Cần giúp đỡ Mecerdes E240 2003 đề không nổ

T
Bình luận: 10Lượt xem: 4,045

thetimeoflife

Tài xế O-H
Thưa các cụ. Hiện tại em đang kiểm tra em E240, bệnh tình của em như sau. Chủ xe đánh xe đi uống nước. Lúc sau ra đề xe không nổ. Em cho người qua kiểm tra thì thấy trên màn hình taplô xe hiện vài lỗi: SRS RESTRAIN SYSTEM DEFECTIVE VISIT WORKSHOP; DISLAY FAULT VISIT WOTKSHOP; 1 MALFUNCTION. Và hiện tại tay số không di chuyển qua lại các vị trí R,N,D được. Kính mong các cụ có kinh nghiệm giúp em với ạ. Hiện tại em không có máy chuẩn đoán để đọc lỗi em nó.

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
Ðề: Cần giúp đỡ Mecerdes E240 2003 đề không nổ

Nếu bị hiện tượng như trên , trước mắt bác tháo ốp chân dưới vô lăng nó có 3 con hoa thị kiểm tra hộp zentral gateway có bị nước vào hay ko , còn ko có máy thì khả năng để làm cho nó ngon lành thì rất khó

trainghe87@

Tài xế O-H

Lỗi túi khí mà dẫn tới không nổ được máy thì cũng vô lý.xem cám biến vị trí trục khuỷu xem sao nhé

Mdalat

Tài xế O-H

Cái này không có máy thì khó làm rồi bạn ơi. Kiểm tra xem xăng lửa ra sao nha bạn.

mrdp

Tài xế O-H

Bác kiểm tra cầu trì xem dòng mescedes thực sự khó không có máy và không hiểu sâu về nó thì thực sự đáng sợ bác ạ không may đi làm không công cả năm bác nha

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1

Lỗi túi khí ko đáng sợ nhưng lỗi này mới sợ "DISLAY FAULT VISIT WOTKSHOP" , lỗi này gây ra hiện tượng ko đề được chứ ko phải đề ko nổ

phamhuy

Tài xế O-H

Làm cái này nhất định phải có máy. Cụ thử lấy chìa khóa ra ngoài, bấm các phím trên chìa khóa xem có lock và unlock của được không? Nếu được là chìa khóa còn tốt. Sau đó cắm chìa khóa vào ổ, để ý có nghe tiếng rẹt rẹt phát ra từ cột lái không, nếu có là ổ lock cổ còn tốt. Rồi kiểm tra tất cả cầu chìa xem thế nào, các cầu chì có bị mất nguồn không? Sau đó nữa là đi kiếm cái máy cắm vào.

lehuyvu79

Tài xế O-H
Thưa các cụ. Hiện tại em đang kiểm tra em E240, bệnh tình của em như sau. Chủ xe đánh xe đi uống nước. Lúc sau ra đề xe không nổ. Em cho người qua kiểm tra thì thấy trên màn hình taplô xe hiện vài lỗi: SRS RESTRAIN SYSTEM DEFECTIVE VISIT WORKSHOP; DISLAY FAULT VISIT WOTKSHOP; 1 MALFUNCTION. Và hiện tại tay số không di chuyển qua lại các vị trí R,N,D được. Kính mong các cụ có kinh nghiệm giúp em với ạ. Hiện tại em không có máy chuẩn đoán để đọc lỗi em nó.

Đúng như những gì các cụ đã tư vấn ở trên,phải có máy mới làm đc, bệnh cũng kg nghiêm trọng lắm ,chỉ cần cặp máy xóa lỗi reset lại chương trình là ok. Chúc cụ thành công

thetimeoflife

Tài xế O-H

Em cảm ơn các cụ. Đúng như cụ Dellstreak5 chỉ giáo. Em xử lý em nó ok rồi các cụ ạ. Một lần nữa xin cảm cụ Delltreak5 và các cụ. Chúc các cụ vạn dặm thượng lộ bình an.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên