Hộp số tự đông santafe

B
Bình luận: 9Lượt xem: 4,675

buitandat

Tài xế O-H
Hôm nay em có làm con santafe v6 4wd 2006 xe đi được 265.000km.xe đi số D ù rất khó chịu.số R thì ko.và có hiện tượng sang số rất chậm
.chủ xe này còn 1 con 2011 nữa đi được 150.000.em đã chạy thử xe này chaỵ ở dãy số bán tự động chuyển số rất nhạy
mong các bác phán dùm em con 2006 này bị gì.em cám ơn.:2::2:

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Ðề: Hộp số tự đông santafe

Hôm nay em có làm con santafe v6 4wd 2006 xe đi được 265.000km.xe đi số D ù rất khó chịu.số R thì ko.và có hiện tượng sang số rất chậm
.chủ xe này còn 1 con 2011 nữa đi được 150.000.em đã chạy thử xe này chaỵ ở dãy số bán tự động chuyển số rất nhạy
mong các bác phán dùm em con 2006 này bị gì.em cám ơn.:2::2:

lỗi chuyển số chậm là do lỗi trong hộp số,lỗi đi số D bị ù cũng có thể là do trong hộp số.cái này em chua làm em này nên không dám phán bừa.tuy nhiên với số D bác chạy chậm nó không ù,chạy nhanh mới ù thì còn có thể còn do lốp và bi moay ơ nũa ah.xe bác 2006 rồi.đi số R chỉ đi với tốc độ chậm nên khó phát hiện hơn ah. em chỉ nêu trường hợp,không đúng các bác bỏ quá cho ah

garaautoquangphuc

Tài xế O-H

Bác cho it thông tin wua hộp số như vậy bác làm những gì rồi .số tự động mà hỏng chủ yếu là do thay dầu ko đúng định kỳ và thay dầu sai ko đúng chủng loại con của bác làm nhẩy số chậm có thể do do dầu bẩn bơm dầu kém ga cao mới đạt dc áp xuất ly tưởng ,côn của bác mòn ,tắc lọc dầu ,piston đẩy côn xỉ nhỏ nên đẩy côn kém ,cảm biến tốc đọ truc đàu ra bẩn nhiều nguyên nhân lắm bác ah
trước tiên thay dầu vẹ sinh van di đã

garaautoquangphuc

Tài xế O-H

Còn hộp số cù nó cũng chẳng kêu đâu nhé . khả năng kêu khi vào cua mà bệnh của santafer 2 cầu thỉ hỏng bộ visai trong hộp số hoặc đầu láp ngoài nếu vào cua mà kêu bịch bịch thì thay hộp số mới cho nhanh .còn bệnh ù thì có khả năng do bo moay ơ nên cầu chạy thư là biết ma j

Shinshinogi

Tài xế O-H
Bác nên kiểm tra lại dầu hộp số đã
khả năng bị bẩn khó chánh khỏi ah, mà dầu dã đen, bẩn thì các van bị kẹt là điều đương nhiên ah! bác cư kiểm tra lại dầu số đi ah>

trungphuong10

Tài xế O-H

Chào bác.
bác xả hết dầu hộp số đi và tháo tường van một ra vệ sinh thật sạch lại bác lấy khí nén thổi vào tường đường dầu một cho thật sạch là được đây là lỗi của đường dầu làm bẩn lên không đủ áp suất để đóng số lên mới bị như vậy bác ạ.

buitandat

Tài xế O-H

Xe đã tạm ổn rồi các bác ơi.lỗi do di số D ù em đã sử lý song.bị hư chân máy. đã độ chân máy khác thay vào ok liền.
con chuyển số chậm đã báo chủ xe đợi chủ xe đồng ý mới rã hộp số được.cảm ơn :22::22::22::22:

svdongluc

Tài xế O-H

Nhắc đến hộp số tự động, ngày qua em đi thực tập tại xưởng gặp 1 vấn đề đó là con xe Hyundai accent biển Cần Thơ nó vào kiểm tra số tự động cắm vào máy tính để chẩn đoán mã lổi thì không không có lổi. Các anh thợ dự đoán nó dầu bẩn và liên quan đến phần cơ chứ phần điện có lổi máy đã báo. Xe này đi hơn 60 000km rồi . Khi mở cacte hộp số ra thì dầu đen lắm và thấy trong hộp số tay cài số lùi bì lỏng ốc nên trật ra ngoài. Nhìn hộp số từ dưới cacte thấy nó rất phức tập có các cuộn dây solennoild.....Đúng là đị một ngày học một sàn khôn...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên