Anh em nào học điên ô tô vào

B
Bình luận: 16Lượt xem: 2,329

Blackmoon94

Tài xế O-H
Hôm nay em lât đât tìm diễn đàn sửa ô tô biết đến diễn đàn mình là 1 diễn đàn lớn Chuyên là thế này
Hiện em đang học điện ô tô học ngề vừa học vừa làm
các bác cũng biết rồi hoc kiểu này họ không day đâu phải tự nhìn mà học
Hiện nay em có rất nhiều điều thắc măc cần giải đáp
Ai có kinh nghiêm trong ngề báo danh để cùng chia sẽ trợ giúp em 1 chút em tí phần lí thuyêt

đầu tiên là cái tiết chế 5 chân hay đấu vào máy phát xe tàu đấy
những loại có giắc cắm không nói làm gì mấy loại phải đấu dây em không biết đấu như thế nào
Hiện giờ em biết đấu 3
dây đỏ đấu vào điện + (thử bằng bóng đèn )
dây đen đấu vào dây điện - (thử bằng bóng đèn )
dây trắng đấu vào dây báo đèn ( dây nào dí ra mas đèn sáng là dây báo đèn )

Còn dây xanh và vàng em chiu em không biết đấu và thử thế nào để đấu vào dây đúng

Mấy bác giúp em với

nguyen nghi

Tài xế O-H
Ðề: Anh em nào học điên ô tô vào

Bác xem mấy cái giáo trình điện oto trên diễn đàn rồi nghiên cứu, sau đấy nhìn thực mấy bác thợ làm cái gì k biết thì hỏi thêm.

phanminhnhat

Học việc

Hôm nay em lât đât tìm diễn đàn sửa ô tô biết đến diễn đàn mình là 1 diễn đàn lớn Chuyên là thế này
Ai có kinh nghiêm trong ngề báo danh để cùng chia sẽ trợ giúp em 1 chút em tí phần lí thuyêt

Cụ có vấn đề gì thắc mắc xin cứ nêu thẳng ra luôn ạ.

KingLove

♫ O-H ~ Quality Service.

Tên topic của cụ làm em ngỡ những ai muốn học điện ô tô thỳ vào đây để cụ dạy ấy!!!
Vấn đề hỏi đáp thỳ xin cụ nêu thẳng vấn đề chứ cụ bảo báo danh thỳ em khẳng định ko có một ai vào đây báo danh cả !!
Thân!

namphuong007

Tài xế O-H

Dây màu xanh nối với dây kích từ máy fát.dây màu vàng nối với cực N nhé.Cực N là dây báo đèn từ mf ra.Dây màu trắng là báo đèn từ IC lên bảng táp lô.Chúc bạn học tốt nhé

phalaidat

Tài xế O-H

những loại có giắc cắm không nói làm gì mấy loại phải đấu dây em không biết đấu như thế nào
Hiện giờ em biết đấu 3

Còn dây xanh và vàng em chiu em không biết đấu và thử thế nào để đấu vào dây đúng

Mấy bác giúp em với
[/QUOT

Dây đỏ R dương ắc quy sau khóa
Dây đen BK mát
Dây vàng Y đấu với cực N của máy phát nhận tín hiệu phát ra của máy phát từ quận Stator để tắt hoặc nối cho đèn báo nạp sáng khi máy phát phát hoặc không phát
Dây trắng W mát của đèn báo nạp khi động cơ không nổ máy hay máy phát không phát
Dây xanh biển BU là đây dương kích từ bắt vào cực F của máy phát tín hiệu điện cực này thay đổi khi tiết chế nhận biết được điện áp ắc quy đã đầy hoặc yếu để diều chỉnh dòng kíc từ tại cực F đây xanh biển tăng hoặc giữ cho điện áp nạp luôn ổn định

Cụ tham khảo bài này để hiểu rõ hơn về tiết chế và máy phát

http://www.oto-hui.com/diendan/f386/lam-nao-de-xac-dinh-duoc-cac-cuc-cua-may-phat-102619/index4.html

Blackmoon94

Tài xế O-H
Dây màu xanh nối với dây kích từ máy fát.dây màu vàng nối với cực N nhé.Cực N là dây báo đèn từ mf ra.Dây màu trắng là báo đèn từ IC lên bảng táp lô.Chúc bạn học tốt nhé

có cách nào thử dây nào là kích từ dây nào là báo đèn từ máy phát ra không em không biết 2 dây này thôi.làm nhiều loai xe làm gì có chữ N

phalaidat

Tài xế O-H

có cách nào thử dây nào là kích từ dây nào là báo đèn từ máy phát ra không em không biết 2 dây này thôi.làm nhiều loai xe làm gì có chữ N
Ở trên máy phát có 4 cực

1 F,
2 N
3 E
4 B
Cụ đưa điện áp cao vào dây đỏ và đen của tiết chế ví dụ 30v hoặc 36v đối với loại 24v sau đó thử bóng vào dây màu xanh biển bóng sẽ tắt hoặc tối đi đấy là dây kích từ

minh nhat

Tài xế O-H

Trên tiết chế thì đã có màu dây rồi nên cứ theo vậy mà đấu. Còn muốn biết trên máy phát chân nào là F mà không phải mở tung máy phát ra thì cách nhanh nhất là dùng dây có điện thử quẹt vào các chân xem chân nào mà có lửa mút thì đó là chân F

chuyendienoto75

Tài xế O-H

Hiện giờ em biết đấu 3

Mấy bác giúp em với
[/QUOT

Dây đỏ R dương ắc quy sau khóa
Dây đen BK mát
Dây vàng Y đấu với cực N của máy phát nhận tín hiệu phát ra của máy phát từ quận Stator để tắt hoặc nối cho đèn báo nạp sáng khi máy phát phát hoặc không phát
Dây trắng W mát của đèn báo nạp khi động cơ không nổ máy hay máy phát không phát
Dây xanh biển BU là đây dương kích từ bắt vào cực F của máy phát tín hiệu điện cực này thay đổi khi tiết chế nhận biết được điện áp ắc quy đã đầy hoặc yếu để diều chỉnh dòng kíc từ tại cực F đây xanh biển tăng hoặc giữ cho điện áp nạp luôn ổn định

Cụ tham khảo bài này để hiểu rõ hơn về tiết chế và máy phát

http://www.oto-hui.com/diendan/f386/lam-nao-de-xac-dinh-duoc-cac-cuc-cua-may-phat-102619/index4.html

bạn ơi day x anh là dây kích từ đầu vào ép mphat. dây màu vàng đầu vào n máy phát ,hay có gọi là dây chung mphat. bạn vừa làm vừa học

anhkhoi

Tài xế O-H

Tiết chế 5 dây tàu có 5 dây nhưng có 3 dây ko thay đổi đỏ,đen,xanh biển 2 dây còn lai thường có 3 mầu trăng ,vàng ,nâu
xanh là kích từ,vàng báo lạp ,nâu hoặc trắng là cực n cách thử dấu đủ lửa mát có kích từ ơ dây xanh dâu bóng vào dây vàng đầu còn lai vào (+) dây tr,n chạm vào (+)acqui mà đèn báo lap tắt là ok
=p~

phalaidat

Tài xế O-H
dây nối vào N là nói vào IG của công tac hả mấy bác...cho em hỏi với
Cực N là cực phản hồi lại cho tiết chế khi máy phát hoạt động cực này sẽ có điện xoay chiều hoặc một chiều để tiết chế nhận biết được máy phát hoạt động tốt hay không ,từ đó điều khiển cho đèn báo nạp sáng hay tắt.

nguyenminhnam

Tài xế O-H
ban muon hoc duoc nghe dien oto ban phai nam ro duoc ly thuyet cong voi nhin tho chinh lam, co the moi nhanh ra nghe ban ak.Neu ban khong vung ly thuyet thi co nhin vao ho lam ban cung chang biet day nao, va ho dang do cai gi dau.Chuc ban thanh cong

cocacola

Tài xế O-H
dây đỏ + qua ổ khóa (cho qua ổ khóa đẻ ic không ngâm điện khi tắt chìa) dây đen mass,dây xanh da trời kích từ (dí vào các cọc trên máy phát trừ cọc mas thấy tóe lửa là cọc kích từ) dây trắng lên đèn báo nạp,dây vàng vào cọc N (N cọc trung hòa tức là đầu chụm lại của các pha )cụ thử làm nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên