì còn 2 nguyên nhân trên thui.

buiphongtran

Tài xế O-H
vào đọc toàn thấy các cụ phán loạn hết thế này không biết cụ chủ thớt đã cày xong chưa,điều hòa matiz thì dễ rồi,ngoài hệ thống cụ chủ xem lại ga nhé nếu ga kém thì cũng không lạnh đâu trường hợp ga kém em gặp nhiều rồi, về lốc thì matiz sử dụng loại cánh gạt nên ga angti sẽ lạnh không sâu,dòng lốc này vòng tua càng lớn thì làm lạnh càng sâu nên cụ chủ đã thấy là xe đi xa vẫn lạnh sâu mà nổ angti kém,nói chung như vậy cụ nên xem lại lốc nữa. ga angti lạnh không sâu chứ vẫn lạnh nên cụ xem lại nhé
lốc matit mà bác bảo là cánh gạt thì em chịu bác rùi bác làm lạnh mấy năm rùi mà phát biểu kinh vậy nó là lốc pitong bt mà bác em nghĩ là mỗi người đóng góp 1 ý cho bác chủ còn có ai tyruwjc tiếp làm đâu mà chắc được chứ

buiphongtran

Tài xế O-H
dạ thưa cụ em mới làm lạnh có 1 năm thôi ạ,em biết là em còn rất non vào chém cho vui có gì không phải nên các cụ bỏ qua, vả lại matiz em mới làm co trăm con chứ mấy và hầu hết là chế lốc khác cụ à lạnh cu teo luôn
cái lốc chế của bác mới là cánh gạt còn lốc zin mà nói cánh gạt thì nhầm rùi nhé

aihato

Tài xế O-H
bác coi nạp ga có nhiều không dùng đồng hồ kiểm tra coi áp suất ga nếu áp suất ga giảm nén kiếm chỗ rò rỉ ga.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên