Cách đấu nối máy phát tiết chế có bốn chân

Phongtrinhxuan
Bình luận: 15Lượt xem: 8,427

Phongtrinhxuan

Tài xế O-H
Con ba chân thì em biết cách đấu rồi, còn con bốn chân này đấu như nào vậy các bác ơi.

JohnDMC

Tìm! Hỏi! Tìm!
Cho thêm thông tin về hình chụp cận cảnh, hình chụp ngang... Và con nào lắp trên xe nào được không ạ. Có lẽ nó giống loại 4 chân giắc hình chử nhật bo góc. Cung cấp thêm thông tin để có mạch cụ thể bạn nhé.

born-@

Trai Nghèo Xứ Quảng
Con ba chân thì em biết cách đấu rồi, còn con bốn chân này đấu như nào vậy các bác ơi.
Nếu loại 4 chân của Toyota có thể lấy theo mạch sau, loại này có thêm chân M để điều khiển bọ sưởi điện DTC.

Còn nếu không phải của Toyota thì cung cấp thêm thông tin. Một cái hình không, không biết được cụ ạ. Trừ khi đã gặp qua.

thong91pro

Tài xế O-H
Theo mình biết thì 2 chân gần nhau là chân nối với đèn báo sạc và chân còn lại là nối với rơ le,chân bên trái hình chụp là chân B nối với ăcquy.chân còn lại mình quên mất rùi hjhj....bạn tìm hiểu thử xem nhé

minh nhat

Tài xế O-H
Ðề: Cách đấu nối máy phát tiết chế có bốn chân

Theo sự hiểu biết nông cạn của mình thì IG: khóa điện (nguồn sau khóa), M: mát, L: đèn báo nạp, S: công tắc loại trở khi khởi động (vd như rơle đề)

elitehieu

Tài xế O-H
Ðề: Cách đấu nối máy phát tiết chế có bốn chân

Nếu loại 4 chân của Toyota có thể lấy theo mạch sau, loại này có thêm chân M để điều khiển bọ sưởi điện DTC.

Còn nếu không phải của Toyota thì cung cấp thêm thông tin. Một cái hình không, không biết được cụ ạ. Trừ khi đã gặp qua.
Đối với Toyota máy phát loại hai chân thì chỉ có chân ig và l, loại 3 chân thì có thêm s đấu vào ắc quy để nhận biết điện áp ắc quy, 4 chân thì có thêm chân M đưa về hộp ECU. bác có thể giải thích rõ hơn về chân M đưa về hộp điều khiển bộ sưởi điện DTC để làm gì không???

born-@

Trai Nghèo Xứ Quảng
Đối với Toyota máy phát loại hai chân thì chỉ có chân ig và l, loại 3 chân thì có thêm s đấu vào ắc quy để nhận biết điện áp ắc quy, 4 chân thì có thêm chân M đưa về hộp ECU. bác có thể giải thích rõ hơn về chân M đưa về hộp điều khiển bộ sưởi điện DTC để làm gì không???
Bộ phận sưởi này được dùng để hâm nóng nước làm mát động cơ khi hiệu suất sưởi không đủ.
  • Đối với xe có bộ phận sưởi điện PTC nếu bộ phận sưởi PTC được sử dụng ở trạng thái không tải của động cơ thì điện năng tiêu thụ sẽ lớn hơn điện năng do máy phát tạo ra. Vì lý do này người ta trang bị thêm cực M.
  • Cực M truyền tình trạng phát điện của máy phát tới ECU động cơ thông qua tranzisto Tr3 được lắp đồng bộ với tranzisto Tr1 để điều khiển dòng kích từ.
  • ECU động cơ điều khiển chế độ không tải của động cơ và bộ phận sưởi điện PTC theo tín hiệu được truyền từ cực M.
TS.Team CD

elitehieu

Tài xế O-H
Ðề: Re: Cách đấu nối máy phát tiết chế có bốn chân

Bộ phận sưởi này được dùng để hâm nóng nước làm mát động cơ khi hiệu suất sưởi không đủ.
  • Đối với xe có bộ phận sưởi điện PTC nếu bộ phận sưởi PTC được sử dụng ở trạng thái không tải của động cơ thì điện năng tiêu thụ sẽ lớn hơn điện năng do máy phát tạo ra. Vì lý do này người ta trang bị thêm cực M.
  • Cực M truyền tình trạng phát điện của máy phát tới ECU động cơ thông qua tranzisto Tr3 được lắp đồng bộ với tranzisto Tr1 để điều khiển dòng kích từ.
  • ECU động cơ điều khiển chế độ không tải của động cơ và bộ phận sưởi điện PTC theo tín hiệu được truyền từ cực M.
TS.Team CD
Thanks bác nhé. vậy cho em hỏi luôn là. nếu xe nào không có có bộ sưởi,hoặc ở việt nam không cần bộ sưởi thì cũng không nhất thiết phải dùng cái chân M đó phải ko bác?

manhlinhd7dhn

Tài xế O-H
Bác cho e hỏi xíu, như bác nói chân M đưa về ecu thì để ecu nhận biết dòng nạp, vậy chỉ để báo thôi ạ, ecu ko đuwa tín hiệu điều khiển ra hả bác, hay M-ic nó tự điều khiển nhờ tín hiệu từ chân S rồi, ở đây e có 1 sơ đồ mà khác của bác nên e chưa hiểu, các bác ai hiểu chỉ e vs ạ,

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác cho e hỏi xíu, như bác nói chân M đưa về ecu thì để ecu nhận biết dòng nạp, vậy chỉ để báo thôi ạ, ecu ko đuwa tín hiệu điều khiển ra hả bác, hay M-ic nó tự điều khiển nhờ tín hiệu từ chân S rồi, ở đây e có 1 sơ đồ mà khác của bác nên e chưa hiểu, các bác ai hiểu chỉ e vs ạ,

View attachment 91855
Bác nói đúng rồi đấy, chỉ để báo thôi

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

View attachment 91855
Bác chưa hiểu cái gì thì nói ra, mọi người mới biết

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên