Cần giúp đỡ xe ford fucos 2013

hung dong anh
Bình luận: 15Lượt xem: 2,906

hung dong anh

Tài xế O-H
Hôm nay xưởng tôi có tiếp nhận một xe ford focus 2.0 2013 . tình trạng xe như sau : xe mới mua vừa đi đăng ký và lắp biển song về đến nhà vẫn đang nổ máy thì tự dưng nổi hết tất cả các đèn báo trên đồng hồ taplo : đèn check sáng đèn báo dầu sáng đèn báo nạp ắc qui sáng đồng thời mất luôn lái trợ lực , mất đồng hồ tua máy và cả đồng hồ ctm cũng ko lên theo tốc độ của xe , trên mặt đồng hồ thì hiện cả chữ báo lỗi động cơ và báo lỗi luôn cả số tự động. trong khi đó động cơ vẫn nổ êm koo rung rật số tự động vẫn nhẩy bình thường . đo dòng xạc vẫn có dòng xạc bình thường . kiểm tra cầu chì không bị đứt cái nào . bác nào gặp ca này rồi xin chỉ giáo cho em với ( máy chuẩn đoán master x431 và gscan đều không vào chuẩn đoán được).

hung dong anh

Tài xế O-H
Thưa các cụ sau một loạt động tác kiểm tra mò mẫm : vệ sinh các tiếp điểm mát , dương ắc qui rồi thì kiểm tra các loại cầu chì rơ le giắc điện hộp vẫn không ra bệnh gì . nản mấy ông ford quá

tranat

Tài xế O-H
Ðề: Cần giúp đỡ xe ford fucos 2013

Khi vào xưởng cụ có lam gì không ? em nghĩ không tự nhiên nó lổi tất các đèn báo như vậy !

lynhan

Tài xế O-H

E xin nhờ đề tài bác chư thớt với ạ có khi nào hai e này bệh giống nhau nhà cháu vừa làm e venza 2010 trường hợp như cụ là tắt chìa khoá rồi mà động cơ vẫn nổ ầm ầm chỉ có điều là k ga lên được thôi chỉ nổ được ở chế độ cầm chừng e này dùng smk khi tắt thì tất cả các thiết bị tắt hết bật lên thì k có tiếng đề nữa mà máy lại ga lên dc bình thường các thiết bị lại làm việc bình thường mà e cũng chưa biết nguyên nhân tại đâu cả mong các cụ cũng tư vấn cho e với ạ

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

Cụ lập topic mới đi , anh em vào chém tí cụ ah!

Mình cũng gặp một con xe ford fucos đời 2012 xe của người quen đang đi bình thường thì đỗ lại giải lao ,khi nổ máy đi tiếp thì đề được, nhưng không nổ.Khi kéo về xưởng tất cả các thiết bị hoạt động bình thường riêng kiểm tra áp xăng thì không có .Công việc tiến hành kiểm tra rơ le + cầu chì của bơm xăng đều bình thường .Riêng nguồn về bơm xăng thì không có .Tiến hành kiểm tra thì hộp cầu chì là hộp mô đun điều khiển kiêm BCM luôn .Xe vội đi đám cưới nên mình lấy nguồn chích từ rơ le bơm xăng câu luôn vào đường xuống bơm xăng thế là nổ .Thông báo với khách chạy tạm sau quay lại sử lý tiếp .Vì khách ở tỉnh xa nên không thấy quay trở lại nữa .Sau này gặp ông em làm kt ở ford thì em nói hay bị hỏng hộp cầu chì và phải thay mới đồng thời hộp này phải cài đặt lại thì ecm nó mới nhận . Theo các Bác là thông tin của kt ford có đúng không .các bác cho thêm bình luận .Đúng là quá nản với ford mà xe còn bảo hành .

nguyenquynh2809

Tài xế O-H

Hôm nay xưởng tôi có tiếp nhận một xe ford focus 2.0 2013 . tình trạng xe như sau : xe mới mua vừa đi đăng ký và lắp biển song về đến nhà vẫn đang nổ máy thì tự dưng nổi hết tất cả các đèn báo trên đồng hồ taplo : đèn check sáng đèn báo dầu sáng đèn báo nạp ắc qui sáng đồng thời mất luôn lái trợ lực , mất đồng hồ tua máy và cả đồng hồ ctm cũng ko lên theo tốc độ của xe , trên mặt đồng hồ thì hiện cả chữ báo lỗi động cơ và báo lỗi luôn cả số tự động. trong khi đó động cơ vẫn nổ êm koo rung rật số tự động vẫn nhẩy bình thường . đo dòng xạc vẫn có dòng xạc bình thường . kiểm tra cầu chì không bị đứt cái nào . bác nào gặp ca này rồi xin chỉ giáo cho em với ( máy chuẩn đoán master x431 và gscan đều không vào chuẩn đoán được).
Bac dem vao phu my ford o quan 2 em coi giup cho, KCN Cat Lai 2, phuong thanh my loi, q2, tp hcm. ben em co may chan doan duoc con nay

hathele

Tài xế O-H

Em cũng gặp một em ford fucos 2009 chỉ làm mấy cái bóng đèn mà làm xong đề nổ không tắt đi được, dút chìa ra cũng không tắt mang chìa đi xa cũng không tắt em không biết phải làm gì mất 3 ngày nên em đành câu thêm 2 rơle để cho nó tắt được máy bác ạ. h em vẫn ngán fucos :D:D:D:D

oto16ahn

Tài xế O-H
Em cũng gặp một em ford fucos 2009 chỉ làm mấy cái bóng đèn mà làm xong đề nổ không tắt đi được, dút chìa ra cũng không tắt mang chìa đi xa cũng không tắt em không biết phải làm gì mất 3 ngày nên em đành câu thêm 2 rơle để cho nó tắt được máy bác ạ. h em vẫn ngán fucos :D:D:D:D

Em gặp rồi trên Vonvagen.em ra bảng cầu chỉ dút vội mấy cái.nó tắt máy rồi ok chả còn hiện tượng này .

tranquynhnd

Tài xế O-H

Fordcut rất hay bị nỗi mạng can cụ dùng đồng hồ đo hai chân trên cùng(ngang hàng) gía trị trở khoảng 60-65ôm nếu nhỏ hơn gía trị trên là bị lỗi can cao cụ thử vệ sinh cái giắc ở ngay chỗ vách bên phải và vách bên trái xem sao mong cụ sớm khỏi bệnh

.

minhcop

Tài xế O-H

Có thể bị chàn bộ nhớ ECM không cụ?cụ thử reset lại ECM bằng GSCAN xem sao???

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

Có thể do lỗi CAN .mình gặp một trường hợp xe I20 đời 2011 .Xe hiện tượng nổ máy được nhưng táp lô nổi đèn ABS ,nổ máy vào số là chết máy luôn. Dùng GDS không vào được trong mọi điều kiện . Đo 2 đầu mạch của CAN giá trị bằng 0 .Xe còn bảo hành đành phải đưa vào hãng .

Huyndai Getz1.1

Tài xế O-H

Bác có đấu đá gì thêm không?VD còi hay đầu DVD hay camera...trước em cũng có con Vios đấu đồng hồ tính tiền taxi cũng bị y hệt hiện tượng như con Ford của Bác. Tìm nguyên nhân 2-3 ngày không ra gì cả. Cuối cùng không tìm nữa lại nghĩ ra là do trích nguồn bị sai. sau đó đấu trả lại như cũ thì Ok Bác ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên