Bệnh không hiếu máy xúc solar 50-3 đời 97

nguyencuong123
Bình luận: 14Lượt xem: 4,115

nguyencuong123

Tài xế O-H
Máy đề vẫn nổ bình thường khi làm việc động tác am bị ghì tải.cắm đồng hồ 500kg vào bơm ngoài chưa điều khiển thao tác nào ga nhỏ 50kg ga hết kê cỡ 250kg .bum ngoài ga to hay ga nho cũng chỉ 20kg .em không hiểu làm sao động cơ thì vẫn nổ được ,mà áp lên đến 250kg mà không thấy có thao tác nào hoạt động ?em đã kiêm tra tất cả các suốt không thấy suốt nào kẹt cả, đường búa cũng không bị két.ngăn kéo của bum ngoài có 5 thớt :cấp,hồi,am,búa,kết hợp. em không hiểu lỗi ở đâu nhờ các bác có kinh nghiệm giúp đỡ?

truongbaoanh

Tài xế O-H
Ðề: Bệnh không hiếu máy xúc solar 50-3 đời 97

Máy đề vẫn nổ bình thường khi làm việc động tác am bị ghì tải.cắm đồng hồ 500kg vào bơm ngoài chưa điều khiển thao tác nào ga nhỏ 50kg ga hết kê cỡ 250kg .bum ngoài ga to hay ga nho cũng chỉ 20kg .em không hiểu làm sao động cơ thì vẫn nổ được ,mà áp lên đến 250kg mà không thấy có thao tác nào hoạt động ?em đã kiêm tra tất cả các suốt không thấy suốt nào kẹt cả, đường búa cũng không bị két.ngăn kéo của bum ngoài có 5 thớt :cấp,hồi,am,búa,kết hợp. em không hiểu lỗi ở đâu nhờ các bác có kinh nghiệm giúp đỡ?
Cụ có thể nói rõ hơn được không? VD: Bơm ngoài là bơm nào? ở máy Solar 50-3 bánh lốp thì bơm ngoài cùng là bơm bánh răng (2 thớt liền nhau, trong cùng là khoang bơm pittong cụ ạ. Vì chưa hiểu ý cụ nên cũng khó nói lắm cụ ạ.Tóm lại cụ nói rõ là cụ đã đo áp ở khoang nào thì dễ hơn cụ ạ.

nguyencuong123

Tài xế O-H

Cụ có thể nói rõ hơn được không? VD: Bơm ngoài là bơm nào? ở máy Solar 50-3 bánh lốp thì bơm ngoài cùng là bơm bánh răng (2 thớt liền nhau, trong cùng là khoang bơm pittong cụ ạ. Vì chưa hiểu ý cụ nên cũng khó nói lắm cụ ạ.Tóm lại cụ nói rõ là cụ đã đo áp ở khoang nào thì dễ hơn cụ ạ.
Cảm ơ bác đá nhắc nhở ý em Là bum pitong ở bên trong đó ạ 1bum chia làm hai đường đi vào 2 đầu của ngăn kéo ,đang bị ở đường ngoài ạ? còn bên ngoài có 2 bum bánh răng 1 của khiển, 2 của; quay toa, lái, nâng hạ ben.

powerful82

Tài xế O-H

Cụ giải thích hộ chỗ nhà cháu tô đậm đó cái. Mắt mũi nhà cháu hơi kém cụ thông cảm nhé

nguyencuong123

Tài xế O-H

Cụ giải thích hộ chỗ nhà cháu tô đậm đó cái. Mắt mũi nhà cháu hơi kém cụ thông cảm nhé
Xin lối các bác nhá chưa nay uống tí bia vào mắt hoa hết cả nên viết lộn hết ah? 1 bơm piton chia làm 2 đường ý em là bị đường bên ngoài đó ah?

hoc_hieu

Tài xế O-H

Bơm trong cùng màu blu nó là 2 bơm pittong mắc //, dùng cho tất cả các thao tác trừ quay toa. chỉnh lưu lượng bằng con ốc 27 với lục giác 10. Em này của cụ chủ yếu lỗi ở ngăn kéo, có thể kẹt van định áp hồi, van khóa bơm... cụ có thể tham khảo tài liệu đời -5 trên diễn đàn có, đời -3 tôi không thấy. Nhưng 2 đời này hệ thống tl cũng gần như nhau. chúc cụ thành công. còn nếu cụ sử lý được rồi mong cụ chia sẻ để anh em được học hỏi thank

nguyencuong123

Tài xế O-H

Bơm trong cùng màu blu nó là 2 bơm pittong mắc //, dùng cho tất cả các thao tác trừ quay toa. chỉnh lưu lượng bằng con ốc 27 với lục giác 10. Em này của cụ chủ yếu lỗi ở ngăn kéo, có thể kẹt van định áp hồi, van khóa bơm... cụ có thể tham khảo tài liệu đời -5 trên diễn đàn có, đời -3 tôi không thấy. Nhưng 2 đời này hệ thống tl cũng gần như nhau. chúc cụ thành công. còn nếu cụ sử lý được rồi mong cụ chia sẻ để anh em được học hỏi thank
Cảm ơn các bác đã quan tâm .trước đó máy có làm ngăn kéo vậy nên bị lắp lộn và sai chiều của suốt mà sinh ra bệnh như vậy đó các bác àh? không hiểu sao máy vẫn nổ và làm được chỉ ghì tải và nhanh nóng dâu.

hoc_hieu

Tài xế O-H

Cảm ơn các bác đã quan tâm .trước đó máy có làm ngăn kéo vậy nên bị lắp lộn và sai chiều của suốt mà sinh ra bệnh như vậy đó các bác àh? không hiểu sao máy vẫn nổ và làm được chỉ ghì tải và nhanh nóng dâu.

theo tại hạ thì động cơ vẫn tốt, khi nổ lên rồi thì đc mới mang tải vì thế vẫn nổ được , tại hạ đã làm 1 em sk330-6, nổ máy lên cái bơm trong cấp tải 350kg, bơm kêu khẹc 1 cái nghe ghê răng, động cơ khói nhưng không chết (động cơ vừa làm lại hơi) máy nổ đc 15p nóng kinh khủng cả đc lẫn tl, về sau sử lý đc bệnh cấp tải là ngon.

congphong86

Tài xế O-H

Có khả năng là suốt của bác nó gần giống tương tự như nhau đối với khoang công tác,Có khác chút ít về các rãnh,lỗ giảm tải trên suốt mà thôi nên mới sinh ra bệnh hy hữu này.Chúc bác thành công trong cuộc sống=d>=d>=d>

chxm

Tài xế O-H

Cụ nói lắp lộn suốt hay gì đó thì áp cũng khó có thể lên được 500. đông cơ không chết hơi lạ cụ ạ. vậy cụ cho hỏi áp bơm quay được bao nhiêu. ốc chỉnh lò so mở góc nghiêng của em nó đã nới gia chưa ạ ?piton hồi góc nghiêng của cụ có khít không thế cụ ( 8 hay 10 mm ? ) nhà em thấy khói hiểu ạ

nguyencuong123

Tài xế O-H

Không liên quan gì tới bơm quay nhá. Bên ngăn kéo bị ghì và lắp lộn là 3 thao tác am,búa (kết hợp nâng) ,kết hợp di chuyển. Pum e kô động tới gì. Nới van áp chính trên ngăn kéo ra hết cỡ ap 50kg cả ga to lẫn ga nhỏ .chỉnh con van áp đó vào bao nhiêu thì đồng thời ga tới đâu áp tăng tới đó luôn lên tới 300kg mà máy không chết vẫng đi làm việc được . Thế e mới bao là lạ hôm nào bác có thể thử khắc biết?

powerful82

Tài xế O-H

Không liên quan gì tới bơm quay nhá. Bên ngăn kéo bị ghì và lắp lộn là 3 thao tác am,búa (kết hợp nâng) ,kết hợp di chuyển. Pum e kô động tới gì. Nới van áp chính trên ngăn kéo ra hết cỡ ap 50kg cả ga to lẫn ga nhỏ .chỉnh con van áp đó vào bao nhiêu thì đồng thời ga tới đâu áp tăng tới đó luôn lên tới 300kg mà máy không chết vẫng đi làm việc được . Thế e mới bao là lạ hôm nào bác có thể thử khắc biết?
Cụ đã biết lỗi do lắp lộn con trượt rồi thì cứ thế mà chiến thôi.:35::35::35:
1. Con trượt kết hợp di chuyển thì dễ phát hiện rồi ( Cụ tháo con còn lại mà đối chiếu là oke)
2. Con trượt ARM thì khác con búa kết hợp nâng ( hình như nó có van 1 chiều ở trong con trợt ARM, còn con búa kết hợp nâng thì ko có) Nhà cháu chỉ đoán mò thôi nhé
3. Còn có khả năng lắp lộn chiều con búa kết hợp nâng nữa, đảo chiều nó lại xem sao :)):)):))
Cũng chỉ là đoán mò cho nó có khí thế vậy. Mời các cụ chém tiếp ạ

chxm

Tài xế O-H

Cụ nói vậy tôi mơi băn khoăn. nêu không ảnh hưởng đến áp bơm quay ( theo thiển ý tôi thì áp quay ấy phải rât khỏe, mơi không bị lịm tải ) xẩy gia như cụ nói thì mơi thắc mắc mà. cụ nói không ảnh hưởng tới bơm quay thì đó. chúng có liên quan chế độ kiểm soát góc nghiêng cung cầu cho động cơ. khi lắp lộn thanh trượt xinh ra ghì tải. ỐI đau đầu rồi !

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên