Zinger- cần các bác có chuyên môn cao

B
Bình luận: 13Lượt xem: 3,667

baohong93

Tài xế O-H
Mình đi xe Zinger Vì không có am hiểu về kỹ thuật nên đưa vài thắc mắc lên đây nhờ các bác xem và nghiên cứu, tư vấn cho :
1 - Loại xe này không có chế độ tự khóa cửa khi xe đã chạy mà phải khóa bằng tay
Xin hỏi cái này có thể cài đặt trong hộp đen của xe không

2 - Khi đi thay BUGI, hãng thay 4 chiếc nhưng lại thấy ghi made in china
Xin hỏi, nếu không tính đến độ bền thì tác dụng của loại này so với của các hãng có tên tuổi có hơn nhau gì không

3- Khi chạy, có lúc cảm giác xe rất ì, không thoát
Xin hỏi , cái này do thiếu nhiên liệu, nóng máy, bugi kém, lọc xăng bẩn.... hay vì chất lượng nhiên liệu - Có thể test lỗi bằng máy để tìm nguyên nhân không

..............

Cảm ơn các bác nhiều !!!

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Ðề: Zinger- cần các bác có chuyên môn cao

Mình đi xe Zinger Vì không có am hiểu về kỹ thuật nên đưa vài thắc mắc lên đây nhờ các bác xem và nghiên cứu, tư vấn cho :
1 - Loại xe này không có chế độ tự khóa cửa khi xe đã chạy mà phải khóa bằng tay

Xin hỏi, nếu không tính đến độ bền thì tác dụng của loại này so với của các hãng có tên tuổi có hơn nhau gì không

Xin hỏi , cái này do thiếu nhiên liệu, nóng máy, bugi kém, lọc xăng bẩn.... hay vì chất lượng nhiên liệu - Có thể test lỗi bằng máy để tìm nguyên nhân không

..............

Cảm ơn các bác nhiều !!!

..............

Cảm ơn các bác nhiều !!!
_chế độ look tự động là do nhà sản xuất lập trình sẵn trong các hộ điều khiển, khi đạt tốc độ được lập trình sẽ có tín hiệu điều khiển cho bộ tổng khiển cửa hoạt động.như vậy bác không thể lập trình được cái này mà đó là việc của các nhà sản xuất.bác có thể đấu bộ tổng khiển khác có chế độ tương tự.trên OH đã có 1 sản phẩm mang tên Phạm Minh Nhật đó ah.
_buzi trên thị trường hiện nay có rất nhiều loại.tiền nào của ấy.giá từ 20k đến 400k/1 buzi đều có cả. từng loại bizi có những ưu điểm riêng,và hàng của trung quốc cũng rất nhiều.bác muốn yên tâm thì đừng dùng loại rẻ tiền.tiền nào của ấy mà.
_vấn đề xe ì khi tăng tốc có rất nhiều nguyên nhân từ những cái rất đơn giản đến những bệnh tìm vài ngay mới ra bệnh.tất cả những nguyên nhân bác nêu ra đều chính xác.tuy nhiên trong trường hợp cụ thể thì cần phải kiểm tra mới biết được.
Nghe bác hỏi trong top này em cũng biết bác là người cẩn thận và cũng hiểu biết tương đối về xe.em khuyên bác nên tìm đến 1 garara có uy tín để kiểm tra cho chắc ăn nhé.bác có thể để lại địa chỉ để anh em hỗ trợ tốt nhất ah

garaautoquangphuc

Tài xế O-H

ông ơi có giúp ông hiểu một chút về kỹ thuật thì ông lại hành anh em đến khổ tốt nhất lái xe chỉ biết lái và sửa vặt thôi như thay lốp hay đổ nc đến đấy là đủ rồi oog ah nếu biết thì ông đi sửa xe chứ ông lái xe làm gì

accordfan

Tài xế O-H

Sao Bác không đem xe vào hãng kiểm tra xem sao ? nhưng mà xe bác bị thế nào mà phải thay mấy thứ linh tinh đấy ?
Chế độ khóa cửa tự động là option của nhà SX, nếu bác muốn độ chức năng này thì vào sgon là có ngay,
Còn xe bác đi bị lì xe tì có nhiều nguyên nhân lắm, bác phải xem xe vào hãng hoặc gara chuyên nghiệp kiểm tra thì mới biết chính xác được, sữa xe thì không như mì tôm dược bác àh, cứ phải như cafe phin thì mới ra bệnh được, bác sĩ mà không nhìn or rờ bệnh nhân sao biết ra bệnh mà kê đơn thuốc được, chúc bác sớm đạt ước mông.

baohong93

Tài xế O-H

cụ dưa xe vào ga ra cho anh em thợ họ kiểm tra cho cụ cụ nhé ! đây là diễn đàn cho anh em thợ sc giao lưu , cụ đừng vào xả rác trong diễn đàn cụ nhé !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Lam ky thuat ma tu cao tu dai the sau nay chac cu cung loe nguoi kiem tien chac-

Engine 16

Thợ Phụ !

ông ơi có giúp ông hiểu một chút về kỹ thuật thì ông lại hành anh em đến khổ tốt nhất lái xe chỉ biết lái và sửa vặt thôi như thay lốp hay đổ nc đến đấy là đủ rồi oog ah nếu biết thì ông đi sửa xe chứ ông lái xe làm gì
Diễn đàn này là nơi giao lưu kết lối tất cả anh em toàn quốc những ai liên quan đến ô tô xe máy máy công trình ... và những ai ham thích nó .chứ không cứ phải là thợ đâu.ai không biết ,ai chưa hiểu hết .một ai đó có thắc mắc gì .sẽ được những anh em tâm huyết hỗ trợ về tinh thần và kỹ thuật.bạn hiểu giúp cho mình điều này nha .

scotovanphuongm

Tài xế O-H

Các bác lần sau lên diễn đàn để giao lưu học hỏi nhé.mỗi người giỏi về 1 chuyên môn tránh mấy câu cao thủ với chuyên môn cao đi nhé.
buồn vì các bác quá

chuonguyena

Tài xế O-H

..............

Cảm ơn các bác nhiều !!!
_chế độ look tự động là do nhà sản xuất lập trình sẵn trong các hộ điều khiển, khi đạt tốc độ được lập trình sẽ có tín hiệu điều khiển cho bộ tổng khiển cửa hoạt động.như vậy bác không thể lập trình được cái này mà đó là việc của các nhà sản xuất.bác có thể đấu bộ tổng khiển khác có chế độ tương tự.trên OH đã có 1 sản phẩm mang tên Phạm Minh Nhật đó ah.
_buzi trên thị trường hiện nay có rất nhiều loại.tiền nào của ấy.giá từ 20k đến 400k/1 buzi đều có cả. từng loại bizi có những ưu điểm riêng,và hàng của trung quốc cũng rất nhiều.bác muốn yên tâm thì đừng dùng loại rẻ tiền.tiền nào của ấy mà.
_vấn đề xe ì khi tăng tốc có rất nhiều nguyên nhân từ những cái rất đơn giản đến những bệnh tìm vài ngay mới ra bệnh.tất cả những nguyên nhân bác nêu ra đều chính xác.tuy nhiên trong trường hợp cụ thể thì cần phải kiểm tra mới biết được.
Nghe bác hỏi trong top này em cũng biết bác là người cẩn thận và cũng hiểu biết tương đối về xe.em khuyên bác nên tìm đến 1 garara có uy tín để kiểm tra cho chắc ăn nhé.bác có thể để lại địa chỉ để anh em hỗ trợ tốt nhất ah
bác boyhaiphong ơi, bác có tài liệu về xe mitsubishi zinger ko ạ, cho e xin với ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên