Máy ủi cat d5k đề hoài không nổ

H
Bình luận: 11Lượt xem: 2,619

hoclamtm

Tài xế O-H
Nhà cháu có chiếc xe ủi cat D5K LGP đề mãi không nổ các cụ ạ. hôm đó xe mới làm việc khoản 15 phút thì bị kim báo đồng hồ nhiệt độ tới mức đỏ rồi chết máy.dề mãi để chạy vào không được,để nguội cũng vây
, kim vẫn không xuongs được.cảm biến nhiệt độ nước làm mát thì cháu đo dt khi nguội 619 ôm. chat rút zac cảm biến ra nó vẫn kim vẫn báo vạch đỏ các cụ ạ.?
mong các cụ chỉ giáo nhiệt tình

M

muithituyet.ls

Khách
Ðề: Máy ủi cat d5k đề hoài không nổ

Bạn kiểm tra xem còn lỗi hiện tại trên máy không nếu còn lỗi thì hộp đen điều khiển động cơ cũng không cho máy nổ đâu

mrdp

Tài xế O-H

Em thấy máy ủi cát nhiệt răc nhiệt độ hơi lỏng là báo chấm than vàng nhiệt độ nên tơi kịch kim nhưng động cơ vẫn nổ bình thường chỉ khi báo chấm than đỏ máy mơi không nổ thôi loại này rất hay chết kim nếu chết kim mồi RP7 vào cổ hút nổ ngay.

hoclamtm

Tài xế O-H

Em thấy máy ủi cát nhiệt răc nhiệt độ hơi lỏng là báo chấm than vàng nhiệt độ nên tơi kịch kim nhưng động cơ vẫn nổ bình thường chỉ khi báo chấm than đỏ máy mơi không nổ thôi loại này rất hay chết kim nếu chết kim mồi RP7 vào cổ hút nổ ngay.
dạ dồng hồ bật bây giờ bật chìa khoá lên là vạch đỏ rồi cụ a.
cháu nghĩ kim vân bình thường vì khi cháu đè không thấy dầu từ bơm cao áp cấp cho kim,rắt nhiệt độ vẫn bt cụ a. cháu nghĩ nó cũng quanh cái lỗi nóng nước không cho nổ thôi mà không biết cáh kiểm tra chính xác mong các cụ chỉ giúp

mrdp

Tài xế O-H

Có thể mất điện hôp. điền khiển động cơ chứ để nguội cũng không nổ mà bác thử kiểm tra xem có nguồn 5v cấp cho cảm biến áp xuất ống rai không kiểm tra nguồn lủa đến hộp và nguồn đến hộp khi bật khóa điện xem sao cả dây mát bác nha.

ngocbich

Tài xế O-H

Nhà cháu có chiếc xe ủi cat D5K LGP đề mãi không nổ các cụ ạ. hôm đó xe mới làm việc khoản 15 phút thì bị kim báo đồng hồ nhiệt độ tới mức đỏ rồi chết máy.dề mãi để chạy vào không được,để nguội cũng vây
, kim vẫn không xuongs được.cảm biến nhiệt độ nước làm mát thì cháu đo dt khi nguội 619 ôm. chat rút zac cảm biến ra nó vẫn kim vẫn báo vạch đỏ các cụ ạ.?
mong các cụ chỉ giáo nhiệt tình
theo em bác xem lại đường dây và cái đồng hồ báo nhiệt đi bác ơi.rút rắc ra mà vẫn cục vậy một là chập đường báo nhiệt vào mát hai là hỏng đồng hồ rùi hộp cho rằng động cơ wa nhiệt lên ngắt điện để bảo vệ động cơ đó ah.

hoclamtm

Tài xế O-H

Có thể mất điện hôp. điền khiển động cơ chứ để nguội cũng không nổ mà bác thử kiểm tra xem có nguồn 5v cấp cho cảm biến áp xuất ống rai không kiểm tra nguồn lủa đến hộp và nguồn đến hộp khi bật khóa điện xem sao cả dây mát bác nha.
thank cụ.. hôm nào rảnh e sẽ kiểm tra xem...nói thật dòng cat cháu không biết gì cũng chẳng có tài liệu gì nên chưa dám rớ vào cụ a

mrdp

Tài xế O-H

Hộp động cơ có hai rắc điện có túm dây đỏ là nguồn +12v nấy từ ác quy túm dây vàng qua chìa khóa cũng +12v túm dây màu đen là mát khi hộp làm việc sẽ có nguồn 5v cấp cho cảm biến áp xuất ống rai và núm đo áp xuất khí lạp bác dùng vôn kế kiểm tra xem có các nguồn đó không.

toantrinh

Tài xế O-H

Theo em bác thử cắt mát, hoặc tháo cực ắc quy ra hoảng 10 phut, sau đó bác tháo giắc từ con cảm biết ra, 10 phút sau bác đóng mát và bắt cực ắc quy vào nổ thử, nếu nổ được bác xem lại bệnh nóng máy bác nhé

congphong86

Tài xế O-H

Theo nhà cháu biết thì nguyên nhân là do nhiệt độ quá cao nên máy không nổ được nên cụ cứ kiểm tra lại cảm biến,nguồn cấp cho cảm biến,Hộp CPU của nó có vấn đề gì không? Có khả năng là nó đang báo 1 lỗi gì đấy cụ à
Nhà cháu không có sơ đồ của em nó nên cũng không giám chém mạnh được , chúc cụ sớm tìm ra bệnh của em nó=d>=d>=d>

hoangthanhhp

Tài xế O-H

Cụ thử kiểm tra lại nguồn cấp cho cảm biến xem sao?, nếu nghi nghờ cụ thử làm phao giả cho cảm biến. Nếu vẫn không nổ thì hãy kiểm tra hộp.:cp:cp

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên