Lx450 bị lỗi C1525 Rotation Angle Sensor Initialization Undone

C
Bình luận: 32Lượt xem: 5,845

scotovanphuongm

Tài xế O-H
Ðề: Lx450 bị lỗi C1525 Rotation Angle Sensor Initialization Undone

Không phải thay mới mà được đâu cụ.thay xong phải reset cài đặt lại hộp và nhập mã hộp mới và đi cụ

congkhanh.auto

Tài xế O-H

Thì e dùng máy IT3 cài đặt đấy chứ, nhưng đang cài thì nó lại dừng lại k0 cài tiếp được nữa.Lúc đầu mới lắp ECU mới thì có 2 lỗi c1516 và c1526 nhưng sau khi cài đặt không được thì nó chỉ xuất hiện lỗi c1525.em cũng nói thêm là xe này lúc đầu nó không bị làm sao cả, chỉ đổi cái ecu mới vào thôi.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

Thế thì thay hộp mới thôi. Motor vẫn ngon mà, nhưng tự nhiên lại thay ECU nhỉ?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

Mà làm gì có LX450 đâu! Chứng tỏ bác chủ thớt làm việc không chắc chắn rồi

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1

Con này chính xác gọi là RX450 , nếu bị nhứ thế là do quy trình cài đăt của bác chưa đúng ,nó sẽ báo sai , bác xem kĩ hướng dẫn cài đặt và làm đúng theo đó lại là được , nếu chắc chắn là trước kia nó ko bị làm sao

scotovanphuongm

Tài xế O-H

Thì bác chủ thớt nói đúng rồi đấy.lỗi báo rõ như vậy rồi
do con cảm biến moomen đánh lái và con cảm biến góc lái không tương thích với cái hộp mới của bác thì nó chẳng báo lỗi lên cho bác biết mà reset và cài đặt lại.
bác cứ từ từ mà làm đừng nghĩ xa xôi quá.em chuc bác thành công khi nào thu được tiền e này thì cho a em biết kết quả nhé

long_ren88

Tài xế O-H

Khi cb góc lái đang gặp vấn đề thì không bao giờ hiệu chỉnh được góc lại. Bác phải khắc phục lỗi này thì mới có thể hiệu chỉnh được. Còn khắc phục thế nào thì lại là vấn đề nữa. Một vấn đề nữa khi thay thước lái ECU trợ lực thì phải xóa giá trị đã lưu và cài đặt lại giá trị mới. cái này có quy trình
Xe mới thay ECU lái, khi vào đọc mã lỗi thì xuất hiện C1516 Torque Sensor Zero Point Adjustment Incomplete và C1526 Rotation Angle Sensor Initialization Incomplete sau đó em vào calip thì k0 dc mà bị xuất hiện lỗi C1525 Rotation Angle Sensor Initialization Undone.

congkhanh.auto

Tài xế O-H

Đây là xe RX450h ban đầu xe không có trục trặc gì cả, nhưng có đổi cái ECU lái mới vào rồi tiến cắm máy it3 rồi vào mục Chassis / EMPS / Utility / Torque Sensor Adjustment để cài đặt.Nhưng nó không thể hoàn thành được và báo lỗi c1525, mà lái vẫn nặng. Giờ thì bó tay.

dungtt

Tài xế O-H

Đây là xe RX450h ban đầu xe không có trục trặc gì cả, nhưng có đổi cái ECU lái mới vào rồi tiến cắm máy it3 rồi vào mục Chassis / EMPS / Utility / Torque Sensor Adjustment để cài đặt.Nhưng nó không thể hoàn thành được và báo lỗi c1525, mà lái vẫn nặng. Giờ thì bó tay.

hôm nọ em cũng gặp tình trạng y như cụ chủ thớt đây nhưng mà là is250, trong thao tác cài cũng như vậy và cũng báo lỗi như vậy, cụ chủ thớt cho em hỏi lại, xe bị gì và lý do thay hộp eps ạ

long_ren88

Tài xế O-H

Xe này hình như em biết xe cua toyota thanh hóa thì phải. xe đang chẳng bệch gì cả mấy ông trận cổ ra calip góc lái khi đang trong quá trình calip mất kết nối xong nó bị vậy thấy bảo như vậy ( Nhưng riêng em em chẳng tin là mất kết nối mà cơ sự như vây em cung mất kết nối nhiều rồi nhưng chưa thấy việc gì cả
hôm nọ em cũng gặp tình trạng y như cụ chủ thớt đây nhưng mà là is250, trong thao tác cài cũng như vậy và cũng báo lỗi như vậy, cụ chủ thớt cho em hỏi lại, xe bị gì và lý do thay hộp eps ạ

dungtt

Tài xế O-H

Xe này hình như em biết xe cua toyota thanh hóa thì phải. xe đang chẳng bệch gì cả mấy ông trận cổ ra calip góc lái khi đang trong quá trình calip mất kết nối xong nó bị vậy thấy bảo như vậy ( Nhưng riêng em em chẳng tin là mất kết nối mà cơ sự như vây em cung mất kết nối nhiều rồi nhưng chưa thấy việc gì cả

xe này ở hà nội thưa cụ

dungtt

Tài xế O-H

Không biết chủ thớt đã chiến xong em nó chưa ạ, nếu đã xong rồi chia sẻ chút kinh nghiệm cho anh em còn học hỏi ạ

venza279

Tài xế O-H

Chưa tiến hành việc hiệu chỉnh điểm không của cảm biến mômen =>
C1516: Quá trình hiệu chỉnh điểm không của cảm biến mômen chưa được hoàn thành

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên